[Review] มหาหอยกาบ หอยแครง หอยแมงภู่ ครั้งที่1โลชั่น

6 16

กราบสวัสดีพี่ๆน้องๆชาวจีบัน และมิตรรักแฟนเพลงทุกๆคนค่ะ ฮิ้ววว!!! (แกเป็นบ้าอะไรไง??)

ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวอีกครั้ง(และคงอีกหลายครั้ง) จขกท มีนามว่าปพิชญาค่ะ ชื่อเล่นหนูจ๋า

อายุเพียงแค่ 7(+10)ขวบ

และในวันนี้(เสียงเหมือนคนพากษ์ เปิดกองวิก3) เราก็จะมาขนโลชั่นที่มีอยู่มารีวิวกัน ไม่เยอะมากแต่ก็ไม่น้อย

และบอกไว้ก่อนว่ามันไม่ใช่สิ่งที่ดีที่จะไปซื้อมาเยอะขนาดนี้เปลือง!!! เตือนละนะ ว่ามันไม่ใช่สิ่งที่ดี ใครไม่บ้าขนาดจ๋า หรือบ้ามากกว่าจ๋าอาจจะไม่เข้าใจว่า แกซื้อมาทำไมเยอะวะ เอามาขายหรือ อย่างไร อายุ 17 แกหอบใช้ขนาดนี้เลยเรอะ

ขอบอกกล่าวมิตรรักทุกคนว่า ซื้อมาใช้ทุกตัว แต่ก็ไม่ได้แปลว่ามันจะหมดทุกตัวอ่ะ โอป่ะ มันเป็นอารมณ์อยากลองอยากเล่น อารมณ์ของจ๋ามันไม่ใช่อารมณ์เดี่ยวๆ อยากเปลี่ยนกลิ่นบ้างอะไรบ้างไปตามวัน

ขอเตือนน้องๆที่มีอายุต่ำกว่าจ๋าก่อนนะ  เห็นแล้วมีสติ ให้พี่บ้าคนเดียวก็พอน้อง แต่ถ้าน้องบ้าและมันเป็นอะไรที่ need จริงๆ ก็จงเสพอย่างมีสตินะ(ขอยืมคำคุณพี่โมเมพาเพลินหน่อยนะคะ)บางอย่างค่อยๆเก็บทีละชิ้นเดี๋ยวมันก็เยอะ

(เพราะแกคงไม่ได้ใช้วันละขวดจริงไไหม??)

และ(หลายปละละนะแก เมื่อไหร่จะ รีวิว) ก็ขอบอกอีกอย่างคือ กระทู้นี้ ไม่ใช่กระทู้อวดของ ไม่ได้ตั้งใจจะอวดว่าฉันมีเยอะ ฉันรวยแต่อย่างไร เพียงแต่ มันเป็นสิ่งที่เรารักเราชอบเราอยากลงทุนที่จะซื้อ เก็บเงินซื้อเอง แต่บางชิ้นคุณแม่ก็ซื้อให้ ซึ่งเราเผื่อว่ามันจะเป็นประโยชน์ให้สาวๆไม่มากก็น้อยนะคะ เอาล่ะพร้อมแล้วก็ไปดูกัน!!!

มาดูภาพรวมกันก่อนนะว่าวันนี้เราจะมีอะไรมาให้ท่านได้รับชมบ้างเชื่อว่าหลายตัวทุกคนก็คุ้นชินกันนะคะเพราะว่าจ๋าก็อ่านรีวิวแล้วก็มีสติมากกก ไปซื้อเหมือนกันค่ะ 

มาที่ตัวแรกกัน เบบี้ออย ยี่ห้อคัสสันสีชมปู ซึ่งความจริงแล้วเนี่ยนะ ไม่ต้องยี่ห้อคัสสันหรอก จอห์นสันก็ดีค่ะ เบบี้ออยนี่ ยี่ห้ออะไรก็ได้ไม่เกี่ยง แต่ที่ซื้อคัสสันมาเพราะ 200 mlมันถ 98 บาท ซื้อ 1 แถม 1 อ่ะค่ะ

เลยจัดมา

ใช้ตอนหลังอาบน้ำคืออาบน้ำเสร็จปุ๊ป ชโลมผิวทั้งที่เปียกๆแล แล้วใช้ผ้าขนหนูซับผิว ผิวก็จะนุ่มนิ่มราวกับเด็กแอ้เลยค่ะ

ราคา:

ตอนนี้มันถูกอยู่อ่ะค่ะเลยต้องจำยอมให้คะแนน

แพคแกจ:

