เปรียบเทียบ Dolly Wink Mascara แท้ VS ปลอม

20 17

เรื่องของเรื่องคือ ไปเดินตลาดนัด เห็นมี Dolly wink mascara ขาย เลยเดินไปถามแม่ค้าว่า เท่าไรคะ 

แม่ค้าบอกว่า 250 บาท เราก็คิดในใจ ที่ร้านซึรุฮะ ขายประมาณ 700-800 บาทนะ ถามเล่นๆว่า ของแท้หรอคะ? 

แม่ค้าตอบอย่างมั่นใจ แท้ค่ะน้อง ยี่ห้อนี้มีปลอมด้วยหรอ? ด้วยความข้องใจอย่างรุนแรง

250บาท เอาล่ะ เอามาเทียบกันหน่อยสิ ว่าตลาดนัดกะชอป ที่ไหนของแท้ ฮ่าๆๆ ปล.ทำใจแล้วแหละ ว่าตลาดนัดของปลอม 100% 

ปรากฏเอามาเทียบกัน ตลาดนัดปลอมจ้า เลยถ่ายมาเทียบกันให้ดู

ซ้ายมือ FAKE คือ ซื้อจากตลาดนัด ขวามือ REAL ซื้อจากชอป

1.แพ็คเกจเหมือนกันม๊ากกกกกก 

สังเกตที่กระดาษแพ็คเกจค่ะ ของแท้ภาพคมชัดกว่า ของปลอมเหมือนถ่ายเอกสารสีมาค่ะ

2.แพ็คเกจด้านหลัง ตามลูกศรชี้นะคะ คือสีที่พิมพ์ ของแท้จะเห็นลายจุดค่ะ ของปลอมจะดำด้านๆไปทั้งแผ่น แล้วก็ตามที่วงไว้ค่ะ ตรงภาษาญี่ปุ่น

3.กระดาษแพ็คเกจด้านใน สีต่างกัน ของปลอมเหมือนถ่ายเอกสารสีมา และตรงที่วงไว้ ของแท้จะมีมาสคาร่าอีกรุ่น (Volume) สีเขียว ของปลอมจะเป็นสีชมพูสองแท่ง (ถ่ายเอกสารยังไงหว่า 5555)

4. ตัวแท่ง ของแท้จะมีประกายเหลือบมุกค่ะ ของปลอมเป็นพลาสติก ด้านๆ ลื่นๆ สีม่วงก็คนละเฉด แต่ก็คล้ายกันมากๆ

5.ฉลากที่ก้นก็ไม่เหมือนกัน ของแท้จะมีรหัสสีแดงค่ะ

6.สุดท้ายแล้วค่ะ หัวแปรง เปิดมารู้เลยว่า ต่างกันเห็นๆ หัวแปรงของปลอมจะไม่เหมือนในกระดาษแพ็คเกจค่ะ เหมือนหัวแปรงมีสทีนแบบนั้นเลย ของแท้จะเป็นก้านแข็งๆค่ะ แล้วของปลอมเวลาวางแนวราบ ปลายแปรงจะทิ่มลงพื้นทันที ของแท้จะลอยค่ะ

เป็นอย่างไรบ้างคะ ใครมีความคิดเห็นอย่างไรก็เขียนกันได้นะ 

กระทู้ของเราพอจะมีประโยชน์บ้างมั๊ยเนี่ย ฮ่าๆๆ

ของถูกใช่จะดีนะคะ เจอของปลอมไปจังๆเลย ดีนะแค่ 250 บาท ถือว่าเอามาทำรีวิวิเนอะ 

อย่าเห็นแก่ของถูกเลยค่ะ ตามตลาดนัด ท่องไว้เลย เจอปปลอมแน่ๆ 

สมัยนี้ของก๊อปปี้ ถ้าไม่เอามาเทียบกันนี่ แยกแทบไม่ออก 

รูปเล็ก + ไม่ชัดอีก ขออภัยด้วยนะคะ ทำรูปไม่เก่ง อ่านๆพอเป็นแนวทางก็ได้นะคะ

beau25

beau25

FULL PROFILE