Review Lipstick ทั้งหมดที่ค่อยๆซื้อค่ะ =^^=

52 25

สวัสดีค่ะ วันนี้ตั้งใจทำรีวิวลิปสติกให้ได้ดูกันค่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับทุกคนนะคะ

เราเป็นคนผิวไม่ขาวค่ะ ผิวออกน้ำผึ้งและเหลืองนะคะ ประมาณ Mac #NC30 ค่ะ

**รูปทุกรูป ถ่ายตอนกลางคืนนะคะ ถ่ายใต้ไฟนีออนค่ะ ไม่เปิดแฟลช สีอาจจะมีเพี้ยนบ้างนะคะ**

สีปากธรรมชาติ

ขอเริ่มจากกรุ Revlon ก่อนนะคะ เพราะมีเยอะสุดค่ะ ^^

1. Revlon Coralberry เป็นรุ่นเนื้อครีมนะคะทาง่ายสีออกส้มอมแดงนิดๆค่ะ 

2. Revlon Pink in the afternoon เป็นรุ่นเนื้อครีมเช่นกันค่ะ สีชมพูดูน่าทะนุถนอมและไฮโซมาก แต่เรากลับไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ - -"

3. Revlon Nude Velvet สีออกนู้ดๆน้ำตาลๆค่ะ เราว่าสีนี้เข้าได้กับทุกคนเลยนะคะ แต่สำหรับเราทาเดี่ยวๆไม่ไหวค่ะ ดูมีอายุเกินไปหน่อยเพราะเราไม่ค่อยแต่งตาน่ะค่ะ

4. Revlon Cha Cha Cherry เป็นสีแดงใสๆค่ะ ทารอบตัวก็จะแดงเรื่อๆ แต่ถ้าทาหลายรอบก็แดงเปรี้ยวได้เหมือนกัน

5.Revlon Soft Suede สีนี้เป็นสีออกชมพูหม่นๆค่ะ เป็นสีที่ทาแล้วดูไฮโซมากสุดๆ แต่เราไม่ค่อยได้ใช้นะคะ ส่วนใหญ่เราจะเน้นสีพีชๆ ส้มๆ มากกว่า แนวชมพูหม่นๆค่ะ

6. Revlon Peach me เราเป็นคนชอบลิปสติกโทนสีส้มอมชมพู หรือประมาณสีพีชค่ะเห็นลิปชื่อสีพีชไม่ได้เป็นต้องเข้าไปลองทุกทีค่ะ พอสวยถูกใจก็ถอยเลย 555 ส่วนสีนี้เราบอกได้เลยว่าน่ารักมากจริงๆค่ะ ทาง่ายๆสุด คิดอะไรไม่ออกก็อันนี้เลย

7. Revlon Mauve it over สีนี้เราเดาได้ว่ามีกันเกือบทุกคนแน่เลย เพราะฮิตมากจริงๆ จนเราไปซื้อตาม เป็นเนื้อแมทที่ทาไม่ยากเท่าไรนะคะ สีใกล้เคียงกับสีปากเรามาก คือน้ำตาลชมพูหม่นๆ เป็นอีกสีที่ชอบมากค่ะ ตอนได้มาใหม่ๆใช้ทุกวันเลยค่ะ แต่พอได้ของใหม่มาก็ตกกระป๋องไป 555 

8. Revlon Smoked peach เป็นอีกสีที่ฮิตมากๆ และสีสวยมากจริงๆค่ะ ชอบสีนี้สุดๆ แต่เรารู้สึกว่าสีนี้จะทายากกว่าสีข้างบนนิดนึงนะคะทั้งๆที่ก็เนื้อเดียวกันนี่หว่า เราทาแล้วไม่ค่อยเนียนเท่าไรอ่ะค่ะ  แต่สำหรับสีนี่สวยได้โล่เลยค่ะ ^^

9. Revlon Peach รุ่น colorburst ค่ะ เนื่องจากเราชอบ smoked peach มากซึ่งเป็นเนื้อแมท และแอบทายาก เราก็เลยลองซื้อสี Peach มาดูค่ะ เพราะเป็นเนื้อครีมๆ และสีใกล้ๆ กัน  สุดท้ายก็ชอบนะคะ และใช้บ่อยด้วย แต่เราว่าสีข้างบนก็แอบสวยกว่าอยู่ดีล่ะ ฮาๆๆ

10. Revlon Naturally revealing รุ่นนี้เป็นรุ่นที่มีตัวลิปบำรุงอยู่ข้างใน ไปลองๆสีที่วัตสันแล้วถูกใจค่ะ สีสวยเลย เนื้อก็นุ่มค่ะ แต่ติดทนพอใช้ได้ แต่นุ่มจนได้เรื่องค่ะ พอถ่ายรีวิวเสร็จนี่ คอหักเฉยเลย จริงๆที่มันหักไม่เกี่ยวกับความนิ่มของตัวลิป แต่เป็นที่ไอ้ตัวหมุนๆข้างในค่ะมันหัก พอหมุนไปหมุนมาทีนี้ลิปคอหักเลย เสียดายมาก ต่อไปคงต้องใช้แปรงทาอย่างเดียวแล้ว Y^Y

