[Jeban's talk+Review] ขบวนอายแชโดวส์พาเรทททททจ้าาา

11 10

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวจีบันที่น่ารักทุกคน

วันนี้ยุ้ยก็ไม่มีอะไรมากค่ะ ตั้งใจอยากจะรีวิวอายแชโดว์ที่มีอยู่ตอนนี้ให้ชมกันนะคะ

จริงๆอย่าจะรีวิวให้ชมตั้งนานแล้ว แต่แบบว่าลืมตลอด

เอาล่ะ....หลังจากที่แอบดูของชาวบ้านมานาน...มาเริ่มกันเลย  อิอิ

ELF 100 eyeshadow palette

URBAN DECAY - Book Of Shadows Vol. III

URBAN DECAY - NAKED PALETTE 1

TOO FACED - Sweet Indulgances

ELF 100 eyeshadow palette

ชิ้นนี้ PreOrder มากจากเว็บค่ะ ถ้าจำไม่ผิด พรีมา 690 บาทจ้า ได้มานานแล้ว

มีที่ทาตาแถมมาให้ 2 อัน

โดยส่วนตัวคิดว่า พาเลตนี้ถ้าพูดจำนวนสีกับราคาถือว่าคุ้มค่ะ เพราะราคาถูกมาก ได้มาตั้ง 100 สี

สามารถแต่งได้ทุกลุค แต่ !! ยุ้ยคิดว่า เม็ดสีของมันยังไม่แน่นเท่าที่ควรค่ะ อาจจะต้องใช้พวกอายไพรม์เมอร์เข้าช่วย

ตัวอย่างสีที่จะ swatch ให้ดูนะคะ เบอร์ 1 คือ ไม่ได้ลงอายไพรม์เมอร์ เบอร์ 2 คือลงอายไพรม์เมอร์ของ Too Faced ค่ะ

จะเห็นได้ว่า สีทางฝั่งเบอร์ 2 ที่ลงอายไพรม์เมอร์ก่อน สีจะชัดเจนกว่าค่ะ

สรุป เต็ม 5 คะแนน ยุ้ยขอให้ ....

ความคุ้ม

ราคา

ความติดทนของสี

แพคเกจจิ้ง

URBAN DECAY - Book Of Shadows Vol. III 

เจ้าตัวนี้เป็น Limited Edition นะคะ คุณพ่อส่งมาให้จากอเมริกา ถ้าจำไม่ผิด ราคา 54$ ค่ะ

โดยส่วนตัว ชอบเจ้าตัวนี้มาก เพราะพาเลตมันอลังการมาก แถมอายไลน์เนอร์มาให้ด้วย 2 สี และอายไพรม์เมอร์ด้วย

ถือว่าคุ้มค่ะ

ในเรื่องของเม็ดสี ไม่ต้องพูดถึงเพราะแบรนด์นี้ เค้าแน่นทุกเฉดค่ะ

แต่พูดถึงการใช้งาน สำหรับตัวยุ้ยเองก็ หาโอกาสใช้ได้ยากค่ะ เพราะด้วยสีสันของมัน

ตอนนี้คือ ซื้อมาเก็บไว้เชยชม ฮ่าๆ

สรุป เต็ม 5 คะแนน ยุ้ยขอให้ ....

ความคุ้ม

ราคา

แพคเกจจิ้ง

URBAN DECAY - NAKED PALETTE 1

(สีที่ swatch ให้ดู คือป้ายสดๆนะคะ ไม่ได้ลงอายไพรม์เมอร์)

ตัวนี้ได้มาจากอเมริกาค่ะ พร้อมกับตัวข้างบนเลย

โดยส่วนตัว รักเจ้าตัวนี้มากๆค่ะ เพราะสีติดทน แน่น ทั้งวันจริงๆ แถมยังใช้ได้ทุกงาน ทุกโอกาส

เพราะทุกวันนี้ คิดอะไรไม่ออกก็ NAKED อย่างเดียว รอดทุกงาน คอนเฟิร์มค่ะ

ถ้าต้องไปไหนมาไหน แล้วให้เลือก 1 ชิ้น ยุ้ยขอเลือกตัวนี้ค่ะ

ความคุ้ม

ราคา

แพคเกจจิ้ง

TOO FACED - Sweet Indulgances

เจ้าตัวนี้เป็นพาเลตล่าสุดที่เพิ่งได้มา ช่วงต้นปีที่ผ่านมาค่ะ

และได้มาจากอเมริกา อีกแล้ว

เพราะราคาที่ถูกกว่าไทยแลนด์เยอะมาก !! ประมาณ ไม่เกิน 2000 บาท

แต่เมืองไทยที่เคาท์เตอร์ขายที่ 4590 บาท

โดยส่วนตัว คือไปเจอที่เคาท์เตอร์เมืองไทยก่อน แล้วแบบว่า ชอบมากกกกกก อยากได้ๆๆๆ เลยขอให้คุณพ่อส่งมาให้

