[Jeban's Talk] รีวิวอายส์แชโดวส์ที่มีอยู่ตอนนี้จ้า

6 12

สวีดัด สวัสดีชาวจี จี จี จีบัน เบ เบ เบบี้ กระทู้นี้วันก็จะรีวิวอายส์แชโดวส์ที่มีอยู่ตอนนี้นะคะ นอกเหนือจากนี้ใช้หมดไป ทิ้งไปแล้ว เหลือที่ยังใช้ๆอยู่ก็มีแค่นี้ อยากร่วมสนุกกับกิจกรรมด้วยก็เลยมารีวิวให้ชมกัน

ก่อนอื่นต้องบอกว่าของที่นำมารีวิว ซื้อเองด้วยและแม่ซื้อมาให้ด้วยจากต่างประเทศ แต่ส่วนใหญ่เป็นของที่ราคาไม่แพง บางชิ้นถูกมาก และถ้ามีข้อบกพร่องหรือตกหล่นอะไรไปต้องขอ อภัยไว้ก่อนนะคะ แนะนำ ท้วงติง ติเตียน ได้ค่ะ

ไปดูกันดีกว่าจ๊ะ

ชิ้นนี้คือ รุ่น Bedazzled จาก Collection 

พาเลตนี้เป็นเนื้อกลิตเตอร์ทั้งหมด ถ่ายออกมาสีเพี้ยนนิดหน่อย สีจริงสว่างกว่านี้ สวยกว่านี้ค่ะ อันนี้แม่ซื้อมาให้ ไม่ทราบราคาที่แน่นอน แต่ว่าไม่แพงเพราะซื้อใน Boots ตอนช่วง Sales ที่อังกฤษค่ะ สีติดทนระดับนึง ถ้าอยากให้ติดทนนานขึ้นก็แนะนำให้ทาไพร์เมอร์ก่อนจ๊ะ

ชิ้นนี้ได้มาเป็นของขวัญจากญาติที่อังกฤษค่ะ เลยไม่ทราบราคาที่แท้จริง 

เป็นที่ทาตาเนื้อชิมเมอร์สีทอง มาในแบบลูกกลิ้ง ทาง่ายมาก สีสวย

ติดทนมาก อยู่ตั้งแต่เช้ายันเย็น ล้างออกก็ง่าย ปาดคลีนเซอร์ทีเดียวออก

ชิ้นนี้มาเป็นเซ็ตพร้อมกับกลอสสีหวานสามแท่งซึ่งหมดไปนานแล้ว

และมาพร้อมตุ๊กตาหมีตัวน้อย เค้าจัดไว้สำหรับเป็นของขวัญให้เด็ก 10-13 ขวบ

แต่อาซื้อมาให้วันซะงั้น ตอนที่ได้มา ตอนนั้น 18 แล้วนะน่ะ 55 

เซ็ตนี้เป็นสินค้าราคาถูกหาซื้อได้ในไทยจ๊ะ     ชิ้นบนซ้านเป็นแชโดวส์ของ obuse ซื้อในห้างแกรนด์พลาซ่าตรงข้ามเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

ราคา 59 บาท   สีเหลืองกับสีชมพูพอใช้ได้ค่ะ ทาติดทนสัก 3-4 ชั่วโมง แต่สีเทาตรงกลางไม่ค่อยติด

ต้องทาหลายรอบถึงจะติดสีชัด

มาพร้อมฟองน้ำทาตานิ่มๆก็โอเคค่ะ ตามราคา  ล้างออกง่ายนะ วันใช้แล้วไม่แพ้ ไม่ระคายเคืองค่ะ

ชิ้นบนขวามือเป็นของ BYS ซื้อมาจากตลาดนัดสวนจตุจักรค่ะ ถูกมากกกกกกก ตอนแรกเห็นสีสวยดีก็เลยไปปาดที่ตัวอย่าง สีสวย แล้วคนขายบอกว่าชิ้นนี้ลดราคาเหลือ 59 บาท ก็ชั่งใจอยู่แป็ปนึง เดินดูอย่างอื่นไปเรื่อยๆ แล้วสุดท้ายก็ตัดสินใจคว้ามันมา สีติดทนทั้งวันยันเย็นค่ะ

ชิ้นล่างคือแชโดวส์ของ Boots 17 สี Bronze gold  (เขียนผิดแน่เลย)  ซื้อมาตอนโปร 1แถม1 รวมมากับสินค้าอย่างอื่นด้วยค่ะ ตัวนี้สีชัด แต่วันว่ามันไม่ค่อยติดทนทั้งวัน ทาตอนเช้า พอบ่ายๆหน่อยก็เริ่มเลือนๆ แต่สีสวยค่ะ มาพร้อมกับแปรงฟองน้ำซึ่งไม่เคยหยิบใช้เลย ตลับนี้วันจะใช้นิ้วทาแทนแปรงตลอดค่ะ

