*R e V i E w*-NARUKO- ผลิตภัณฑ์ดูแลผิวสัญชาติใต้หวัน หรือ ที่ทุกคนขนานนามว่า.."ราชาแห่งความงาม"

1 10

สวัสดีคะ ทุกๆคน

วันนี้มิ้งค์มารีวิว Skin care ของแบรนด์ ​NARUKO

เชื่อว่า..สาวๆหลายๆคนเคยได้ยินแบรนด์ ​NARUKO มากันบ้างแล้ว

NARUKO เป็นแบรนด์ผลิตภัณฑ์ดูแลผิวสัญชาติใต้หวัน

ที่ขายดีอันดับ 1 ในเอเชีย และเป็นที่ชื่นชอบของ ศิลปินใต้หวัน

มาเลเซีย ฮ่องกงและสิงคโปร์

ซึ่งสาวไทยหลายท่านก็เคยสั่งตรงมาจากใต้หวันกันเลยทีเดียว

แต่ตอนนี้มีจำหน่ายในไทยแล้วนะคะ

แบรนด์ NARUKO  ก่อตั้งขึ้นโดย " GURU NIUER "

หรือที่ทุกคนขนานนามว่า " ราชาแห่งความงาม "

และเป็นแบรนด์เดียวที่ได้รับรางวัล

" The moust standing contribution to beauty จาก Sogua 2009 "

กลุ่มผลิตภัณฑ์ ตามรูปด้านบนก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวที่เรา

ต้องการใช้ ซึ่งทางแบรนด์ก็ได้จัดประเภทกลุ่มผลิตภัณฑ์

ที่แต่ละบุคคลต้องการเลือกใช้ให้ตรงจุด เหมาะสมกับสภาพผิวนั่นเองคะ

ลองอ่านข้อมูลแต่ละกลุ่มกันดูน๊า..

เผื่อจะเป็นข้อมูลในการเลือกใช้ Skin care

ได้อย่างเหมาะสมกับสภาพผิวของเรา

เป็นรายละเอียดข้อมูลผลิตภัณฑ์ฉลากภาษาไทย

แต่ก่อนสั่งตรงจากใต้หวัน ก็อาจจะเป็น ภาษาจีน ภาษาอังกฤษไช่ไหมคะ

ตอนนี้ก็หาซื้อกันได้ในไทยแล้วเนอะ

ถ้าถามเรื่องราคา

Tea Tree Oil Out Night Gelly

ขนาดปริมาณ  60 ml ราคา 600 บาท

สาวๆน่าจะรับได้เนอะ หนุ่มก็ใช้ได้น๊า..อิอิ

เพราะ ทั้งแพคเก็ต คุณสมบัติและคุณภาพของผลิตภัณฑ์

ออกแบบมาได้เทียบเท่าแบรนด์แพงๆกันเลยทีเดียว

แต่ทั้งนี้ทั้นนั้น NARUKO เองก็ได้ใส่ใจด้านแพคเก็ต

เพื่อให้นำไปใช้ประโยชน์ด้านอื่นๆได้ เช่น ไปประยุกต์

เป็นกล่องใส่ดินสอ ปากกาและอื่นๆ

ซึ่งก็เป็นการสร้างความประทับใจแก่ลูกค้าและได้รับรางวัล

บรรจุภัณฑ์รักษ์โลกจากใต้หวัน

นอกจากที่ทางแบรนด์ได้ใส่ใจด้านบรรจุภัณฑ์ด้วยแล้ว

ทางแบรนด์ก็ยังให้ความสำคัญเป็นพิเศษอีกว่า

"คุณภาพของตัวผลิตภัณฑ์ สำคัญกว่าบรรจุภัณฑ์ภายนอก

สุขภาพผิวจากภายในย่อมสำคัญกว่าสภาพผิวที่แต่งเติมภายนอก"

อีกด้วยจ้า.. ว้าวๆๆ ชอบประโยคนี้เขาจริงๆคะ^^

ส่วนตัวมิ้งค์เองเป็นคนสภาพผิวหน้าค่อนข้างมันเลยทีเดียว

มีสิวอุดตันซะส่วนใหญ่

ซึ่งทางแบรนด์ก็ได้ส่งผลิตภัณฑ์ Tea Tree Oil Out Night Gelly

ขนาด 60 ml มาให้ใช้ ต้องขอบคุณทางแบรนด์ NARUKO มากๆนะคะ

ผลลัพธ์ ที่ได้ใช้ : ชอบเนื้อครีมนะ เวลาทาเกลี่ยๆกลายเป็นสีเนื้อเจลซึมเข้าสู่ผิวเร็วมากๆ

พอทาเสร็จแล้วเหมือนผิวเราชุ่มชื่น เย็นสบายผิว ผ่อนคลาย มีกลิ่นหอมอ่อนๆของสมุนไพร

ตรงนี้แหล่ะที่รู้สึกผ่อนคลายด้วย

สภาพผิวที่เหมาะสม : สำหรับคนผิวมันแล้วน่าจะใช้ได้ดีเลยที่เดียว

เพราะผลิภัณฑ์กลุ่ม Tea Tree Oil Out เป็นผลิตภัณฑ์ทีีมีสารสกัดจากต้นชา

ช่วยปกป้องผิวจากความมัน ให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น ควบคุมสิว ขจัดความมันและสิวเสี้ยน

กระชับรูขุมขนให้เล็กลง

ราคา: เมื่อเทียบ ราคา คุณภาพ และบรรจุภัณฑ์ กับ แบรณด์ที่มีราคาแพงๆ

น่าจะเป็นตัวเลือกหนึงที่สามารถใช้แทนกันได้

หากใช้แล้วเข้ากับสภาพผิวของเราได้ดีเหมือนกัน

** หลายคนเคยรีวิวสั่งตรงจากใต้หวันกันไปบ้างแล้ว

บางคนอาจจะยังไม่รู้จักเนื่องจากทางแบรนด์

เพิ่งได้นำเข้ามาไม่นานนี่เองจ้า..

kikujungna

kikujungna

Hi...จุ๊บุ๊ๆ คะสาวๆ

เราชื่อ มิ้งค์ เป็นสมาชิกเล่น Jeban 2009 ชอบเข้ามาชมสาวๆจีบันแต่งหน้าพร้อมเรียนรู้ ฝึกฝน ร่วมเล่นกิจกรรม ฯลฯ และอ่านเรื่องเล่าแชร์ประสบการณ์แลกเปลี่ยนเกี่ยวกับความงาม ณ วิถีชุมชนของเว็บจีบันจ้า..^^

โดยปกติแล้ว ชอบการแต่งหน้า แต่งตัว เปลี่ยนทรงผมสีผมตามอารมณ์ ว่างๆชอบเขียน Blog ชอบหางานอดิเรกทำ เป็นการฝึกไอเดียให้อาหารสมอง ผ่อนคลาย คลายเครียดและสนุกที่ได้คิดได้ทำ

บางเวลาก็ดูหนัง ตีแบต ท่องเที่ยว(เป็นไปได้อยากเที่ยวรอบโลก55+) ที่สำคัญ ต้องขอบคุณ เวบจีบันนะคะที่ทำให้ได้พัฒนาบุคลิคกภาพทั้งการแต่งหน้าและรวมไปถึงข้อมูลแบ่งปันดีๆจากสมาชิกทุกคนค่ะ

ทักทายพูดคุยหรือสอบถามเพิ่มเติมกันได้ที่

Facebook :-)
https://www.facebook.com/Kikujungnacom
Mail:-)kikujungna.com@gmail.com
Blog:-) http://kikujungna.bloggang.com

FULL PROFILE