ดูเบาๆบางๆค่ะ ฝาออยรูใหญ่นะขอเสียมันคือ ควบคุมยากนิดหน่อยซึ่งจ๋าไม่สนใจอยู่ละแต่ข้อดีคือ
              ใช้ได้จนหมดขวด ฉลากเปียกน้ำมากก็อ้าเลย 

สรรพคุณ:

โหยอันนี้ไม่ต้องพูดละมั้ง ฉันผิวนุ่มก็เพราะแกเลยนะ เอาไปเลย

กลิ่น:

บอกไงดีคะเนี่ย มันก็แบบเหมือนกลิ่นดอกไม้อ่อนๆอ่ะค่ะ ซึ่งจ๋าชอบนะ

ซื้อต่อไหม:แหะๆ ถ้ายังไม่หมดโปร 1แถม 1 ไปอีกทีกะตุนเลยค่ะ

ตัวที่สอง คุณ จอห์นสัน เบบี้ โลชั่น สีชมพู (เราได้แถมมากับเบบี้ออยค่ะซึ่งเบบี้ออยหมดไปแล้ว)

เนื้อครีมสีชมพูซึ่งมีกลิ่นหอมๆแนวแป้งเด็กแอ้ค่ะ แล้วก็เนื้อบางเบาทาแล้วซึมง่ายเนื้อครีมดูแน่นแต่พอเกลี่ยแล้วเหลวเกือบเป็นน้ำนมค่ะ คุณสมบัติคือให้ผิวชุ่มชื่นนุ่มละมุนเหมือนเด็กแอ้

ราคา:ที่จ๋าได้มามันฟรีอ่ะ ไม่รู้ไซส์จริงราคาเท่าไหร่ ขอโทษนะคะแหะใครรู้มาบอกที คะแนน -ให้ไม่ได้อ่ะ

แพคเกจ :

แน่นสนิท เวลาบีบก็ออกง่ายค่ะให้ นะ

สรรพคุณ:

ใช้แล้วรู้สึกว่า มันนุ่มนะคะ แต่ความชุ่มชื้นอ่ะ ไม่พอ สำหรับจ๋านะ

(คือผิวหนาด้านละไง โลชั่นเด็กเอาไม่อยู่)ก็เลยรู้สึกเฉย  มันไม่ช่วยไรเค้าเลยอ่ะ

กลิ่น:      

พูดตามตรงนะ จ๋าไม่ชอบกลิ่นนี้คือ ชอบกลิ่นแป้งเด็กนะคะ แต่ไม่ใช่แนวนี้อ่ะ จ๋ารู้สึกพออยากโบกให้มัน

ชุ่มชื้นมากๆ เจ้าโลชั่นก็ส่งกลิ่นน้ำหอมเสียฉุนสุดท้ายไม่ได้นอน ไปล้างน้ำออกค่ะ  

ซื้อต่อไหม:ขอบคุณที่มาให้ลองนะ แต่ว่าคงซื้อรุ่นอื่นของจอห์นสันค่ะ คงไม่เอารุนนี้แน่บ้ายบาย

มาที่ 3 ใบเถา ค่ะ ของ St.Andrews  ขนาด 250 ml. ราคาเต็ม 250 บาท แต่พอดีมีโอกาสไปเดินเที่ยวงาน

นิมอุตสาหกรรมมา แล้วมีบูทส์ตัวนี้มาขายด้วยในราคา 120 บาทค่ะ เลยจัดมา3 กลิ่น(เพราะคุณแม่ซื้อให้)ซึ่งเป็นโลชั่นน้ำหอมมานะเลยไม่ต้องไปหวังการบำรุงมากนัก เรียงจากซ้ายไปขวาเลยนะคะ จะเป็นกลิ่น sweet pea,gardenia,hyacinth

sweet pea เนี่ยจะกลิ่นเหมือนโลชั่นของโพรวาเมด เลยจ๋าไม่รู้ว่ากลิ่นจะเหมือน sweet pea ของ bbw รึป่าวนะไม่ได้ซื้อมาใช้ค่ะแต่ในอนาคตเตรียมตัวช็อป bbw อยู่ เนื้อครีมสีจมปูอ่อนๆ

Gardenia กลิ่นที่แบบว่าพอได้กลิ่นแล้วเหมือนกำลังอยู่บ่นทุ่งดอกไม้สีขาวสะอาดตา ดูอนามัยหอมหรูเริศมากค่ะ

