รีวิวแต่งหน้ารับปริญญาค่ะ ติ - ชม หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ ชื่อ เพชร นะคะ (แอบเขิน) ตั้งแต่สมัครสมาชิกมาไม่เคยได้รีวิวกระทู้เลย แต่ได้เข้าไปแอบดูของเพื่อน ๆ พี่

เข้าไปส่อง ไปเม้น ศึกษาการแต่งหน้าและเครื่องสำอางค์ เพชรเพิ่งรู้จัก จีบัน ได้ประมาณ 1 ปี ตอนแรกแต่งหน้าได้มั่วมาก 5555 เอาละ เข้าเรื่องดีกว่า พอดีเมื่อวานเพชรต้องใส่ชุดครุยถ่ายรูปกับอาจารย์ที่คณะ เป็นว่าที่บัณทิตใหม่ ^^

เย้ เย้ เย้ ดีใจกับตัวเอง จะจบสักที แล้วคือเพื่อน ๆ เพชรก็ไปสรรหาร้านที่รับแต่งหน้า ทำผม ตอนแรกเพชรก็กะจะจ้างนั่นแหละเพราะไม่มั่นใจในฝีมือตัวเอง แต่พอฟังราคาแล้วอืม 450-500 มันแพงมากอ่ะ ถ่ายรูปแปปเดียวเอง (แอบงก)

เลยตัดสินใจแต่งหน้าเอง ส่วนทำผมไปให้ร้านแถวหน้า ม. ทำให้ เสียแค่ 100 เดียวเอง ประหยัดมาก ๆ เอาละมาดูรูปกันค่ะ 

รูปนี้ คือรูปที่แต่งหน้าไปเรียนปกติ เราเขียนคิ้วไม่ค่อยสวยค่ะ บางวันดี บางวันร้าย 5555 

ส่วนนี้คือรูปเมื่อวานที่เราลองแต่งหน้าเองค่ะ 

ปล. เพชรเป็นคนตาสองข้างไม่เท่ากัน คิดอยากจะทำตาสองชั้นอยู่เหมือนกันจะได้แก้ปัญหาตาตกข้างนึงเสียที เล็กข้าง ใหญ่ข้าง เวลาถ่ายรูปออกมามันดูแปลก ๆ 

สวยค่ะ หน้าสวยแต่งไงก็สวยอ๊ะ ^__^

คุณ  Wishubehere หน้าไม่สวยหรอกค่ะ มุมกล้องมาก ๆ สวยแบบอยู่คนเดียวค่ะ

เวลาเพื่อนแท็กรูปมาให้ นี้สยองค่ะ 555 

นั่น ถล่มตนด้วย ^__^

สวยค่า คอนแทคของอะไรอ่่าค่ะ รุ่นอะไรหรอ ดูธรรมชาติมากๆเลยอะค่ะ

อ๊ากกกกกกกกกกก!!!!!!!!!!!!! น่ารัก+สวยมากกก ทำไมไม่เกิดสวยมาอย่้างนี้บ้างน้าาาาา 

สวย คะ ^^

ดูหน้าหวานๆใสๆขึ้นเลย

baifern912  Puffy 3 Tone สีเทา ค่ะ 

NONGMIW amatory ploycheez  ขอบคุณค่ะ 

สวยแล้วจ้า แต่คิ้วสีอ่อนไปนิดนึง หรือเป็นเพราะแอปมันดึงสีมาแบบนั้น ควรไล่สีคิ้วด้วย แบบอ่อนไปเข้มไล่จากหัวไปหาง คิ้วจะได้ดูมีมิติมากกว่านี้ค่ะ ในรูปยังดูแบนๆ เหมือนเอาอะไปแปะไว้อ่ะค่ะ ไล่สีอีกนิ๊ดดเดียวค่ะ 

@fangbif ขอบคุณที่แนะนำค่ะ เพชรเป็นคนใช้แต่ดินสอเขียนคิ้วนะคะ เลยไม่เคยไล่สีคือวาดได้รูปปุ๊ปก็ถมให้เต็มเลยแล้วก็ปัดมาสคาร่าคิ้วเลย เดียวจะลองไปปรับใช้ดูนะคะ 

น่ารักมากเลยค่ะ หน้าใสกิ๊งๆเลย

จขกท.น่ารักมากเลย

@klauykai-skyblue เราใช้รองพื้นค่อนข้างหนาอยู่เหมือนกันค่ะ 55555 แต่ตอนไปเรียนทาบาง ๆ 

@Airada ขอบคุณนะคะ 

สวยดีค่ะ โครงหน้างามแล้ว แต่คิ้วสีอ่อนไปนิดนึงค่ะ อาจจะปรับสีเป็นดินสอที่สีเข้มขึ้นเนอะ เพราะดูสีคิ้วห่างจากคิ้วหลายเสตปเลย หรืออาจจะเป็นเพราะแอพแบบที่คห.บนๆว่าก็ได้ค่ะ ลองหารูปแบบไม่มีแอพมาลองดูนะคะว่าสีโอเคมั้ยยังไง เพราะตอนรับจริงถ่ายจริงรูปส่วนใหญ่ก็คงไม่ได้ใช้แอพอ่าเนอะ ^^

คุณ kobkobkab พอดีใช้ App camera 360 ใช้ effect glossy ค่ะ สีเลยเพี้ยนนิดนึง แต่ว่าเราก็ใช้สีอ่อนด้วยแหละ เราใช้ดินสอเขียนคิ้ว etudy เบอร์ 02 แล้วก็ปัดมาสคาร่าของ Kate LB-2  เดียวลองเอารูปมาเทียบให้นะคะ ตอนนี้ยิ่งเราย้อมผมสีดำไปแล้วคงต้องเปลี่ยนดินสอเขียนคิ้วให้เข้มลง  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ^^ 

อันนี้คือรูปตอนไม่แต่งแอฟนะคะ (ขอเซ็นเซอร์หน้าแฟนหน่อยนะคะ ^^ ) รูปนี้คือถ่ายกลางแจ้ง มีแดด 

ใช่แล้วจ้า ผมเข้มขึ้น คิ้วต้องเข้มขึ้นอีกหน่อยนะ ซื้ออีกแท่งที่เข้มกว่า ลงแท่งเดิมก่อนจากหัวคิ้วไป แล้วเริ่มเบลนควบกับสีที่เข้มกว่าจากช่วงกึ่งกลางตาดำไปหางตานะคะ 

ยินดีด้วยจ้า 

fangbif ขอบคุณค่ะ 

สวยมากค่ะ

สวยเหมาะกับพี่ดีน้า รูปหน้าพี่สวยอยู่แล้วด้วย

น่ารักมากเลยคะ ยินดีกับบัณฑิตคนใหม่ด้วยนะคะ

แต่งได้สวยมากจริงๆค่ะ

แต่งสวยค่ะ เราชอบๆๆ

แต่งสวยแล้วค่ะ เพิ่มสีแก้มอีกนิดนึง >w<

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again