Review: Bobbi Brown Extra Eye Repair Cream ครีมบำรุงรอบดวงตาเนื้อแน่นๆจ้า

6 10

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ห่างหายไปนานพอสมควร มีหลายสิ่งรอรีวิวเยอะมาก
เด๋วจะทยอยจัดออกมานะคะ เริ่มจากวันนี้ก่อน ต่ายจะหยิบอายครีมที่ใช้อยู่ตอนนี้
จริงๆใช้มาสักพักนึงแล้วค่ะ (เกินหนึ่งเดือน) คิดว่าน่าจะพอให้ข้อมูลได้นะคะ
เจ้าอายครีมที่ว่าก็คือ  Bobbi Brown Extra Eye Repair Cream ค่ะ

ได้อายครีมตัวนี้มาพร้อมกับตอนที่ไปซื้อCorrectorกะ Concealer ของเค้าอะค่ะ
พี่ BA แนะนำเพราะ ใต้ตาคล้ำมาก และแห้งทำให้ริ้วรอยมาเร็ว
ถ้าลงคอนซีลเลอร์เลยอาจจะตกร่องได้นะ แล้วก็ไม่เนียนสวยอะ

มีฉลากภาษาไทยกำกับ บอกวิธีใช้ บอกปริมาณและเลขที่ต่างๆ

พอแกะกล่องออกมาจะพบกับเจ้าอายครีมกระปุกอ้วนมากกกกก
เป็นขวดแก้วด้วย หรูดูดีแต่ว่าแอบหนัก ไม่ค่อยชอบในจุดนี้ 

ระยะเวลาหลังจากเปิดใช้งาน ใช้ได้ไม่เกิน 6 เดือนนะคะ เราคิดในใจว่าใช้ไม่ทันแน่ๆเรย 555
เพราะปริมาณที่ให้มาก็ตั้ง 15 ml.แน่ะ ใช้แต่ละทีก็นิดเดียวเอง

เปิดออกฝาสีดำออก จะมีฝาพลาสติกสีขาวรองอีกชั้น เนื้อครีมแน่นมากนะ
ไม่มีไหลเลย มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ไม่ฉุน จุดนี้ชอบค่ะ^^

เวลาจะใช้ ให้ใช้cotton bud  แต้มเนื้อครีม(เพื่อความสะอาด)
ออกมาประมาณเมล็ดถั่วเขียวพอนะคะไม่งั้นมันจะเยิ้มมาก

ลองแต้มเนื้อครีมไว้ที่หลังมือให้ดูนะคะ ไม่มีไหลเลย สังเกตได้

พอเนื้อครีมเริ่มซึมเนอะ จะเห็นความวาวของผิวเลย คืออายครีมตัวนี้ให้ความชุ่มชื้นแบบจัดเต็มมากๆ
ผิวจะอิ่มเด้งขึ้นมาเลยนะคะ แต่อย่างที่บอกคือห้ามใช้เยอะไม่งั้นจะรู้สึกหนักและเหนอะได้
จริงๆแล้วเวลาใช้เนี่ยต้องวอร์มก่อนใช้นิ้วนางซ้ายขวาประกบกัน วนๆนวดๆครีมให้เหลวขึ้น
พอครีมมันโดนความอุ่นจากร่างกายเราก็จะเหลวขึ้น พอทาที่ใต้ตาก็จะซึมได้ดีขึ้นค่ะ
หลังจากใช้มาประมาณ 1 เดือน ผลที่ได้คือ ใต้ตาชุ่มชื้นขึ้นริ้วรอยบางๆดูตื้นขึ้น 
แต่ริ้วที่ชัดๆยังอยู่นะคะ ความคล้ำไม่แตกต่างจากเดิมเท่าไหร่ค่ะ 

สรุป ข้อดี คือ ให้ความชุ่มชื้นได้มากเหมาะมากกับผู้ที่มีผิวแห้ง หรืออยู่ในห้องแอร์เป็นประจำ
                        มีกลิ่นหอมอ่อนๆช่วยผ่อนคลายได้ดี
ข้อเสีย คือ แพง(3,200) ขวดผลิตภัณฑ์หนักมากไม่เหมาะกับการเดินทาง รวมถึงต้องใช้
                       อุปกรณ์เสริมในการตักครีมซึ่งไม่สะดวก ไม่ช่วยให้ใต้ตาหายคล้ำ

หวังว่าจะพอเป็นประโยชน์ได้บ้างนะคะ คอมเม้นท์เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

nizzy_tay

nizzy_tay

สวัสดีค่ะเพื่อนทุกคน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

FULL PROFILE