({REVIEW)} Baby Kiss Products

4 12

มาแล้วว มารีวิว อีกแล้ววววว 

วันนี้ จะมารีวิว ให้กับ Baby Kiss น้ะค้ะ แบรนด์นี้ บางคนอาจจะยังไม่รู้จักน้ะ เพราะยังไม่ขึ้นห้าง แต่มีหร่อ คนอย่างฉันจะพลาดด ฮ่า ฮ่า ฮ่า (<< บ้า)

โอเค ตัวเเรกเลยยยย คือ

"Baby Kiss Magic White Body Lotion" ขนาด 100 ml.

คนขายบอกว่า ช่วยเรื่องความขาวค่ะ กับ เรื่องผิว นุ่ม ไม่แห้งแตก เวลาอากาศหนาววว

ราคา 560 แหน่ะ

กลิ่น หอมแบบ หวานๆ น้ะค้ะ เหมือนขนท นิดหน่อย แต่ส่วนตัว ไม่ค่อยชอบกลิ่นเท่าไหร่ค่ะ ดมมากเวียนหัว 5555 (แล้วจะไปดมทำไมมากๆน้ะ -*-)

เนื้อครีม มีสีขาว ทาแล้ว เหนียว นิดหน่อย แต่ทิ้งไว้สักพัก ก็จะหายเหนียวเองค่าา

ผลการใช้ (ประมาณ เดือนนึงได้แล้ว) ไม่ค่อยขาวขึ้นค่ะ แต่ช่วยเรื่องผิวนุ่มชุ่มชื่นนน 

ซื้อต่อมั้ย คงไม่แล้วล้ะค้ะ TT ตรงๆน้ะค้ะคือ เพราะคิดว่า ราคาไม่คุ้มเท่าไหร่ กับผลลัพธ์กับ ปริมาณ ถ้าจะให้ผิวชุ่มชื่น ใช้ วาสลีนก็ได้มั้งค่ะ (ปัจจุบันใช้ Beauty Buffet ดูรีวิวได้ใน เพจเราน้ะ https://www.jeban.com/mypage.php)

คะแนนรวม 6/10 หักตรง ไม่ช่วยเลยยยย เรื่องความขาววว เหนียวววราคาไม่คุ้ม

ต่อไปป คืออออ "Baby Kiss Wink Body Lotion Mixed Fruit" ขนาด 150g

มีแต่คนบอกว่าชอบบบ เราก็ด้วยคนนึง แต่เราเป็นคนที่ไม่ค่อยใช้ ครีมตัวขาวแบบนี้เท่าไหร่ เลยยใช้บ้าง บางโอกาส

ราคา 700 TT

กลิ่น เราใช้สีเขียวน้ะฮ้า มีกลิ่นแบบเปริ้ยวๆ ผลไม้ หอมม แต่ดมมากก็ แอบมึนเล็กน้อย 5555

เนื้อครีม เป็นสีเขียว ไม่เหนียว เกลี่ยง่ายยมากก (ถ้าเปรียบเทียบกับ ครีมตัวขาวอันอื่นน้ะค้ะ) เหมือนทาโลชั่นทั่วไปๆ ไม่วอก แต่ถ้าทามากไป ก็ระวังเกลี่ยไม่หมดน้ะค้ะ เดี๋ยวจะเป็นคราบ แล้วมันจะกลายเป็นวอกแทนค่ะ

ผลการใช้ ไม่วอกค่าาา 

ซื้อต่อมั้ย คงไม่ล้ะค้ะ ราคาโหดดด TT แล้วก็คิดว่าถ้าอยากขาวก็ทาครีมกันแดด กับใช้ครีมที่ช่วยให้ขาวจริงๆดีกว่าอ่ะค่ะ เพราะ ไม่ไหวกับราคา

คะแนนรวม 9.5/10 หักตรงราคา 

ตัวต่อไปนี้คือออออ "Baby Kiss Daily Protein Milk Mask"

ตัวนี้อยากจะบอกว่า เป็นหนึ่งในมาร์กที่เราชอบเลยย เป็น Sleeping Mask น้ะฮ้าาา แจ๋วจริงๆๆ 

กลิ่น ถ้าจะบอกว่า ไม่มีกลิ่นก็ได้น้ะค้ะตัวนี้ แต่สำหรับเราน้ะ มันเป็นกลิ่นที่บอกไม่ถูกเลย แต่รู้แต่ว่ามันไม่หอม แล้วมันก็ไม่เหม็นอ่ะ (แต่สำหรับบางคนอาจจะเหม็นได้นะเราว่า เอ๊ะ? ยังไง?) 

เนื้อครีม เป็นสีขาวว เข้มข้นมาก ทาแล้ว ไม่ค่อยเหนียวน้ะ 

ผลการใช้ (1 เดือน) หน้าใสขึ้น ตอนเช้าหน้าจะเนียนมากก ใสมากกก หน้าขาวขึ้นนิดหน่อยด้วยหลังจากใช้ไปนานๆ 

(ใช้อาทิตย์ ล้ะ 1-2 ครั้งพอน้ะค้ะ เปลือง 555 )

ซื้อต่อมั้ย ซื้อค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่หมดเลยย เพราะเราประหยัดมากกกกก 

คะแนนรวม 10/10 เลยยยย ไม่รู้จะไปหักที่ไหนดีๆๆๆๆๆๆๆ

ราคา อย่าเพิ่งตกใจน้ะค้ะ ............ 1200 โอ้ววววววว แพงมากกก แต่ รับรองว่า คุ้มกับราคาน้ะ ใช้แบบเรา

ประหยัดๆ 1 กระปุกต่อ 2 เดือน ก็ โอแล้วว รับประกัน มีอันนี้อันเดียว อยู่เลยย

จบแล้วววว Baby Kiss เรายังไม่ได้ลองอะไรๆ หลายอย่างน้า ของเบบี้คิส เดี๋ยวถ้ามีตังกว่านี้ก็จะลองซื้อมาใช้แล้วรีวิวผลให้ฟังน้าาาา เพราะแบรนด์นี่ราคาค่อนข้างโหดน้ะ (บางอันก็ไม่ค่อนข้าง บางอัน โหดเลยล้ะค้ะ) โหดที่ว่าเนี้ยเราหมายความว่า ราคามันไม่เหมาะสมกับปริมาณ กับสรรพคุณอ่ะค่ะ แต่ของดีๆ ก็มีอยู่ๆ น้ะ

ปล.ใช้ได้ผลหรือไม่ได้ผลอยู่ที่คนด้วยน้ะ (เราผิวผสม) ถ้าสนใจก็ต้องซื้อมาลองเอาเองน้ะจ๊ะ

ปล.2 ถ้าใครมีอะไรดีๆ ก็แนะนำมาได้น้ะค่ะ 

ESwiftyM.

ESwiftyM.

FULL PROFILE