กลิ่นhyacinth เป็นกลิ่นที่สะอาดดมแล้วรู้สึกเย็นหอมเหมาะกับต้อนรับหน้าร้อนมากค่ะ

ราคา:

ให้เต็มไปเลยมันถูกอ่ะคุ้ม หนูชอบ

สรรพคุณ:

พอมันบอกว่าโลชั่นน้ำหอม สรรพคุณที่ว่า ให้ความชุ่มชื้น เนียนนุ่มบำรุงขาวใส กระชับ ต่างๆนานาก็จบ

ละอ่ะจ๋าว่า มันไม่ได้ให้ความชุ่มชื่นเท่าไหร่นะจริงๆ เนื้อโลชั่นค่อนข้างเหลวดังนั้นณ.จุดนี้ ไม่หวังไรมากอยู่ละ

เอาแต่กลิ่น

แพคเกจ:

ฝาเปิดปิดแบบ แต๊บๆ เหมือน BBW ขวดบีบง่าย ถือว่า โอเคเลย

กลิ่น:

หอมทุกตัวและติดทนทุกตัวถ้ามันข้นและหนืดนและมีหลายหลายกลิ่นกว่านี้นะบำรุงผิวชุ่มชื่นได้

จริงตามที่เคลมนะ bbw ชิดซ้าย

ซื้อต่อไหม:ต้องถามว่าจะหมดไหมดีกว่ามั้ง 555 แต่ถ้าหมดจริงก็อาจจะลองกลิ่นอื่นบ้างอ่ะนะ

โลชั่นของ Jergens ที่ จำราคาไม่ได้ แล้ว คุณแม่ซื้อให้ค่ะ เห็นมีคนใช้เยอะมากและมีแต่คนบอกว่าดีค่ะ

เนื้อครีมสีขาวหนืดๆและมีกลิ่นโลชั่นที่เป็นเอกลักษณ์มากคือ ไม่โหลอ่ะค่ะ

ที่ซื้อมาก็มี สองสูตรคือ Soothing AloeกับAge คือตัวหนึ่งให้ความชุ่มชื้น กับอีกตัวหนึ่งเคยไปอ่านในห้องแป้งเค้าบอกว่าช่วยเรื่องขาลายได้ดีพวกหน่อยคล้อยต่างๆก็ช่วยได้เลยจัดมา

ราคา:

เค้าจำไม่ได้ แต่ว่าจำลางๆว่ามันไม่แพงมากจนเกินไปนะ ประมาณเกือบ300อ่า 

แพคเกจ:

บีบใช้ง่าย ขวดแข็งแรง เริศ

สรรพคุณ:

/
 Aloe ให้เต็มค่ะ แต่ Age นี่ มันไม่เห็นผลอ่ะ เฉยๆมากๆเลย อย่างมากก็ชุ่มชื้น

ให้ความกระชับแบจุ๋มจิ๋ม ไม่มีอะไรมากกว่านี้

กลิ่น:

/
 Aloe นี่กลิ่นเฉยๆค่ะ สำหรับจ๋านะ ไม่หอมอ่ะแต่ไม่เหม็น และไม่ฉุน จ๋าโอเคละ เป็นกลิ่นที่ดมแล้ว

เฉยๆเลย แต่ Age นี่ดิ บอกไม่ถูก แต่ไม่ชอบกลิ่นอ่ะ ช้านไม่ชอบบบบบโป้งเลย 

ซื้อต่อไหม:คงไม่เอาสองตัวนี้แล้วค่ะ แต่ว่าคงดูกลิ่นอื่นสูตรอื่นของแบรนด์นี้ ตอนนี้สนใจ shea butter

โลชั่นของ Enchanteur ค่ะ สีม่วงกลิ่น Alluring(ออกแนว ล่อลวง)ดมจริงๆแล้วหวานมากค่ะ เป็นคุณหนูชุดเดรสม่วงกับหมวกสีขาวจริงๆสีแดง กลิ่น Enticing(เสนอตัว)

ติดเรทอารมณ์แรกกลิ่นเหมือนยาหม่องอ่ะซักพักก็ดีขึ้นแต่ก็ไม่ชอบอยู่ดี

ซึ่งจะบอกว่า จำราคาไม่ได้อีกละ

สองตัวนี้นะคะ จะเน้นให้ผิวเนียนนุ่มชุ่มชื้นเหมือนผ้าไหมไรงี้ลักษณะเนื้อครีมจะคล้ายๆ น้องจอห์นสันสีชมพู แต่ว่าให้ความชุ่มชื้นมากกว่า

ราคา:

