Review ลิป แบบ บ้านๆ ^^

4 11

สวัสดีจ้า วันนี้จะมารีวิว ลิปที่ ซื้อมากันนะค่ะ

เดียวจะให้ดูสีปากจริงๆก่อนนะค่ะ

เรามาเริ่มอันที่1กันเลยเน๊อะ  อันแรก จะเป็นของ LIFEFORD เบอร์ LW 329 นะค่ะ

จะบอกว่าชอบสีนี้มากๆ ใช้บ่อยที่สุด สีติดทน สีแน่น สีปากดูสุขภาพดีมาก

อันที่2 REVLON เบอร์ 026 อันนี้จะเป็นลิปกรอส ไม่ติดทนเท่าไรค่ะ กินอะไรไปก็ออกแล้ว><

แต่สีก็ออกนู้ดๆ ดูสวยดีคะ

อันที่3 กับ 4 จะเป็นของ SIVANNA COLORS เบอร์ 07,12 จะบอกว่า เบอร์ 7 ทาแล้ว ป่วยมาก ไม่ค่อยเหมาะกับเราเลย เพราะเราเป็นคนผิวคล้ำ ทาแล้วดับมาก ส่วนสี 12 แซ่บมากกก สวย ทน ประนึ่งว่าใช้แอพ จีนอยู่ ฮาๆ

อันนี้เบอ 07 นะค่ะ

ส่วนอันนี้เบอร์ 12

ไอเบอร์ 07 เนี้ย เราก็เสียดาย เลยลองเอามาผสมกับสี 12 ได้ออกมาเป็นแบบนี้

อันที่ 5 เป็นของ REVLON เบอร์ 647 สีไม่ค่อยติดทน แอบมีตกร่องบ้าง แต่ก็สวยอยู่ค่ะ

อันที่ 6 เป็นของ NYX รุ่นลิปกลอส สี Milan ส่วนตัวแล้ว ไม่ค่อยชอบ

เพราะ ทาแล้วปากดูแห้งๆ ไม่ค่อยสวยผิดหวัง นิดหน่อย แอบมีตกร่องด้วย

จบแล้วนะค่ะ สำหรับการรีวิวลิป บ้านๆ

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ 

ถ้ามีอะไรผิดพลาด ก็ต้องขออภัยไว้ด้วยนะค่ะ  

ลาไปด้วย ภาพของเรานะค่ะ

KhuatKAEW

KhuatKAEW

ชื่อ ขวดแก้ว นะคะ ^^

FULL PROFILE