ชิ้นนี้รู้จักกันดีเนอะ

wet 'n wild comfort zone คงไม่ต้องบรรยายมากว่ามันดีแค่ไหน ชิ้นนี้วันสั่งจากในเน็ตค่ะ 350 แต่จำเว็บไม่ได้แล้วอ่ะ

สีสวย สีชัด ติดทน ปรับแต่งได้หลายลุคส์  ใช้บ่อยสุดเป็นอันดับสองรองจากเนคเก็ต2  แปรงที่ให้มาก็โอเคนะค่ะ เป็นแปรงสองหัว ด้านนึงเป็นฟองน้ำสำหรับทา อีกด้านเป็นแปรงสำหรับเบลนด์ 

ลืมถ่ายรูปเจ้าเนคเก็ต 

แอบเซ็งตัวเองเล็กน้อยที่ลืมถ่ายรูป แต่จะให้ไปถ่ายใหม่ก็ขี้เกียจ แต่ว่าทุกคนก็รู้จักเจ้านี่ดี คงไม่ต้องบรรยายหรอกเนอะ 555 

เซ็ตสุดท้าย หลากหลายยี่ห้อ

เริ่มจากซ้ายสุดสีดำละกัน ตัวนี้ของ collection ซื้อเองตอนไปเที่ยวอังกฤษแต่จำราคาไม่ได้เพราะนานแล้ว ซื้อจาก superdrug เป็นแชโดวส์สีดำเนื้อชิมเมอร์ผสมกลิตเตอร์ วิ้งกระจาย ไม่ต้องลงเบสหรือไพร์เมอร์ นางก็ติดทนท๊างงงวันยันมืด 

ต่อมาซ้ายบนสีเทา อาส่งมาให้เป็นของขวัญ ยี่ห้อลอกไปหมดแล้ว ตัวนี้เป็นเนื้อกึ่งแมตกึ่งชิมเมอร์เล้กๆนิดหน่อย ติดทนยาวนาน

ไล่มาขวา ตัวนี้ของ No.7 แม่ซื้อมาให้นานแล้ว แต่ยังใช้ไม่หมดเลย ไม่ทราบราคา ลองไปหาดูในร้าน boots ดูนะค่ะ แต่ที่นู่นถูกกว่าเยอะ  สีชัดและเข้มมาก แตะนิดเดียวพอ ถ้าเผลอเม้ามอยไปแต่งไป รับรองตาเขียวจนตกใจ สีนี้ สีกากีค่ะ ไม่รู้ว่าในไทยมีสีนี้รึป่าว ไม่เคยเห็นนะ

เลื่อนลงมาขวามือ อันนี้ก็ได้มาพร้อมกับอันสีเทาแต่คนล่ะยี่ห้อ เป็นแบบดูโอคัลเลอร์ สีชมพูแชมเปญกับสีม่วงอ่อน เนื้อชิมเมอร์วิ้งๆ สีชัด และติดทนมาก สภาพตลับเขอะกรังเชียว ตัวหนังสือเริ่มลอก

สองตลับกลางนั่นคือแชโดวส์ของ natural colection ที่ซื้อเองจาก boots ในไทยนี่แหล่ะค่ะ เจอโปร 1 แถม 1 เมื่อปลายๆปีที่ผ่านมา ราคาก้ถูกอยู่แล้ว ถ้าจำไม่ผิดเนี่ย 89 -99 บาท เจอโปรแถมอีก คว้าเลย สีเขียวนั่นคือ moss shimmer สีติดชัด และติดทน 5-6 ชัวโมง สำหรับสีเขียวเป็นเนื้อชิมชิม  และสีนวลๆนั่น milk chocolate ค่ะ  แต่สีนี้กลืนไปกับสีผิววันเลย ก็เลยไว้ทาเป็นสีพื้น ทาแบบ neutral ได้สบายๆค่ะ

หวังว่าคงชอบการรีวิวนี้นะคะ แต่ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปก็ติงๆมาได้ค่ะ

งั้นก็ ขอจบการรีวิวไวัเพียงเท่านี้  ตอนนี้จะเที่ยงคืนล่ะ  55555 ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

wanlanit

wanlanit

วันวันค่ะ สาวอ้วนชาวร็อค ชอบเรื่องความสวยความงาม <3 <3 <3

FULL PROFILE