คือมันคุ้มมากนะคะ มีอายแชโดวส์ 16 สี บรัสออน 2 สี เฉดดิ้ง 2 ไฮไลท์ 1

มีแปรง 1 ด้าม 2 หัว และมีอายไพรม์เมอร์ไซส์จริง อีก1 อัน สรุปว่า คุ้มเวอร์ๆ ค่ะ

ตัวอย่างสีที่จะ swatch ให้ดูนะคะ โดยไม่ได้ลงไพร์เมอร์

สีจัดได้ว่าแน่นนะคะ ในพาเลตนี้มีทั้งเนื้อแมทและชิมเมอร์ในพาเลตเดียวกัน เรียกได้ว่าแต่งได้หลายลุคมากเลยค่ะ

ไม่ว่าจะสีพื้นๆ หรือแนวสีสัน อ่อนหวาน ถือว่าคุ้มมากเช่นกันค่ะ

ในเรื่องของแพคเกจจิ้ง ค่อนข้างจะใหญ่ค่ะ พกพาไปไหนมาไหน อาจจะไม่ค่อยสะดวก

และในเรื่องของเม็ดสี โดยส่วนตัวของยุย้คิดว่า ยังไม่ทนเท่า ของ Urban Decay นะคะ เพราะยุ้ยแต่งตาตั้งแต่เช้าถึงค่ำ เจ้า UD สียังคงเหมือนตอนแรกที่แต่ง อาจมีเลือนนิดหน่อย แต่ เจ้า Too Faced อาจจะมีการหลุดมากกว่า UD

แต่ไม่ได้ถือว่าหลุดแบบน่าเกลียดนะคะ สียังทนและแน่นอยู่จ้า

ความคุ้ม

ราคา

แพคเกจจิ้ง

สุดท้าย ขอแถมๆ

KATE's limited edition

พาเลตนี้แฟนซื้อให้ค่ะ นานมาละ คือชอบมากค่ะ แต่งง่ายมากๆ

พกติดตัวไปไหนมาไหนตลอด เอาไว้แต่งแบบ Everyday look อะค่ะ

วันไหนเร่งๆรีบๆ ต้องการเบาๆ ก็เอาป้ายๆตา กรีดอายไลน์เนอร์ คือจบ

ได้ลุคใสๆวิ้ง เกาหลีๆ .... แถมราคาไม่แพงด้วยค่ะ ราคาไม่กี่ร้อย

ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังมีขายอยู่รึเปล่านะคะ แต่ถ้าใครเห็น แนะนำให้สอยโลดค่าาา

โทนสีน้ำตาลออกแนวกลิสเตอร์นะคะ วิ้งๆ ติดค่อนข้างทนนะคะ

ความคุ้ม

ราคา

แพคเกจจิ้ง

บทสรุปแบบสุดๆ ... ในความคิดส่วนตั๊วส่วนตัวของยุ้ย

ยุย้คิดว่าอายแชโดวส์ของ UD ให้ความแน่น และทนที่สุดเท่าที่เคยใช้มานะคะ

(เทียบจากการที่ไม่ได้ลงอายไพรม์เมอร์)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ลองไปหาเล่น หาเทสก่อนค่อยตัดสินใจซื้อนะคะ สีบางสีซื้อมาอาจไม่ได้ใช้เลยก็ได้

ขอแนะนำให้เลือกซื้อโทนสีน้ำตาล เทา ที่สามารถใช้ได้ทุกงาน ทุกโอกาสจะดีกว่านะคะ

ก็หมดแล้วนะคะสำหรับ รีวิวของยุ้ย

หากมีอะไรที่ขาดตกบกพร่องประการใด ก็ขอกราบขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

รีวิวนี้ ใช้เวลา 2 นาทีในการตัดสินใจทำ ความพร้อมอะไรอาจไม่เต็มที่เท่าที่ควร

ไว้โอกาสหน้าจะมาทำ How to การแต่งตาให้ชมกันนะคะ

ขอบคุณที่ติดตามชมค่าาาา

Ariyaki007

Ariyaki007

Hello, สาวๆ

FULL PROFILE