ถึงฉันจะจำไม่ได้ แต่ฉันเป็นคนซื้อ และพอจำลางๆได้ว่ามันไม่แพงอ่ะ 90 กว่าบาท

แพคเกจ:

ใช้ง่าย บีบง่าย

สรรพคุณ:

ชุ่มชื้นดีค่ะ ใช้แล้วรู้สึกดีทั้งคู่สบายผิวสุดๆ

กลิ่น:

/
สองตัวนี้น้ำหอมฉุนมากค่ะแต่จ๋าชอบคือจ๋ามีวิธีใช้ของจ๋าอ่ะ ถ้าอยากให้มันอ่อนๆ ก็ผสม  

กับโลชั่น วาสลีนไร้กลิ่นเอา แต่สีแดงอ่ะ งงมากเลย ตอนไปซื้อนะเปิดดมแล้วยังหอมอยู่เลยไหงพอมาใช้ละมันเหม็น

ไม่รู้ เซ็ง

ซื้อต่อไหม: สีม่วงซื้อต่อ แต่แดงไม่เอาละอาจจะเปลี่ยนไปใช้สีอื่นแทน

มาในส่วนของ OP บ้าง จะมีไลน์ whiteflower กับ Passion Of Polish ซึ่ง ไลน์ white flower จ๋าได้ แถมมาค่ะ ในกระเป๋าเลยไม่รู้ว่าราคาจริงๆเท่าไหร่ ส่วนโลชั่นผลไม้กลิ่นหวานนี่ก็ร้อยกว่าบาทไม่แพงมากค่ะเนื้อครีมของ white flower เป็นสีขาว เหลวค่ะซึ่มไว ให้ความชุ่มชื้นไม่มาก ส่วนตัวกระปุกเป็ครีมน้ำหอมเนื้อครีมแน่นค่ะ ไม่ให้ความชุ่มชื้นเท่าไหร่นัก และ กลิ่นก็ติดทนไม่นาน ประมาณ 2-3 ชม เองอ่ะแต่ถ้าใช้ดีๆก็ ครึ่งวันโลชั่นผลไม้ก็จะมีเม็กบีทส์ค่ะ กลิ่นหอมหวานเหมือนขนมแต่ว่า กลิ่นก็ไม่ติดทนเท่าไหร่ ต้องเติมระหว่างวัน ชุ่มชื้นไม่มาก สรุป ซื้อมาเล่นขำๆ

เรียงแบบนี้นะคะ Body lotion>>Perfume Cream>>Fruit body lotion

ราคา:

ก็สมราคานะคะถูกด้วย คุณภาพ ใช้ได้ค่ะ แต่ไม่ได้ดีมาก กลางๆ

แพคเกจ:

/
/
ขวดแข็งแอบบีบลำบากค่ะ แต่ว่าก็ใช้ได้นะ/เป็นกรปุกอ่า มันสกปรกง่าย

หนูไม่ชอบลำบากต้องหาไม้ตัก กลัวครีมสกปรกถึงจะใช้กะตัวก็เหอะนะ/แบบหลอดบีบง่ายค่ะโอเครเลย

สรรพคุณ:

/
/
 คือหวังไว้เยอะอ่ะว่าน่าจะชุ่มชื้นกว่านี้แต่ก็ได้แค่นี้อ่ะ/ไม่ได้หวังมากเลย

ตอนแรกคิดว่าคงติดได้แปปเดียว แต่ก็ยื้อใช้ได้นานอยู่นะ/ชุ่มชื่นดีค่ะ ใช้แล้วผ่อนคลายเหมือนเป็นเด็กน้อยมาก

เลย

กลิ่น:

ยอมรับเลยว่าทำได้หอมมากค่ะ ถ้าทำให้เนื้อครีมเข้มข้นและจิดทนนานรับรองเริศมากกก

ซื้อต่อไหม:ของถูกและดี พลาดได้ไงแต่อาจจะเปลี่ยนกลิ่นอ่ะนะ

มาที่โลชั่นทาตัวของ Origin ยี่ห้อหรูนิดนึงนะ เข้าใจค่ะว่าแพง และตัวนี้จ๋าก็ควักเงินตัวเองจ่าย ซื้อผ่านทางเว็บตอนมันsaleอย่าคิดว่าฉันจะซื้อแก ถ้าแกไม่ sale นะ มันแพงเกิน เข้าใจมะซื้อมาในราคา 480 บาท จาก 800กว่าบาท

เนื้อครีมแน่น ใช้แล้วชุ่มชื้นมาก พอทาก็ซึมเร็ว ผิวนุ่มด้วย 

ราคา:

