รีวิวแต่งหน้ารับปริญญาค่ะ ติ - ชม หน่อยค่ะ

16 30

สวัสดีค่ะ ชื่อ เพชร นะคะ (แอบเขิน) ตั้งแต่สมัครสมาชิกมาไม่เคยได้รีวิวกระทู้เลย แต่ได้เข้าไปแอบดูของเพื่อน ๆ พี่

เข้าไปส่อง ไปเม้น ศึกษาการแต่งหน้าและเครื่องสำอางค์ เพชรเพิ่งรู้จัก จีบัน ได้ประมาณ 1 ปี ตอนแรกแต่งหน้าได้มั่วมาก 5555 เอาละ เข้าเรื่องดีกว่า พอดีเมื่อวานเพชรต้องใส่ชุดครุยถ่ายรูปกับอาจารย์ที่คณะ เป็นว่าที่บัณทิตใหม่ ^^

เย้ เย้ เย้ ดีใจกับตัวเอง จะจบสักที แล้วคือเพื่อน ๆ เพชรก็ไปสรรหาร้านที่รับแต่งหน้า ทำผม ตอนแรกเพชรก็กะจะจ้างนั่นแหละเพราะไม่มั่นใจในฝีมือตัวเอง แต่พอฟังราคาแล้วอืม 450-500 มันแพงมากอ่ะ ถ่ายรูปแปปเดียวเอง (แอบงก)

เลยตัดสินใจแต่งหน้าเอง ส่วนทำผมไปให้ร้านแถวหน้า ม. ทำให้ เสียแค่ 100 เดียวเอง ประหยัดมาก ๆ เอาละมาดูรูปกันค่ะ 

รูปนี้ คือรูปที่แต่งหน้าไปเรียนปกติ เราเขียนคิ้วไม่ค่อยสวยค่ะ บางวันดี บางวันร้าย 5555 

ส่วนนี้คือรูปเมื่อวานที่เราลองแต่งหน้าเองค่ะ 

ปล. เพชรเป็นคนตาสองข้างไม่เท่ากัน คิดอยากจะทำตาสองชั้นอยู่เหมือนกันจะได้แก้ปัญหาตาตกข้างนึงเสียที เล็กข้าง ใหญ่ข้าง เวลาถ่ายรูปออกมามันดูแปลก ๆ 

psygirl

psygirl

สวัสดีค่ะ เราชื่อ เพชร นะคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน ^^

FULL PROFILE