(Jeban's Talk) Review แต่งตานกแก้ว สีแสบสัน!!!

21 22

หลังจากเก็บเล็กผสมน้อย หยาดเหงื่อแรงงานที่ทำมา ความสุขที่มีคือการซื้อ Eyeshadow ค่ะ

เรารักและหลงใหลในการทาตาสีเจ็บๆ เพื่อนชอบเรียกว่า "นางนกแก้ว" 

วันนี้มา Review ครั้งแรกค่ะ ยังไง เพื่อนๆคนไหน มีสีแนะนำจี๊ดๆ บอกมาได้นะคะ

ตัวนี้เป็น Glitter Cream Pallet ของ NYX ราคาย่อมเยาว์เพียง พาเลตล่ะ 220 บาทเท่านั้น ซื้อที่เจ๊เล้งค่ะ ไม่รู้หาซื้อได้ที่ไหน แต่ในเน็ตน่าจะมีนะคะ ใช้ไม่ยาก เพียงป้ายเนื้อเจลบนเปลือกตา จากนั้นลง Eyeshadow สีที่ต้องการ (เอาสีใกล้เคียงกับ Glitter Cream จะสวยโดดเด่นค่ะ) ค่อนข้างติดทน Glitter วิ้งค์มาก ใช้แล้วเจิดจรัสมากค่ะ

อันนี้เราลองทำเป็น Rainbow ดูนะคะ ทำตามรูปที่หาจากเน็ตค่ะ ใช้ Glitter Cream Pallet ของ NYX ส่วนสี Eyeshadow ใช้ของ Sleek Eyeshadow Palette  กับของ Coastal Scents ค่ะ

ตังนี้เป็น Eyeliner สีๆ เพื่อนซื้อให้ของ Sephora (จำราคาไม่ได้ค่ะ) ใช้กรีดง่ายมาก สีสวยด้วยค่ะ รักเลย

ยังไงถ้าว่างๆ มีสีสันแสบจี๊ดจะมารีวิวให้ดูอีกนะคะ

ปล.อาจจะแต่งไม่เก่งเท่าไหร่ แต่ใจรักเกินร้อยค่ะ ^___^

ampere_dj

ampere_dj

หลงใหลการแต่งตาเป็นนกแก้ว สีเจ็บๆ Colorful

FULL PROFILE