ถึงจะ 480 ฉันว่ามันก็แพงนะ แต่ก็สู้ได้ละนะกับสิ่งตอบแทนที่ได้รับ

แพคเกจ:

ยิ่งเนื้อครีมเยอะขนาดนี้ใช้กระปุกแบบนี้ ไม่ชอบบบบบบบบ มันโดนฝุ่นง่ายอ่า อีกอย่างโดนอากาศมากครีม

เสียไว ฉันอยากใช้นานๆ ให้คุ้มกับเงินเข้าใจไหม ฮึ้ยยย ไปปรับปรุงแพคเกจไป๊

คุณสมบัติ:

ผิวเนียนนุ่มชุ่มชื่นอิ่มเอมราวกับผิวมีน้ำตลอดเวลา ฟินค่ะ

กลิ่น:      

เอาไงดีล่ะ คือเค้าบอกว่ามันกลิ่นเกรปฟรุ๊ตอ่ะค่ะ ตอนแรกดมกลิ่นก็แบบ เนี่ยเหรอเกรปฟรุ๊ต

ทำไมกลิ่นมันตุๆวะ แต่พอคิดว่ามันคือกลิ่นเกรปฟรุ๊ต อยู่ดีๆ ครีมก็กลายเป็นกลิ่นเกรปฟรุ๊ตเฉยเลย

แล้วก็

ชอบด้วย เค้าบอกว่าได้กลิ่นเกรปฟรุ๊ตละช่วยลดความอยากอาหาร ช่วงที่ไดเอตก็ทาเจ้าตัวนี้ด้วยค่ะ ช่วยได้

ทำให้อารมณ์แจ่มใสด้วย ร่างกายสดชื่นกระปี้กระเปร่า คิดว่าคงไม่ใช่แค่เกรปฟรุ๊ตนะ พวกผลไม้ตระกูล ซิตรัส

ช่วยได้ค่ะ

ซื้อต่อไหม:sale อีกทีเมื่อไหร่ เจอกันนะ

ต่อมา Victoria Secret ค่ะ มีสองกลิ่น คือ Scarlet จะเป็นกลิ่น Apple กับ Lilly ค่ะ ส่วนตัวคิดว่า กลิ่น Apple เด่นมาเลยค่ะ ดมแล้วสดชื่นมากเลย กับ Pure Seduction ก็หวานเหมือนขนมค่ะ เป็นกลิ่นที่พอคนพิเศษได้กลิ่นแล้วถึงกับบอกว่า อยากกินมากเลยค่ะเราก็ยื่นโลชั่นให้มันไปกินแทน 55555

เนื้อครีมเข้มข้นและติดทนยาวนานนนน้านนนนานนนมากกกก

เรื่องความหอมไม่ต้องพูดถึงหอมที่ซู้ดดดดดดดดค่ะ กักเก็บความชุ่มชื่นของผิวดีเยี่ยมเหมาะกับหน้าหนาวดีค่ะ

ราคา:

ที่ให้หนึ่งเพราะ เจ็บใจค่ะ ความจริงนะมันมีคะแนนให้สองขั้วเลยไม่ให้ 1เต็มค่ะ ซื้อที่ไทยเนี่ย 480 บาทซึ่งจ๋า

ว่ามันแพงนะ เพราะว่าที่เมกาอ่ะ ฝากญาติซื้อ มัน ร้อยกว่าบาทเองอ่ะ ถ้าไม่รีบก็ฝากญาติซื้อเอาค่ะถูกดี แต่ถ้ารีบ

บางทีก็สั่งเว็บเอา ราคาจะอยู่ประมาณ 345-380 อย่างน้อยกว่าถูกกว่าในห้างอ่ะนะ แต่มันก็แพงอยู่ดีแต่ก็ต้องทำใจ

ซื้ออ่ะค่ะ

แพคเกจ:

ไม่ค่อยชอบหัวปั๊มค่ะ เพราะว่าเวลาใช้มันชอบเหลือใต้ก้นแล้วใช้ยากต้องมานั่งชำแหละอ่ะขอหัก

คะแนนนิดนึงนะ

คุณสมบัติ:

เราว่าใช้ดีค่ะ ชุ่มชื้นและติดทนนาน ชอบมากเลยนะ

กลิ่น:

ชอบทั้งสองกลิ่น ติดทนยาวนานมากแต่ไม่ฉุนนะคะ ขนาดอาบน้ำนะ ยังแอบมีกลิ่นติดผิวอยู่เลยค่ะ

