Review - Maybelline ColorTattoo 24Hr 3 สีเบสิคที่คุณไม่ควรพลาด !!!!!

11 14

สวัสดีค่า เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวจีบันทุกคน

วันนี้เราจะมารีวิวผลิตภัณฑ์ที่เราเชื่อว่าหลายๆคนคงเป็นเจ้าของมาแล้ว

และเป็นผู้โชคดีที่ได้รับรางวัลจากเมบาลีนเหมือนเราด้วย (ฮันแน่ จะเป็นอะไรคงเดาได้ไม่ยาก)

มันคือเจ้าสิ่งนี้ค่า

Maybelline ColorTattoo 24Hr

อายชาโดว์เนื้อครีมเจล ติดทนนานตลอดวัน

ราคาตลับละ 329 บาท

ต้องขอออกตัวก่อนเลยว่าในตอนแรกเราไม่ได้สีทองมาค่ะ

เราก็เหมือนคนอื่นๆ ซึ่งในเซตเราตอนแรกจะเป็น สีขาว น้ำตาล และฟ้า

แต่ทีนี้พี่ที่รู้จักกันเค้าก็ได้รางวัลนี้ด้วยค่ะ แต่ในเซตรางวัลของเค้ามีสีที่เค้ามีแล้ว

เนื่องจากเค้าก็อดใจไม่ไหว สอยมาใช้ก่อนเหมือนกัน

คือ bold gold เราก็เลยแลกมา เป็นสีเบสิคที่ใช้ง่ายมากและสามารถใช้ได้ทุกวันค่ะ

สีที่เราได้มีดังนี้ 

05 Too Cool - สีขาวมุก

25 Bad to the Bronze - สีน้ำตาลบรอนซ์

45 Bold Gold - สีทองหม่น

***ฝาตลับจะมีหน้าตาเหมือนกันหมดค่ะ สังเกตุยากหน่อย แต่จะมีตัวหนังสือเล็กๆบอกชื่อสีเอาไว้ค่ะ****

เวลาเราเก็บใส่ลิ้นชักให้คว่ำลงเนอะ จะได้หาได้ง่ายๆ เพราะตรงก้นผลิตภัณฑ์จะเป็นแบบใสค่ะ
ทำให้สามารถมองเห็นสีด้านในได้ และหยิบได้ไม่ผิดด้วย ^^

เปิดมา วาบบบบบบบ อล่างฉ่างงงง สีงามมากมายทุกสี (ปลาบปลื้มมาก)

อายชาโดว์รุ่นนี้ถึงแม้จะเป็นเนื้อครีม แต่เมื่อทาแล้วแห้งไวมากกกก ปานไนตรัส 5555

ไม่ตกร่อง และติดทนนานมากๆค่ะ มาดูรีวิวทีละตัวกันเนอะ

สีแรก Too Cool - จะเป็นสีขาว มีชิมเมอร์เล็กน้อย แนะนำว่าสีนี้ไม่ควรพลาดอย่างรุนแรง เพราะเป็นสีที่อเนกประสงค์มากมาย เอามาหาหัวตาให้ดูไบรท์ก็เริ่ด เอามาไฮไลต์หน้าก็เก๋ เป็นสีที่ must have มาก โชคดีจริงๆที่ได้สีนี้มา ถ้าไม่ได้ เราคงต้องพุ่งไปซื้อ เพราะเราชอบมากจริงๆค่ะ

สี Bad to the Bronze - อันนี้เป็นสีน้ำตาลบรอนซ์ที่สุภาพมากมาย มีชิมเมอร์เล็กน้อย ทาตัวนี้เดี๋ยวๆไม่ต้องคัดเบ้าก็เก๋นะคะ เป็นสีหนึ่งที่เราหยิบมาใช้บ่อยๆ 

สี Bold Gold - เป็นสีที่เราคิดว่าคนที่ชอบโทนทองธรรมชาติจะชอบมาก เพราะเป็นสีที่ไม่ทองมากจนเกินไป ออกทองหม่นๆค่ะ ทำให้สามารถแต่งตาเป็น everyday looks ได้อย่างไม่โอเว่อร์ และก็น่าจะเป็นสีแรกๆที่เวลาสาวๆซื้อจะต้องโฉบมาเป็นเจ้าของก่อนแน่ๆ
( สีสวยซะขนาดนี้ รอดก็ให้มันรู้ไป 55 ล้อเล่นค่ะ เราว่าที่สาวๆหยิบสีนี้ส่วนมาก
เพราะคิดว่าเป็นสีที่ใช้ได้ทุกวัน และเป็นสีสุภาพค่ะ ^^ )

สวอช 3 สีนี้ให้ดูนะคะ จะเห็นว่างามมาก งามหยดย้อย และเป็นสีที่ใครหลายๆคนอยากเป็นเจ้าของเลยล่ะ