แต่สำหรับสีนี้เราชอบมากจริงๆนะคะ คือมันออกนู้ดๆ อมส้ม อมน้ำตาลนิดๆ ทาแล้วไม่ป่วย เป็นลูกรักสุดๆเลยค่ะ

11. Revlon Colourburst Lip Butter : Berry Smoothie สำหรับรุ่นนี้นะคะ จะเหมือนเป็นลิปบาล์มที่มีสีชัดเลยค่ะ เพราะเนื้อชุ่มชื้นมากๆๆ เวลาทาก็เหมือนทา gloss ไปในตัวเลยค่ะ เหนียวหนึบ แถมชื่อในไลน์เค้าก็น่ารักมากเป็นชื่อขนมหวานซะหมดน่ากินเชียวค่ะ เราก็สอยมาซะ 4 สี สำหรับสี  Berry smoothie นะึคะ สีจะออกชมพูพลัมค่ะ อมม่วง

12. Revlon Colourburst Lip Butter : Strawberry Shortcake สีนี้เป็นสีชมพูหวานๆเลยค่ะ เป็นชมพูที่หวานที่สุดที่เรามีเลยค่ะ ถ้าเราทาเดี่ยวๆและจะป่วยนิดๆ แต่ถ้าทาทิ้นแดงๆ ไว้ข้างในจะออกมาสวยกำลังดีค่ะ ตอนได้มาใหม่ๆ เห่อค่ะ ทาทุกวัน ตอนนี้ก็เลิกเห่อแล้วค่ะ 555

13. Revlon Colourburst Lip Butter : Peach Parfait สีนี้เป็นสีพีชวิ้งๆค่ะ วิ้งเยอะพอควร เราทาแล้วไม่ค่อยออกสีอ่ะค่ะ มีแต่วิ้งๆ สีนี้สามารถใช้ทาไปทำงานได้ทุกวันเลยนะคะ เรียบร้อยและสดใสค่ะ สีนี้เราก็ชอบมากเหมือนกัน

14. Revlon colourburst lip butter : Trutti frutti ซื้อสีนี้มาเพราะอยากได้สีแซ่บๆบ้าง เป็นสีแรกเลยค่ะที่แซ่บขนาดนี้ สุดท้ายก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่ดีแต่มีประโยชน์นะคะ ด้วยความที่เนื้อมันเป็นบาล์ม เราสามารถนำมาทำ lip DIY โดยผสมกับลิปสีนู้ดๆ แต่เนื้อแห้งๆ ให้ออกมาเป็นลิปสีสวยและเนื้อดีไม่แห้งเกินไปได้ค่ะ

หมดกรุแล้วค่ะสำหรับ revlon ต่อไปเป็น Mac บ้างนะคะ

15. Mac : Freckletone(Luster) เป็นสีนู้ดส้มๆ นะคะ เนื้อ lustre จะออกลื่นๆหน่อยค่ะทาง่าย ลองทาแล้ว surprise มากค่ะ เพราะทาเดี่ยวๆ แล้วไม่ป่วยเป็นสีที่ถูกใจมากๆจริงๆค่ะ ถ้าหมดเมื่อไรคงซื้อต่อแบบไม่ลังเลเลยค่ะ สามารถเอาไปทาทับสีแรงๆได้ หรือไปทาทับลิปเนื้อแมทให้ดูชุ่มชื้นขึ้นก้ได้ค่ะ สรุปว่ารักสุดๆ

16. Mac : Sunny Seoul (Cremesheen) สีชมพูหวานแหววเลยค่ะ ตัวนี้เราไม่เึคยทาเดี่ยวเลย ต้องเอามา featuring กะตัวข้างบนตลอด เพื่อเบรก ความหวานของมัน แต่เราว่าถ้าเป็นคนที่บุคลิกหวานๆ และผิวขาวๆ ทาแล้วคงน่ารักมากๆ

17. Mac : Kinda sexy (Matte) สีนี้เราเห็นเพื่อนทาแล้วกรี๊ดมากเลยไปซื้อตาม เพิ่งจะได้มาเมื่อไม่นานนี้เองค่ะ เป็นสีนู้ดที่เราก็บอกไม่ถูกเหมือนกันว่ามันนู้ดอมน้ำตาล+ชมพูตุ่นๆ ในรูปเราแอบทากลอสใสทับไปนิดนึงด้วยนะคะ เพราะเนื้อแมทของนางนี่ไม่ได้ปกปิดรอยย่นบนปากของดิชั้นเลย แต่เราชอบสีนางมากจ้ะ เลยยอม

18. Mac : Lip Blossum (Lustre) สีนี้เป็นสีชมพูมีวิ้งสีเงินนิดๆค่ะ แต่พอทามาก็ไม่ค่อยออกวิ้งเท่าไร 

สำหรับกระทู้นี้พอแค่นี้ก่อนนะคะ รู้สึกจะยาวเกินไปแล้ว แต่ยังไม่หมดนะคะ แล้วจะมาต่อกระทู้หน้าค่ะ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่กำลังหาข้อมูลอยู่นะคะ

เอารูปรวมๆมาให้ดูก่อนจ้า

delena_heart

delena_heart

FULL PROFILE