ชอบบสุดๆ

ซื้อต่อไหม:แน่นอนร้อยเปอร์ ดีไม่ดี จะซื้อกลิ่นอื่นเพิ่มขึ้นอีก

ด้านของ BBW มีขวดเดียวค่ะ ใช้หมดไปขวดนึง ละเอาให้คุณแม่อีกขวดนึงค่ะ เหลือที่ตัวเอง ขวดนึงคือกลิ่นนี้อ่ะค่ะ

ไม่ได้ซื้อเอง BBW ไม่เคยซื้อเองเลย พอดีคุณป้ามีญาติที่ทำงานเกี่ยวกัยการขนส่งทางเรือค่ะมาไทยทีก็แวะเอา BBW มาฝากทีละหลอดสองหลอด จ๋าก็เลยได้มาด้วยเลย อันนี้เป็นกลิ่น Sea Island Cottonค่ะ กลิ่นสะอาดมากอนามัยหอมมากค่ะ และติดทนมากกกกกค่ะ

ราคา:

หมายเหตุเหมือนตัวบนเลยค่ะ

แพคเกจ:

ชอบค่ะ เพราะว่าเป็นหลอดบีบ ใช้ง่ายค่ะ

คุณสมบัติ:

ให้ความชุ่มชื่นค่ะ ชอบมาก

กลิ่น:

เหมือน VS เลยติดทนยาวนาน แต่ส่วนตัวคิดว่า BBW มีกลิ่นหลากหลายมากกว่าและบางตัวจ๋าว่า

ติดทนมากกว่า VS นะคะ อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวนะ

ซื้อต่อไหม: ซื้อค่ะ และจะดูกลิ่นอื่นด้วย

มาดูของนอกกันบ้างค่ะ ยี่ห้อ CHI CHI เป็นแบรนด์ของ ออสเตรเลียค่ะ ตอนจ๋าซื้อเป็นช่วงSale ค่ะ ซึ่ง Sale ต่างประเทศเนี่ย มันยอดเยี่ยมมากกกกกกก ตัวนี้จ๋าซื้อมาเป็นเป็นเซตค่ะ มี โลชั่น สครับ และ สเปรย์ผิวแทน รองเท้าแตะ ผ้าเช็ดตัวและรองเท้าแตะ สีแบบ ขวดโลชั่นนี่เลยค่ะ โลชั่นเนื้อสีขาวค่ะ เป็นตัวช่วยในการทำผิวแทนค่ะ แต่ว่าจ๋าชอบทาเล่นค่ะเพราะว่ากลิ่นมันโยเกิร์ตมากเลยชอบๆ เนื้อก็บางดีด้วย(สงสัยเพราะให้แดดซึมผิวเร็วๆไรงี้มั้งคะ)

ราคา:

ทั้งเซ็ต ได้มา 5เหรียญ หรือ ประมาณ 125 บาท ได้ทั้งโลชั่นสครับ เสปรย์ ผ้าขนหนู รองเท้าแตะ

กระเป๋า คุ้มมากค่ะ

แพคเกจ:

สีสันเจ็บแสบงดงามสดใส ขวดบีบง่าย ฝาต๊อบแต๊บแบบ VS

คุณสมบัติ:

ถ้าเรื่องความชุ่มชื่นละก็ให้เลยค่ะ แต่ว่าเรื่องผิวแทนไม่รู้เน้ออออ นานๆทีทำตามความสนุกส่วนตัว

อ่ะ

กลิ่น:

ชอบค่ะ กลิ่นโยเกิร์ตชอบมากกกกกค่ะ น่ากินมากเลย

ซื้อต่อไหม:ถ้ามีโอกาส จะซื้อค่ะ

มาดูแบรนด์นี้กันค่ะ เชื่อว่าสาวๆหลายคนอาจจะไม่รู้จัก คือ Gossip Girl เจ้าของร้านเป็นอดีตพริตตี้ที่ผันอาชีพมาเป็นนักธุรกิจเครื่องสำอางค่ะ สวย เก่ง ฉลาด ขยันค่ะ เฟรนด์ลี่ด้วย พี่เค้าเปิดร้านขายในเฟส ไม่บอกละกันเน้อ ไปหาเองนะหาง่ายค่ะ แล้วช่วงที่ผ่านมาเราก็ได้มีโอกาสสั่งของกับพี่เค้าค่ะ แล้วหนึ่งในนั้นก็มีเจ้าโลชั่นนี่แหละค่ะเป็นโลชั่นนมข้าวเนื้อสีขาวเหลวค่ะ ตอนใช้ที่ซึมยากอยู่ค่ะแต่ว่าพอรู้วิธีทาก็ไม่อยากเลย ผิวชุ่มชื่นและนุ่มนิ่มมากๆเลยค่ะ

