เห่อผมทรงใหม่ + สีใหม่ ฝีมือริวซังค่า

7 6

สวัสดีสาวๆค่ะ

เป็นสาวซุ่ม ปกติถนัดแอบดูกระทู้คนอื่นซะมากกว่า

แต่เนื่องจากพักนี้มีเรื่องวุ่นวายในชีวิตมากมาย

เลยทำให้คิดได้ว่า "ไปตัดผมแก้เซ็งดีกว่า 555" 

(คล้ายคนอกหักมากกกก แต่ไม่ใช่ค่ะ 

)

ร้านที่ไปตัดคราวนี้คือร้านของริวซังค่ะ

เป็นหนที่3 ที่เราทำผมที่นี่ 

สถานที่ : Zan haircraft 

ช่าง ริวซัง 

ราคา แรงพอตัว 

ความสวย ให้เต็มค่ะ อิอิ 

ริวเป็นคนจำลูกค้าเก่งมากกกกค่ะ

รายละเอียดสิ่งที่เราชอบ เราไม่ชอบ

หรืออะไรที่เคยคุยกัน ริวจำแม่นมาก 555 

ครั้งนี้ริวเลยไม่ถามอะไรมากแค่ถามว่า จะตัดสั้นหรือเลี้ยงผมยาว 

บอกไปว่า เอาสั้นๆๆดูแลง่ายติดใจ ฮี่ๆๆ 

ได้ทรงนี้มาค่ะ

ชอบอ่ะ หน้าเด็ก 

ให้ดูสีผมเวลาโดนแสงค่ะ

จริงๆมองด้วยตาเปล่าจะชมพูกว่านี้นะคะ

สีนี้ริวเป็นคนผสมให้ค่ะ

เฟินบอกแค่ว่าอยากได้ความสว่างเท่านี้ๆ

โทนสีริวแนะนำให้เป็นโทนชมพูๆ

แต่แนะนำว่าทรงนี้ควรจะเซ็ตให้พองๆนะคะ

นี่รูปวันหลังจากที่เราไปทำผมมาค่ะ

ไม่ได้สระ ฮ่าๆๆ 

พอดีเพื่อนบอกอยากเห็นหน้าตรง เลยถ่ายให้ดู

แถมรูปทรงก่อนหน้าที่เคยทำกับริวค่ะ

จริงๆเมื่อก่อนไว้ผมยาว

ตั้งแต่ทำกับริว เป็นผมสั้นตลอดเลย

รูปตอนผมยาวค่ะ จริงๆมียาวกว่านี้แต่หารูปไม่เจอแล้ว

ทรงนี้ดัดโวลุ่มตรงปลายค่ะ 

หน้าม้าลูกผสมกึ่งปัดๆหน่อย

ชอบนะคะ แต่เราขี้เกียจเซ็ต

เพราะถ้าไม่เป่าให้ตรงปลายมันพองๆ

หรือเป่าไม่ดี มันก็ไม่สวยอ่ะค่ะ

ทรงถัดไป ตัดสั้นๆๆ แบบว่าอยากจะเปรี้ยวเปลี่ยนชีวิตกับเค้าบ้าง

ทรงนี้ได้แบบมาจากคุณแป้ง Kirari ค่ะ 

ถึงจะตัดแล้วไม่่ค่อยเหมือนเท่าไร 555

ต้นฉบับค่ะ

เครดิตตามภาพนะคะ 

ขอจบกระทู้ดื้อๆเลยละกันนะคะ

ไปปั่นงานต่อก่อน แอบอู้มานาน 555 

ขอบคุณค่าาาา 

BeautyIsGuilt

BeautyIsGuilt

ชื่อเฟินค่ะ นิสัยต๊องๆงงๆ แต่บ้าเครื่องสำอางที่สุดเลย อิอิ

แวะมาทักทายกันได้ตลอดนะคะ

FULL PROFILE