Maybelline color tattoo ที่ได้จาก 1ใน100คนผู้โชคดี และสีที่ซื้อมาเพิ่มเอง แซ๊บมากค่ะ

4 15

สวัสดีค่ะ

วันนี้กลับมาพร้อมกับการทำรีวิว

Maybelline color Tattoo

ซึ่งตอนนี้ใครๆก็กำลังให้ความสนใจและเป็นเทรนสีสันสดใสที่กำลังเริ่มเข้ามาในช่วงนี้

มีโอกาสได้เป็น 1 ใน 100 คนที่ได้รับผลิตภัณฑ์มาใช้ค่ะ

ซึ่ง...

แอบเล่าให้ฟังนิดนึง...ตอนแรกที่เขาประกาศผลกัน

เราดันมองไม่เห็นชื่อตัวเองค่ะ...ก็เลยนึกว่าอดแล้ว

แต่ด้วยความน่าสนใจของตัวผลิตภัณฑ์เอง

เราจึงได้ตัดสินใจควักกระเป๋าซื้อเจ้าสิ่งนี้มา 3 สีด้วยกัน

ก็มีสี  น้ำตาล  ฟ้า  และเลือดหมูค่ะ(ขอเรียกสีแบบตามที่เห็นละกันนะคะจะได้เข้าใจง่าย)

แต่แล้วสายๆ วันหนึ่งแม่ก็โทรมาบอกว่าที่บ้านมีเครื่องสำอางมาส่ง

เราก็นึกว่ากล่องรายเดือนที่สั่งไป...แต่พอแม่บอกว่ามาเป็น 3 กระปุก

ก็เลยไปเช็คอีกที..อ้าวมีชื่อซะงั้น....ก็เลยมีทั้งหมด 5 สีตอนนี้(ซ้ำสีนึง..แอบเสียใจ)

เรามาเริ่มกันเลยค่ะ

ได้มาเป็นกล่องแบบนี้ค่ะ

กล่องเบ่อเริ่มเลย  ประทับใจตั้งแต่กล่องใส่กันเลยทีเดียว

ใส่กล่องมาให้เราดีมาก...ขอบพระคุณค่ะ  QQ

ภายในกล่องก็จะมีมาทั้งหมด 3 สีดังนี้ค่ะก็คือ

สีแดงๆน้ำตาลๆ(ซื้อมาซ้ำ)

สีเทา

แล้วก็สีทอง

สีสวยมากเลยค่ะ

และวันนี้เราก็จะเอาสีที่ได้มาลองทำลุคดูซัก 2 ลุคค่ะ

โดยลุคแรกจะเป็นลุคที่ทำจากสีที่ได้มาจากทาง Maybelline

ส่วนลุคที่ 2 ก็จะเป็นลุคที่อยากลองใช้ผลิตภัณฑ์แต่งดูค่ะ

มาเริ่มกันที่ลุคแรกเลยค่ะ

-ใช้สีทองทาบริเวณทั่วเปลือกตาค่ะ

- ใช้สีแดงแทนอายลายเนอร์สร้างเชฟดังรูปค่ะ

-  ใช้สีเทาวาดบริเวณขอบตาล่างและลากเส้นขนานกับ สีแดงที่ทาไว้

-  กรีดอายลายเนอร์สีดำรอบขอบตาลากหางตามสีแดงและสีเทา

เสร็จแล้วค่าาา

ลุคแรกสำหรับ 3 สีที่ได้มา

มาต่อกันที่ลุคที่ 2 เลยค่า

- ทาสีฟ้าบริเวณเปลือกต่ ดังรูป

- ทาสีเทาต่อจากสีฟ้าออกมาให้ได้รูปทรง ดังรูป

-  ใช้อายแชโดวสีน้ำตาลทาบริเวณเบ้าตา และขอบตาด้านล่าง

-  ใช้อายลายเนอร์สีน้ำตาลทาบริเวณขอบตา

เสร็จแล้วค่ะลุคที่ 2  ชอบสีนี้มากมายสีฟ้าเป็นประกายวิบวับ

ดูมานานแล้วอย่าเพิ่งเบื่อนะคะยังมีรีวิวด้านล่างต่อด้วยค่ะ  หุหุ

หลังจากได้ลองแต่งนะคะ

ชอบมากค่ะ  สีสวย สีชัด เนื้อสีดี  เกลี่ยไม่ยาก  ติดทนนะคะแต่ล้างออกไม่ยากค่ะ

ซึ่งข้อนี้เราชอบมาก...เพราะว่าใครๆก็อยากจะได้เครื่องสำอางที่ติดทนนาน

แต่ก็ไม่มีใครอยากจะมานั่งเสียเวลาล้างเครื่องสำอางนานๆ หรือถูกันจนหน้าล้า

นี่คือเนื้อสีที่ออกมาค่ะ

เราใช้นิ้วถูกจากบรรจุภัณฑ์ 5 ครั้ง (จะได้เปรียบเทียบทุกสีเท่ากัน)

และถูลงมาที่แขน 3 ครั้ง (เพื่อที่จะได้เห็นเนื้อสีที่ถูกเกลี่ย)

ล้างด้วยน้ำเปล่าด้วยการใช้มือปาด 5 ครั้ง(ลงน้ำหนักที่มือนะคะไม่ได้ลูบเบาๆ)

ล้างด้วยน้ำเปล่าอีก 5 ครั้ง(ผ่านการล้าง 10 ครั้ง ด้วยการปาดอย่างลงน้ำหนักมือ)

ต่อมาใช้เบเบี้ออย(คือเผอิญที่กลับมาบ้านแล้วเอาของมาไม่ครบจึงไม่มีตัว Eye-Remove ก็ได้ใช้แทนค่ะ)

มาดูซิว่าเบบี้ออยจะสามารถล้างผลิตภัณฑ์ได้มากน้อยแค่ไหน

เทเบบี้ออยลงบนสำลีปริมาณ ดังรูปค่ะ

เริ่มเลยนะคะปาดครั้งที่ 1

ปาดครั้งที่ 2

ปาดครั้งที่ 3 แค่ 3 ครั้งก็เช็ดออกหมดแล้วค่ะ

หุหุ จบแล้วค่า 

(removed) Sasi pewlaung

(removed) Sasi pewlaung

FULL PROFILE