Haul & Mini Review: ของฝาก(ซื้อ)จากเมกา ของพรีจากเกาหลี และของรางวัลจากจีบัน!!!

6 11

สวัสดีค่า วันนี้ขอมารีวีวแบบรีบๆนะคะ

เดือนที่แล้วมีฤกษ์เสียตังเยอะมาก เลยขอเอามาเห่อกันหน่อย

เริ่มที่ชิ้นแรก

88 Eye Shadow Palette จาก Coastal Scents

ตัวนี้ ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจอยากได้เลยนะ แต่พอดีว่าตอนนั้นในเว็บเขามีโปรลดเหลือ 11$

ประกอบกับว่ามีเพื่อนจะไปเมกาพอดี ก็เลยสั่ง แล้วให้เพื่อนหิ้วกลับมาให้

ทำให้เราได้มันมาในราคาถูกแบบเหลือเชื่ออออออออออ!! คิดเป็นเงินไทยราวๆ 3xx บาทเท่านั้นนนน

สำหรับพาเลต Original จะมีทั้งเนื้อแมตต์ ทั้งชิมเมอร์ปนๆกันไป แต่ตัวชิมเมอร์ก็ไม่ได้วิ้งเว่อร์ลื้มอะไรหรอกนะคะ

เนื้อสีเราว่าใช้ได้นะ ไม่ได้เป็นผง เป็นแป้งมากเกินไป

พิกเมนต์ ชัดบ้าง อ่อนบ้าง เป็นบางสีค่า

พูดตรงๆ เราคิดว่ามันจะแย่มากกว่านี้ 555 แต่นี่มันดีกว่าที่เราคิดไว้เยอะเลย มิน่าล่ะคนถึงฮิตกัน

ถือว่าเป็นพาเลตที่คุ้มค่า คุ้มราคา อย่างหาที่ติไม่ได้เลยค่ะ 

*ปริ่มม*

ว่าแล้วก็ลองจัดไป เป็นตาสีพาสเทลไปเลย แง้งงงง น่าร้ากกก

กลับมาฝั่งเกาหลีกันบ้างกับ คสอ แบรนด์ 3 Concept Eyes จาก Stylenanda

ด้วยความฝันว่า สักวันชั้นจะเป็นอย่างนางแบบนันดาให้ได้ ก็เลยพรีออร์เดอร์มาสองสิ่งค่า

สิ่งแรก 3 Concept Eyes: Lipstick #MOMO หรือ #202

เป็นลิปสติกแท่งแรกของแบรนด์นี้ค่ะ สั่งมาลอง

สีนี้ชื่อสีว่า MOMO เป็นสีนู้ดอมส้มนิดๆ ที่ไม่ซีดป่วย (เท่าไหร่ ฮ่าาา)

เนื้อลิปดีทีเดียวเลย ครีมมี่มากๆ เนียนไปกับริมฝีปาก ไม่เป็นคราบ ไม่ตกร่อง ปกปิดสีปากเดิมได้พอสมควร

แต่ไม่ค่อยติดทนนะคะ กินน้ำ กินข้าว แป๊ปๆหายแล้ว

ให้เทียบกับ MAC (ราคาพอๆกันเลยนะ ถ้าซื้อแมคจากในเน็ตนะ)

ตัวลิป 3ce มีความเป็นเนื้อครีม ให้สีชัด ปกปิดได้พอๆกับ เนื้อ Cremesheen ของแมคค่ะ

แต่ทาแล้วลื่นๆ ความติดทนพอๆกับเนื้อ Lustre ค่ะ

คงพอจะนึกตามกันออกเน้ออ

3 Concept Eyes: Gel Eyeliner #Glitter Black

จริงๆตัวนี้ ร้านเขาส่งมาให้ผิดอ่า เราสั่งสี All Black ไป เป็นสีดำสนิท แต่ได้ตัวนี้มาแทน

ตอนแรกลังเลจะไม่เอา แต่ไม่งั้นก็ต้องส่งของคืน แล้วรอใหม่อีก
ใจก็อยากเล่นของใหม่ ก็เลย.. แกะเล่นเบยยยย

แต่ทางร้านเขาบอกแกะแล้ว ถ้าไม่ชอบก็ส่งคืนได้นะคะ แม่ค้าน่ารักมากกกก <33

อันนี้คือได้ดูคลิปของ stylenanda ที่แต่งหน้าปาร์คโซรา

แล้วเจ้โซระเขาก็บอกว่า เขาใช้อายไลน์เนอร์ตัวนี้ตลอดเลยนะ ไม่เลอะไม่แพนด้าเลย

เราก็ยังไงล่ะ อยากได้ๆๆๆ 55555

ได้ลองใช้แล้ว ถามว่าแพนด้ามั้ย

แพนด้าค่ะ แต่ถือว่าน้อยมั่กๆ ไม่น่าเกลียด

เนื้อเจลลื่นปรื้ดดดดดดมาก แห้งค่อนข้างช้า ทาแล้วอย่าไปโดนไปปาด ไม่งั้นมีเละ

แต่ถ้าแห้งแล้วสบายเลย ตกเย็นมีเลือนๆไปบ้างช่วงหัวตาค่ะ (เราหนังตามัน และหลบใน)

สี Glitter Black จะไม่ค่อยเข้มค่ะ แต่ตัวกลิตเตอร์มันทนมากเลยนะ ล้างหน้าเสร็จยังติดอยู่เลย TT

จริงๆมีแปรงแถมมาด้วย ไม่ได้ถ่ายมา

ไม่รู้ว่าเพราะยังไม่ถนัดมือหรืออะไร เราไม่ค่อยชอบแปรงค่ะ

หนึ่ง คือ น้ำหนักค่อนข้างเบา เบามาก จนเหมือนของเล่น

สอง คือ ขนแปรงบาง น้อย และปลายแตกออกจากกันค่ะ

เขียนยากเหมือนกันสำหรับเรานะ

Swatch สีของลิป และเจลไลเนอร์ค่ะ

กลับมาเห่อของเพิ่มจากเมกาอีกชิ้นค่าา

คราวนี้ไม่ใช่เครื่องสำอางละ แต่เป็นรองเท้า New Balance รุ่น 574 ค้าบบ

สีสันสดใสและงามเงิบที่สุดในปฐพีไม่มีใครเกิน

สุดท้าย กลับมาประเทศไทยกันเถิด

ของรางวัลปลอบใจจากจีบันค่า ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ตอนแกะกล่องแปลกใจมาก เพราะไม่รู้มาก่อน นึกไม่ออกด้วยว่าเราไปทำอะไรไว้

ต้องกลับมาเปิด lucky list แล้วค่อยถึงบางอ้อว่าจากกิจกรรมเก็บหัวใจนี่เอง ><

yellowLimes

yellowLimes

FULL PROFILE