(Jeban's talk) รีวิวอายแชโดว์ ราคาไม่ถึงร้อย และตัวอื่นที่มีอยู่ ^^"

12 13

ไหนๆ ก็รีวิวอายแชโดว์ทางเลือกแล้ว  ขอร่วมกิจกรรม Jeban's talk ด้วยเลยละกันนะคะ

.....รีวิวแรกในชีวิตของสมาชิกจีบันหน้าใหม่ ^^".....

วันนี้จะมารีวิวอายแชโดว์ราคาน่าคบหามากๆ 

นั่นก็คือ ...... SIVANNA COLORS นั่นเอง !

สอยมาด้วยราคา 99 บาท จากร้านขายส่งเครื่องสำอางค์ 

ด้วยความอยากลองของอย่างยิ่งยวด ฮ่าๆ

....

.

.

มีกล่องด้วยนะคะ แพคเกจสวยเชียวนะเนี่ย

.

.

.

แกะกล่องดูดีกว่า มีชื่อผู้นำเข้า-ผู้ผลิตพร้อมเลย

.

.

.

ด้านหลัง.

.

.

.

เปิดด้านในล่ะน้า.......แต่น แตน แต๋น !!!

.

.

.

ขอใส่เลขนิดนึงนะคะ เดี๋ยวจะ swatch ให้ดู

.

.

.

อ๊ะๆ ..... เอาคลิปมาทำไม    เดี๋ยวมีเฉลยค่ะ ^^"

.

.

.

Swatch สีบนท้องแขน ที่แอบลงรองพื้น เพื่อจะได้เห็นสีที่ชัดขึ้นนะคะ

(บางสีมันแข็งมากค่ะ ปาดไม่ขึ้น เลยต้องใช้คลิปขูดๆ ขึ้นมานิดนึง)

.

.

.

ผ่านน้ำ !!

.

.

.

มือถู !!

.

.

.

ปาดด้วยทิชชู่!!

.

.

.

สรุปเลยนะคะ.....ก็สมราคาอยู่นะคะ ทนน้ำได้พอประมาณ

เหมาะแก่การแต่งเล่นๆ ขำๆ พอเพลินๆ หรือแต่งในวันสบายๆ ค่ะ ^^

แล้ว เรามาลองเปรียบเทียบกับอายแชโดว์ตัวอื่นที่ใช้อยู่มั่งซิ

ที่ใช้อยู่ก็มี Mistine majestic กับ IN2IT แค่สองตลับนี่แหล่ะ 5555

Mistine ตอนนั้นได้มา 79 บาท  ส่วน IN2IT  179 (IN2IT เห็นบอกว่ากันน้ำด้วย)ถ้าจำไม่ผิดนะคะ

รู้สึกว่าตัวเองจะชอบโทนสีน้ำตาล  มีแต่สีแบบนี้อะค่ะ ><'

.

.

.

เนื้อในค่อนข้างเยินนิดนึง(เขินนะ) เพราะแอบขูดไปทำครีมอายแชโดว์   แหะๆ

.

.

.

Swatch ให้ดูเลยละกัน ^^

.

.

.

ผ่านน้ำ

.

.

.

มือถู 3 รอบ

.

.

.

สรุปว่า สีมันก็ไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่เลยนะเนี่ย

ต่างกันตรงเนื้ออายแชโดว์แบบสุดๆ ค่ะ

Mistine นุ่มที่สุด เม็ดสีแน่น แต่.....หลุดง่าย ล้างง่าย

In2It เนื้อแน่น กันน้ำ ...... แต่เนื้อสีไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่ ต้องทาซ้ำถ้าอยากได้สีที่ชัดกว่านี้

กันน้ำแต่ถ้าถูแรงๆ แบบนี้ก็หลุดเกือบหมดค่ะ จะเหลือสีน้ำตาลเข้มแบบจางๆ(มาก)

ให้คะแนนหน่อยดีกว่า

สีสัน และความชัดเจนของสี

SIVANNA ---->  7/10
(แอบ +1 ให้ ถ้าใครชอบวิ๊งๆ....แต่บางสีไม่ตรงกับในหลุมง่ะ บางสีซ้ำด้วย)

MISTINE ---->  9/10 (สีชัดมาก หากลงไพร์ม)

IN2IT ----> 8/10 (ลงจริงๆ แล้วสีไม่แจ่มเท่ามิสทีน)

ความทนทาน
(กรณีไม่ลงไพร์มก่อนแต่งตา....รีวิว sivanna แอบลงไว้นะคะ เพราะอยากเห็นสีชัดๆ)

SIVANNA ----> 5/10 (ลองนอกรอบ ยังไม่ทันได้ล้าง แค่มือถูก็หลุดแล้วจร้า)

MISTINE ----> 7/10 (ที่ใช้อยู่ประจำ ถ้าลงไพร์มจะอยู่ทนขึ้นค่ะ)
IN2IT ---->  8/10  (ถ้าลงไพร์ม ตัวนี้ล้างยากที่สุดในบ้านละ)

ความสมราคา
SIVANNA ----> 8/10 เธอได้แค่นั้นจริงๆ ค่ะกับราคาอันถูกแสนถูก
ข้อเสีย : สีซ้ำ/ ปาดไม่ค่อยขึ้น อันนี้สำคัญ !!!

ถามว่าซื้อต่อมั๊ย  คงไม่แล้วค่ะ   แค่ลองเฉยๆ พอละ ขอไปใช้ตัวอื่นดีกว่า

ใครอยากจะซื้อเป็นพาเลทใหญ่ๆ ก็พิจารณาดีๆ หน่อยละกันนะคะ ^^"

MISTINE -----> 10/10 กับคุณภาพที่ว่ามานั้น ถือว่าโอเคกับราคาไม่ถึงร้อย

(จริงๆ แล้วไม่ถึง 80 บาทต่างหาก)

IN2IT ---->  9/10 หักตรงที่ว่าสีไม่ชัดเท่าตัวอื่นเนี่ยแหล่ะ (หึ!!!)

จบรีวิวเท่านี้ก่อนนะคะ  เดี๋ยววันหน้าถ้ามี item ใหม่ๆ จะมารีวิวอีกครั้งค่ะ (แอบสนุก อิๆ) ^^

PearyPear

PearyPear

^-^

FULL PROFILE