ลิปสติกสวยๆ จาก “จอร์ดานา คอสเมติก” หวาน/จี๊ด/โดน/เจ็บ!

5 10

สวัสดีค่ะ กลับมาพบกันอีกครั้งกับ BeautyGeek นะคะ

วันนี้เอาลิปสติกสีสวยๆ จาก “จอร์ดานา คอสเมติก” มาฝากกันค่ะ เหมาะเอาไว้เล่นช่วงหน้าร้อนมากๆ เพราะสีจี๊ด/จ๊าก/เจ็บ สุดๆ อุ๊ยแบบหวานๆก็มีน๊า 

เรามาเริ่มกับ 2 สีแรกกันเลยค่ะ สีแรก Pink Touch (LSN09) ตัวนี้จะออกแนวชมพูประกายมุก หวานๆค่ะ เวลาโดนแสงก็จะวิบวาวๆ แบบวิ๊งๆเล็กน้อย

ส่วนอันถัดมาก็คือสี Juicy Grape (LSN11)ค่ะ ตัวนี้สีก็จะแรงจี๊ดขึ้นมาหน่อย
 แต่ไม่แจ๋นนะคะ มีลักษณะเป็นเนื้อครีม ช่วยทำให้ริมฝีปากดูสดชื่นขึ้นค่ะ วันไหนไม่อยากแต่งหน้าหนาหรือมีเวลาน้อยก็แค่ทาแป้ง แล้วตามด้วยสีนี้ ก็ปิ๊งๆได้ทั้งวันแย๊ว
 ดูรูปประกอบด้านล่างเลยค่ะ

ส่วน 2 สีถัดมาก็คือ สี Twinkle (LS178) และ Fiesta (029) ค่ะ สี Twinkle (LS178) จะเป็นโทนม่วงค่ะ คนที่ไม่ชินกับลิปสติกโทนนี้อาจจะร้องจ๊ากขอ ’บาย’  แต่อย่าเพิ่งค่ะ ลองไปดูสีก่อน เพราะเวลาทาไปแล้วสีจะออกแนวหวานมากกว่า รับรองว่าโดนใจสาวๆที่ไม่ชอบแนวฉูดฉาดค่ะ ลิปฯ ตัวนี้จะเป็นแบบเนื้อครีม มีประกายมุกเล็กน้อย ทาแล้วทำให้ปากดูฉ่ำๆ ไม่แห้งค่ะ

ส่วนสีสุดท้ายในรีวิวครั้งนี้  BeautyGeek ขอจบด้วยสี Fiesta (LS022) โทนม่วง-แดง แนวเจ็บๆ ค่ะ สีนี้เคยวิวไปแล้วช่วงเดือนก.พ. แต่ขอเอามาโชว์อีกรอบ เพราะน่าจะเหมาะกับ summer นี้ค่ะ สีอาจจะดูเข้มๆมืดๆ แต่อย่าเพิ่งกลัวว่าทาไปแล้วจะออกแนว vampire twilight นะคะ เพราะสีของเค้าจริงๆจะออกม่วงค่อนไปทางแดง/ชมพูมากกว่าค่ะ สวยทีเดียวแหละ
 (ดูจากรูปได้เลยค่ะ)

ขอส่งท้ายด้วยรูปข้างล่างนี้นะคะ 

ส่วนใครอยากไปลองของจริงก็ไปได้ที่ร้าน Health Club by Wuttisak สาขา Future Park รังสิต, The Scent Town in Town แถวลาดพร้าว 94, White Mall ตรงถนนประชาราษฎร์, The Nine Center พระรามเก้า ใกล้ๆกับ ม. เอแบค สำหรับสาขาต่างจัวหวัดก็มีที่ The Habour Mall เชียวใหม่ และสาขาฮาร์เบอร์ มอลล์ แหลมฉบัง ชั้น 2 ค่ะ ส่วนชาวเพชรบุรีและพื้นที่ใกล้เคียงก็ไปดูได้ที่ร้านสวัสดี ไดเร็กเซล ในอำเภอเมืองเพชรบุรี, ร้านน้องกิ๊ฟ’ 50 ในอำเภอเมืองราชบุรี หรือร้าน Cosmetic House ที่ Big C มหาชัยค่ะ 

ปล. ขอขอบคุณข้อมูล (สถานที่จัดจำหน่าย) จากแฟนเพจของ “Jordana Cosmetics Thailand” ค่ะ 

beautygeek

beautygeek

FULL PROFILE