ราคา:

250g ราคา 550 บาท แพงอ่ะ TT จริงๆนะ

แพคเกจ:

ไม่ชอบหัวปั๊มค่ะ ขี้เกียจชำแหละอ่ะ

คุณสมบัติ:

ถึงจะแพง ไม่ชอบแพคเกจ แต่ว่าต้องยอมรับค่ะว่า ผิวเนียนนุ่มขึ้นและแอบรู้สึกว่าขาวขึ้นด้วย

อ่ะชอบมากค่ะ

กลิ่น:

หอมมากกกกกกกกกกกกลิ่นเบาๆหอมข้าวบอกไม่ถูกแต่ชอบค่ะ

ซื้อต่อไหม:พี่ไผ่จ๋า หนูเก็บเงินก่อนนะ55555

Vasline 400 ml ไร้กลิ่นค่ะ ซื้อมาสำหรับวันที่ต้องการเน้นกลิ่นน้ำหอม หรือ ดรอป กลิ่นโลชั่นน้ำหอมค่ะ เช่นวันนี้อยากได้โลชั่นกลิ่น Live Luxe ของ J-lo ก็ฉีดน้ำหอมผสมกับ โลชั่นทาตัวค่ะ กลิ่นก็จะติดผิวมากเลยค่ะ

ราคา:

ถูกค่ะ 100 กว่าบาท 

แพคเกจ:

ไม่ชอบหัวปั๊มเฟ้ยยย

คุณสมบัติ:

ความชุ่มชื่นดีมากอ่ะกักเก็บน้ำในผิวทั้งวันค่ะ

กลิ่น:

ถ้ามันมีล่ะก็ฉันจะหักคะแนน แก --*

ซื้อต่อไหม:เป็น must have ค่ะ ของจ๋าค่ะต้องมีติดบ้าน

ต่อมาที่ แบรนด์ Beauty Buffet ค่ะ มีโลชั่น นม ช่วยเรื่องความขาว กลิ่นโลชั่นก็เป็นกลิ่นนมค่ะ กลิ่นอ่อนมาก ตอนที่กดครีมออกมาดมไม่ชอบเลยค่ะแต่พอทาบนผิวแล้วหอมมากเลยนอนหลับฝันดีกับมะกอกช่วยเรื่องความกระชับ

และมีกลิ่นหอมอโรมามากค่ะ เนื้อครีมสีขาวเหลว เป็นเนื้อครีมที่จ๋าไม่หวังอะไรจากมันเลยแต่เมื่อลองใช้แล้วเนี่ยนะ ถึงกับปลื้มมากค่ะ คือ มันซึมเร็วมากแล้วก็ผิวเนียนนุ่มทันทีเลยอ่ะ แถมราคาก็ไม่แพงด้วยนะ

ราคา:

ถูกมาอ่ะ ซื้อตอนโปร สองชิ้น340 ค่ะ

แพคเกจ:

ไม่ชอบหัวปั๊ม

คุณสมบัติ:

/
เนียนนุ่มชุ่มชื่นมากค่ะ แต่เรื่องความขาวนี่ไม่รู้นะคะ ยังไม่เห็นผลเลยต้องรอต่อไป

ค่ะ สูตรมะกอกเรื่องความกระชับก็ยังไม่เห็นผลอ่ะต้องรออีกค่ะ แต่ชอบความเนียนนุ่มมากค่ะ 

กลิ่น:        

ให้เต็มทั้งคู่เลยอ่ะ หอมจริงๆถึงแม้ไม่ติดทน แต่ว่าทาตอนนอนมีความสุขมากค่ะ

ซื้อต่อไหม:ซื้อแน่นอนค่ะ ปลื้มมากอ่ะ

ครีมทาตัวเนื้อเจลหรือเนื้อเซรั่มค่ะ เคลมไว้ว่าทำให้ผิวขาวใสขึ้นค่ะ เป็ยแบบทดลองค่ะได้มาพร้อมกับ beauty box ค่ะ

เนื้อครีมเป็นแบบเจลค่ะ ราคาไม่รู้นะ

ราคา:--- ไม่รู้ค่ะให้คะแนนไม่ได้

แพคเกจ:

แบบหลอดชอบค่ะบีบใช้ง่าย

คุณสมบัติ:

