Review มาสก์หน้าดำ เห็นกันชัดๆไปเลย

8 16

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้อง Jeban วันนี้ลองทำรีวิว มาสก์หน้าดำอันเลื่องชื่อ

ใช่แล้ว Medicated Seikisho ของ KOSE จริงๆก้ใช้มานานแล้วค่ะแต่เพิ่งทำรีวิว

เริ่มกันเลยค่ะ

ล้างหน้าเตรียมหน้าให้สะอาด จากนั้นบีบมาสก์จากหลอดสีน้ำเงิน (แช่ไว้ในตู้เย็น) ลงบนหน้าให้ทั่ว ...มันเย็นมาก

หลังจากนั้นทิ้งไว้ 15-20 นาที ให้แห้ง (แต่อย่าแห้งมากนะคะ เดี๋ยวดึงยาก)  พอเริ่มรู้สึกตึงๆ ก้เตรียมตัว

การลอกแผ่นมาสก์ ให้ดึงย้อนรูขุมขน คือ ลอกจากคางขึ้นไป  เจ็บจิ๊ดๆๆ นิดนึง

หลังจากนั้น ก็จะเห็นชัดๆกันเลย ว่าหน้าสว่างขึ้น 

ภาพข้างล่างเป็นแก้มสองข้าง ที่ยังไม่ได้ล้าง หรือลงอ่ะไรทั้งสิ้น สดๆหลังดึงแผ่นมาส์กค่ะ

จขกท ขอให้คะแนน มาสก์ตัวนี้ที่ 4.5 เต็ม 5 นะคะ  ชอบทุกอย่าง เว้นตอนลอกอ่ะค่ะ มันเจ็บนิดนุง

หวังว่าการรีวิวคงเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจของเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่กำลังมองหามาสก์หน้านะคะ

himawari_1218

himawari_1218

สวัสดีค่ะ เป็นคนชอบเครื่องบำรุงผิว พวกสกินแคร์มากใครว่าอ่ะไรดี หรือโฆษณาไหนโดนใจก้จะไปสอยมาใช้ อยากผิวสวย นิ่มๆน่ะค่ะ

เรื่องแต่งหน้าไม่ถนัดเอาเลย ก็อาศัยอ่านและดูรีวิวจากบ้านจีบันนี่แหล่ะค่ะ

Line : himawari_ta

FULL PROFILE