♥ Review ♥ Biore' makeup remover for Eye & Lip

6 16

สวัสดีค่ะ 
วันนี้ต่ายจะมารีวิว 
Eye & Lip remover  ที่ใช้มาซักพักแล้วนะคะ 
เลยจะเอามาแชร์ให้สาวๆ เผื่อสาวๆ สนใจเนอะ  
นั้นคือ

Biore' makeup remover 
for Eye & Lip

นั้นเองงงงงงง 

หน้าตาขวดสีชมพูน่ารักน่าชังเชียว 
ขวดเป็นพลาสติก น้ำหนักเบา พกพาได้สบายๆ ค่ะ 
ปริมาณ    130 ml/ 315 บาท  
( แต่ จขกท ซื้อมา 105 บาท 55555 ถูกได้อีกกก ) 

โดยส่วนตัวเราชอบฝากเปิดปิดง่ายดีค่ะ แข็งแรง 
วิธีใช้ เหมือนทั่วไป เขย่าให้เข้ากัน เทใส่สำลี โบ๊ะบนเปลือกตาได้เลยค่ะ
 เรามาดูประสิทธิภาพกันดีกว่าค่ะ 

วันนี้ตาที่แต่ง จัดเบาๆค่ะ 5555 
เราเน้นปัดขนตาแบบหนักมากกก หนาเชียว สังเกตได้จากรูปนะคะ 
เราเท eye remove แบบชุ่มๆค่ะ โบ๊ะประมาณ 1 นาทีกว่าๆ 
แต่ตอนเราปาดออกเราเอานิ้วเน้นๆตรงขนตาค่ะ จะเห็นได้ค่ะ ออก ถึง 80% 
ถือว่าทำได้ดีค่ะ 
แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันมีแต่ 
ถ้าน้ำยาเข้าตา ตามัวเจ้าค่ะ แสบเล็กๆด้วยยย 
โฮกกกกกกกก  
ดีน่ะ แสบเล็กๆ ถ้าแสบมาก อิชั้นจะปาทิ้ง =="

คราวนี้เรามาทดสอบอย่างอื่นกันอีกดีกว่า

มาดูกันมีอะไรบ้างง 
                                         1. maybelline clear smooth bb stick
                                         2. tint op 
                                         3. tint op สำหรับทาแก้ม
                                         4. eye liner Arty
                                         5. eye liner in2it 
                                         6. mascara maybelline great last
                                         7. Maybelline Volume Express Hyper Curl Mascara
                                         8. ที่เขียนคิ้วแบบเจลของ op
                                         9. ที่เขียงคิ้วแบบดินสอของ sivanna
                                        10.  jel liner แบบดินสอของ in2it

เริ่มด้วยเท eye romove ให้ทั่วสำลีแบบชุ่มๆ โบ๊ะทิ้งไว้ แต่ด้วยความโง่ของ จขกท โบ๊ะแช่ไว้แค่ที่เดียว =="
 ผลของเช็ดครั้งที่ 1
สิ่งที่เหลือ คือ 
2. tint op 
7. Maybelline Volume Express Hyper Curl Mascara
  10.  jel liner แบบดินสอของ in2it

ผลการเช็ดครั้งที่ 2
สิ่งที่เหลือ 
2. tint op 
แต่ออกไปเยอะมากเหมือนกัน 

ผลการเช็ดครั้งที่ 3
สิ่งที่เหลือ
(อันนี้เปลี่ยนสำสีใหม่นะคะ) 
2. tint op 
3. tint op สำหรับทาแก้ม ( จางๆ ) 
ให้ตายเถอะ ทนมาก อย่างกับสีทาบ้าน เอายังไงก็ไม่ออกค่ะ
นับถือจริงๆ ใครที่มองหา tint ราคาไม่แพง ติดทน แนะนำจริงๆนะคะ

มาดูผลสรุปกันดีกว่าค่ะ ^^

ข้อดี 
- ขวดน่ารัก สีสวย พกแล้วแลดูเป็นสาวหวาน 555 (เกี่ยวมั้ยเนี้ยยย)
- ปริมาณเยอะ ราคาพอรับได้ (ถ้ามันลดราคาอย่างนี้ต่อไปนะคะ 555)
- การทำความสะอาด ถือว่าสะอาดค่ะ ไม่ต้องเช็ดเยอะไม่ทำร้ายทำให้เกิดริ้วรอยกับรอบดวงตามากนัก
- ไม่มีกลิ่มให้ระคายเคืองจมูก 

ข้อเสีย 
ใครจะใช้แนะนำ อย่าเทน้ำยาชุ่มมากนะคะ ไม่อย่างนั้นแสบตาแน่ๆๆๆ
จะหาว่าไม่เตือน =="

คะแนน   7/10   ค่ะ หักที่ทำให้แสบตา อิชั้นเคืองงงงง =="

Normal.Girl

Normal.Girl

สวัสดีค่าา แนะนำตัวก่อนนะคะ เจ้าของเพจชื่อ ต่าย ค่ะ
มีความสนใจเกี่ยวกับเรื่องสวยๆ งามๆ การดูแลตนเอง และรวมถึงเรื่องไอที อะไรพวกนี้ค่ะ
งานอดิเรกคือการเขียนบล็อคเพื่อเอาไว้แชร์สิ่งต่างๆที่ต่ายมีความสนใจและได้ทดลองใช้ค่ะ ^^

แวะมาทักทายกันได้นะคะ
http://www.facebook.com/BlogNormalGirl

FULL PROFILE