กลับมาพร้อมอัพเดทแต่งหน้าประจำวันช่วงนี้ และของใช้ช่วงนี้ค่ะ...หุหุ

3 19

สวัสดีค่าาาา

หายไปนานเลย

เพราะว่าช่วงนี้ทำวิทยานิพนธ์จบอยู่ค่ะ

แต่ก็ได้ผ่านพ้นไปแล้ว...เย้

ก็เลยกลับมาพร้อมมาอัพเดทการแต่งหน้าช่วงนี้...

รู้สึกว่าตัวบวมขั้นอีกเล็กน้อย..อย่าตกใจนะคะ

5555

เรื่องมีอยู่ว่าส่งงานเสร็จก็เลยไปเดินเล่นสำเพ็งค่ะ

ช่วงนี้รู้สึกว่าที่สำเพ็งเทรนสติ๊กเกอร์แปะเล็บจะมาแรง

.....แต่.....

ไปเดินดูได้ขนตาปลอมมาค่ะ....ล้าหลังกว่าชาวบ้านเค้าไปหนึ่งสเต็ป

เอามาเริ่มกันเลยดีกว่าค่า

นี้คือเจ้าขนตาปลอมที่ไปได้มาค่ะดูเป็นธรรมชาติมากมาย

ปกติไม่ค่อยได้ติดวันนี้ว่าจะลองติดดูซัดหน่อย

ทากันแดดนิดนึงเพราะเดี๋ยวจะออกไปข้างนอกจริงๆ

ตัวนี้ชอบมากๆค่ะตั้งแต่ใช้มีคนทักว่าขาวขึ้น

ช่วยกันแดดได้ดีมาก  เพราะเราเป็นคนไม่เคยระวังไม่เคยยืนในที่ร่ม  ไม่เคยเอามือบังแดดเลยค่ะ

ช่วงนี้เปลี่ยนของใช้หลายอย่างเหมือนกันค่ะ

เริ่มด้วยของกันตายสำหรับคนแพนด้าอย่างเราๆ

คอนซีลใต้ตาตอนนี้ได้เปลี่ยนมาใช้ของ Catrice

ข้อดีที่ชอบคือ นอกจากทำให้ใต้ตาไม่ดำแล้วเรารู้สึกว่ามันทำให้ดูสว่างขึ้นด้วยเมื่อ

เทียบกับยี่ห้อเก่า  จึงได้ทำการเปลี่ยนใจมาเรียบร้อย

เขียนคิ้วก็เปลี่ยนค่ะ  เพราะว่าตอนนี้ผมดำแล้วก็เลยเปลี่ยนสีให้เข้มขึ้น

นี้คือเซทแปรงจิ๋วของ BSC ค่ะพี่สาวซื้อมาฝากใช้ง่ายพกพาสะดวก

ตัวนี้ยังไม่เปลี่ยนใจไปไหนค่ะ

ตอนแรกจะลองเปลี่ยนไปใช้ของ CATRICE แต่ว่ารู้สึกว่าสีมันอ่อนไป

ใช้แล้วไม่ค่อยเห็นเลย(เราก็ไม่ค่อยขาวด้วยค่ะ)..ก็เลยยังคงเป็นตัวนี้

ซื้อมาไว้เพิ่มแล้วอีกอันยังไม่ได้แกะ  

บลัชตอนนี้ใช้ของ Sleek ค่ะจะสีติดดีค่ะ  ต้องปัดแต่น้อยไม่งั้นจะ

พอออกมานอกบ้านเริ่มใช้ชีวิต จะเหมือนวิ่งมาร้อยเมตรเลยค่ะ

ส่วนเปลือกตา ในวันที่ไม่อยากคิดว่าจะทาสีอะไร

เราก็ใช้ตัว Bronzing นี่แหละค่ะลงให้สีเปลือกตา

เป็นสีน้ำตาลอ่อน ธรรมชาติๆ

เขียนขอบตาชิดโคนขนตาด้วยสีน้ำตาลค่ะ

ไว้วันไหนจะแรงค่อยสีดำ

ขนตาปลอมอันแสนจะบอบบาง

อันนี้แปะแล้วข้างนึงค่ะ...ด้วยความไม่ชินตาปรือข้างนึงทันที

ดูแทบไม่ออกเลยค่ะว่าติดขนตาปลอม  เว้นแต่จะมองจากด้านข้าง

ติดทั้งสองข้างแล้วก็ดูขนตาหวานแหววดี  แต่ติดแล้วรำคาญ  555

ผลสุดท้ายก่อนออกไปข้างนอกเดี๋ยวแกะออกดีกว่าค่ะ

ทาปากซักหน่อย....

เย้..ช่วงนี้ผมยาวเกล้าผมได้แล้ว

ปกติไม่ได้ไว้มา 5 ปีแล้วค่ะ 

ตอนนี้ไว้เพื่อวันรับปริญญา

จบแล้วค่าช่วงนี้ก็แต่งแบบนี้ทุกวันค่ะไม่ได้ลงรองพื้น  ส่วนแป้งก็จะมีทาเป็นบางวัน

หายหน้าหายตาไปนาน...เดี๋ยวอีกซักพักจะมีรีวิวตามมาอีกมากมาย

เพราะว่าช่วงทำทีสิสซื้อของเยอะเหมือนกันแต่ยังไม่มีเวลารีวิว

ก็เดี๋ยวรอกเตรียมของเรียนร้อยก็จะมานั่งรีวิวให้ดูว่ามีอะไรน่าสนใจผ่านเข้ามา

ในชีวิตรักสวยรักงามของเราอีกนะคะ

ติชมพูดคุยทักทายหยอกล้อเย้าแย่กันมาได้ค่าาา

(removed) Sasi pewlaung

(removed) Sasi pewlaung

FULL PROFILE