ไม่เห็นผลค่ะอีกอย่างเนื้อมันดูเหนอะๆอ่ะค่ะ ไม่ค่อยชอบเลย

กลิ่น:

หอมค่ะ ชอบ

ซื้อต่อไหม: ไม่ค่ะ ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ ขอบคุณที่ทางbox ส่งตัวนี้มาให้ลองค่ะ

โลชั่นของ shene ค่ะ ขวดน่ารักดีเลยซื้อมา ราคา 99 บาท ซื้อที่งาน นิคมอุตสาหกรรมค่ะ จำราคาเต็มไม่ได้

โลชั่นเนื้อสีขาว มีเม็ดบีทส์สีแดง มีน้ำหอมกลื่นฉุนค่ะมีกลิตเตอร์ด้วย

ราคา:

ถึงแม้จะ 99 บาท ก็คือ 100 นึงอ่ะ กับขวดขนาดนี้เราว่าแพงนะ กับสิ่งที่ได้กลับมา

แพคเกจ:

ไม่ชอบค่ะบีบก็ไม่ได้ ต้องเขย่ากระแทกลงมือ ใช้ยากเย็น

คุณสมบัติ:

ไม่ค่อยชุ่มชื่น ไม่ขาวขึ้น และที่สำคัญ กลิตเตอร์ที่ให้มา ผิดหวังมากค่ะ คือเป็นกากเพชรที่ไม่มีความละ

เอียดเลยอ่ะ ใหญ่มาก

กลิ่น:

ชอบกลิ่นนี้อย่างแต่แรงฉุนมากอ่ะต้องทาอย่างบางงงงงงเบา

ซื้อต่อไหม:หาตัวอื่นที่กลิ่นคล้ายดีกว่าค่ะ 

โลชั่นเปลี่ยนสีผิวให้ขาว ของ I-SPA ค่ะ  ขนาด 150 ml. ค่ะ เนื้อโลชั่นสีขาว ทาแล้วจะเคลือบผิวให้ผิวดูสว่างขึ้นค่ะ

กลื่นหอมเหมือนสปาเลยค่ะ

ราคา:

แพงอ่ะ 500-600 บาทเลยอ่ะ

แพคเกจ:

ไม่ชอบหัวปั๊ม

คุณสมบัติ:

ทำให้ผิวขาวขึ้นจริงแต่ชั่วคราวค่ะ อาบน้ำก็กลับมาเหมือนเดิม 

กลิ่น:

หอมจริงชอบมากเลย ได้กลิ่นแล้วผ่อนคลาย

ซื้อต่อไหม:ไม่ค่ะ เดี๋ยวครีมผิวขาวมีมากมายราคาถูกกว่านี้ คงเลือกซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่าค่ะ

มาที่ด้านของพวกกระชับสัดส่วน พวกผิวลายทั้งหลายค่ะมีลดท้องลาย(จ๋าซื้อมาทาต้นขาลายค่ะ)เจลเย็นกระชับสัดส่วนหลังจากใช้เจลร้อน ซึ่งจ๋าใช้ สปาขิงร้อนของปานทิพย์ค่ะ

ราคา:

ถูกทุกคัวค่ะ จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่ว่า แต่ละตัวซื้อตอนมันลดทั้งนั้น

แพคเกจ:

/
/
ชอบแบบหลอดแต่ไม่ชอบแบบหัวปั๊ม

คุณสมบัติ:

ยังไม่เห็นผลซักตัวแต่ที่แน่ๆ สปาขิงร้อน โคตรร้อนเลยอ่ะเคยพลาดไปโดนส่วนลับโหยยยยแสบร้อน

แทบน้ำตาเล็ด

กลิ่น:

/
/
 สองตัวแรกหอมมาก แต่สปาขิงร้อนเหม็นมากกลิ่นเหมือนน้ำมันมวยเลย

ซื้อต่อไหม:ขอดูก่อนนะ คงสนใจตัวใหม่มากกว่า

เย้สุดท้ายก็จบการ รีวิว นานเหมือนกันนะคะเนี่ยคราวหน้าจ๋าจะรีวิวเกี่ยวกับของใช้ในห้องน้ำค่ะ พวกครีมอาบน้ำ แชมพู ยาสีฟัน ว่าตัวไหนดีบ้างสำหรับจ๋า สำหรับวันนี้คงต้องลสไปก่อน

ไว้เจอปืนนะคะ

Pinky_Dolly

Pinky_Dolly

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆ ชาวจีบันที่น่ารักทุกคน ชื่อ หนูจ๋า ค่ะ (เปลี่ยน log in ค่ะ)

FULL PROFILE