รีวิว ลิปดินสอ sivanna ที่แสนถูก และ ดี

30 56

สวัสดีค่ะ ในที่สุดก็ได้มีเวลามาทำรีวิวซักที หลังจากเห่อกันมาพักใหญ่ๆ กับเจ้าลิปดินสอของ”SIVANNA”ที่เหล่าบล็อกเกอร์ที่แพรวรู้จักกรีดร้อง ว่ามัน ถูก ดี เริ่ด เกินราคา ซึ่งทำให้คิดได้ว่า ของถูกและดีก็ยังมีในโลกนะเธอ(คอนเซปตามพี่กุ้งอินเตอร์)

ลิปรุ่นนี้ไม่มีชื่อสี แต่มีทั้งหมด 12 สี ไล่ตามตั้งแต่01-12

เนื้อลิปจะไม่แมท จะออกครีมมี่ ทาง่าย สำหรับบางสีที่สีอ่อนอาจต้องทาซ้ำหลายรอบ แต่สำหรับสีที่เข้มทารอบเดียวกลบสีปากได้จริงไรจริง

เรื่องการติดทน ติดทนพอสมควร เพราะด้วยเนื้อลิปที่ไม่ได้แมท จึงทำให้ลิปหลุดได้ง่าย (แต่เมื่อเทียบกับราคาแล้วให้อภัย)

ลิปทาง่าย ลื่น คอนโทรลง่ายเพราะด้วยตัวแท่งที่เป็นในรูปแบบดินสอ ที่สำคัญคือไม่ต้องเหลา ใช้แบบหมุน ทำให้ง่ายและสะดวกเวลาใช้

ทีนี้มาดูในเรื่องราคา อยากบอกว่า กรีดร้อง เพราะเราซื้อออนไลน์ทางเฟสบุ๊ค ในราคา 12 แท่ง 300 บาท ตกแล้วแท่งละ 25 บาท ไม่รวมค่าจัดส่ง ซึ่งถือว่าคุ้มค่ามากๆๆๆ กับคุณภาพและราคา ที่ไปด้วยกันได้ดี ของถูกและดีใครว่าไม่มีจริง เพียงแต่ค่านิยมของคนเราสมัยนี้ ติดแบรนด์ใช้ของก็ต้องแบรนด์ ใครใช้ของตลาดๆ ก็โดนมองเหยียดหยาม ซึ่งเราว่าไม่ถูกเลย เพราะของตลาดๆแบบนี้ก็เป็นของคนไทย คนไทยผลิต คนไทยทำ คนไทยขาย จึงทำให้ต้นทุนต่ำ และสามารถขายได้ในราคาที่ถูก

บ่นๆมาเยอะมาดูสีแต่ละสีกันเลยดีกว่าค่ะ

รวมหมู่บรรดา สาวๆ ทั้ง 12 เบอร์ค่ะ

ลักษณะแท่งเป็นแบบหมุนนะค่ะ ง่ายดี สะดวก ปริมาณมีตามรูป คือหมุนสุดเเล้ว

มาดูสวอทสีกันเลย

ภาพต่อไปที่จะเห็น อาจทำให้หัวใจวายได้ ผู้ที่ิจิตอ่อนโปรดระวังค่ะ

อาจเกิดการฝันร้ายได้ เพราะไม่เคยทำรีิวิวลิปเลย ปากเยินมาก

สรุป
เม็ดสีค่อนข้างชัดเจน แต่สีอ่อนอาจต้องทาซ้ำหลายรอบ เพราะอ่อนมาก
ส่วนสีที่เข้ม ทารอบเดียวก็กลบสีปากได้
กลิ่นเป็นกลิ่นช็อกโกแลต เหมือนขนม น่ากินดี
ต้องทาซ้ำในระหว่าง 3-4 ชม. นับว่าก็โอเคอยู่กับราคาเท่านี้
เเล้วได้คุณภาพเท่านี้เหมาะสมกันดี

ใช้ของถูกที่ดีมี อย. ยังดีกว่าไปใช้ของแบรนด์ แต่เป็นของ ก็อป ไม่มี อย. ทำให้หน้าพัง

เก๋ ดูดี แต่หน้าพัง จะเอาไหมละเธอ

เราเป็นคนนึงที่ก็ชอบนะของแบรนด์ แต่การซื้อแต่ละครั้งต้องคำนวณถึง ราคา ความจำเป็น และความเหมาะสม ว่าเราจะใช้คุ้มมั้ย ไอครั้นจะให้ใช้รองพื้น ลังโคม แต่งหน้ามาทำงาน ซึ่งก็แค่ในออฟฟิตทุกวัน ก็กะไรอยู่ ไม่ได้ออกไปเจอผู้คน เราก็เปลี่ยน มาเป็นรองพื้น ลอริอัล หรือเมย์บาลีน แทน ไรเงี้ย รู้จักปรับใช้ ให้เข้ากับโอกาส จะได้ไม่เสียตังเปล่า

สำหรับวันนี้ไปเเล้วนะค่ะ เจอกันใหม่บล็อกหน้าค่ะ บ๊ายบาย

สามารถเข้าไปพูดคุยกะเราไปแชร์ประสบการ์กะเรา

ได้ที่เพจนะ คลิกดูรายละเอียดที่ข้อมูลส่วนตัวเราเลยจ้า

มาเป็นเพื่อนกันนะ ^^

nuupraew

nuupraew

แฟนเพจ www.facebook.com/missispraew

สวัสดีค่ะ แพรวรักในการแต่งหน้า แต่งตัว ชอบมากๆ จึงลองแต่งหน้า ทำวีดีโอ มาแบ่งปันเพื่อนๆ หวังว่าคงชอบกันนะค่ะ ถ้าชอบก็อย่าลืม

Subscribe ได้เลยนะคะ ^^

MY BLOG : http://praewzii.bloggang.com

มาพูดคุยกันในเพจได้นะค่ะ มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน

FULL PROFILE