สวอชให้ดูแล้ว วันนี้เราของเสนอวิธีแต่งตาง่ายๆจาก 3 สีนี้มาให้เพื่อนๆดูนะคะ รับรองว่าไม่ยาก

(เพราะทำยากๆไม่เป็นค่ะ 5555 )

แบบแรกเลย เบสิค ไม่ต้องคัดเบ้าอะไรทั้งนั้น คือ ทำตาให้ดูไบรท์สดใสสำหรับไปเรียนที่มหาลัยค่ะ

1.ตาเปล่าๆเปลือยๆสะลึมสะลือจากการตื่นนอน

2.ลงสี Bad to the Bronze ลงที่เปลือกตา โดยอย่าเกินชั้นพับตาค่ะ และลงเน้นที่หางตา

3. ลงสี Too Cool ที่บริเวณหัวตา และใตตาล่าง ให้ตาดูสดใสมากยิ่งขึ้น

4. กรีดไลเนอร์แบบไม่ต้องเขียนหางออกไปมากค่ะ เน้นเฉพาะวีเชพที่หางตา อย่าลืมกรีดตาล่างด้วยนะ แล้วก็ปัดมาสคาร่าตามใจชอบเลยค่ะ

เห็นม๊าาาา ง่ายมั่กๆ แค่นี้ตาเราก็ดูไม่โทรมแล้วค่ะ ^^

แบบนี้สำหรับเวลาเราจะแต่งเป็นทางการเล็กน้อย ไปงานแบบเบาๆ สุภาพๆค่ะ

1. ลงสี Bad to the Bronze บริเวณเบ้าตา

2. คัดเบ้าตาด้วยอายชาโดว์สีน้ำตาล และดำ ซักเล็กน้อย ให้ตาเราดูมีมิติค่ะ

3. ลงสี Bold Gold บริเวณกลางเปลือกตา และเบลนให้เข้ากัน จากนั้นเบลนขอบอายชาโดว์ให้ฟุ้งๆอ่อนไปด้วยนะคะ จะได้ดูธรรมชาติยิ่งขึ้น

4. ลงสี Too Cool บริเวณหัวตา และขอบตาล่าง

5.กรีดอายไลเนอร์ทั้งบนและล่าง จากนั้นติดขนตาเน้นเป็นแบบธรรมชาติ

เท่านี้ก็เสร็จแล้วค่า แต่ถ้าจะไปงานกลางคืน คงจะต้องสโมคกี้ให้หนักหน่อยเนอะ ^^

แบบสุดท้าย เอาไว้แต่งไปงานแฟนซี หรือปาร์ตี้ได้นะ ทำได้ง่ายๆมือใหม่ก็ทำได้ค่ะ

บอกแล้ว ยากๆเราทำไม่เป็น 55

1. วาดโครงร่างของลายที่เราต้องการบนเปลือกตา

2. เติมรายละเอียดลงไป

3. ลงสี Too Cool บริเวณหางตา ในตำแหน่งที่เราวาดไว้ค่ะ

4. ลงสี Bold Gold ที่ชั้นพับเปลือกตา อย่าเกินเส้นที่วาดไว้

5. ใช้สี  Bad to the Bronze ทาบริเวณขอบตาล่าง บริเวณหางตานะคะ

6. ใช้สี Too Cool ทาบริเวณหัวตาและขอบตาล่าง(ทางหัวตา)

7.เพิ่มมิติให้กับกราฟฟิคไลเนอร์ด้วยการแรเงาโดยใช้สีน้ำตาล และสีดำค่ะ

8. กรีดไลเนอร์ทั้งบนและล่างรวมถึงติดขนตาปลอมแบบด้วย

แค่นี้ก็เรียบร้อย เสร็จแล้วค่า กราฟฟิคไลเนอร์แบบเก๋ๆ จะแต่งไปเดินชิลด์ข้างนอกก็ได้นะไม่ว่ากัน 5555+

สุดท้ายนี้ลาไปด้วยหน้าของเจ้าของกระทู้ซึ่งกำลังฟินกับเจ้าสิ่งนี้แหละค่า 5555

อยู่ปี 3 แต่หน้าล้ำไปหน่อย TT ขอโทษนะค้าาาา

สำหรับรีวิวนี้ก็ขอจบเพียงเท่านี้ เพื่อนๆใช้สีอะไรกันบ้างแล้ว มาแชร์กันได้นะ

บ๊ายบายยยยยย สาวๆที่น่ารักทุกคน <3

mariesuang

mariesuang

สวัสดีค่าาาา เพื่อนๆชาวจีบันทุกคน
ชื่อ "ส่วง" น้า
เป็นคนชอบเข้ามาหาความรู้เรื่องการดูแลผิวและการแต่งหน้าที่จีบันมากๆเลยค่ะ ขอบคุณทุกคนที่แชร์ความรู้ดีๆให้นะคะ :D
เยี่ยมเยียนเราได้ที่
mariesuang.bloggang.com
ขอบคุณค่า

FULL PROFILE