Review ; New!! Beauty Cottage >> Patal Blend Blusher

18 18

สวัสดีค่ะ

ซาน์ยนะค่ะ 

วันนี้ซายจะมารีวิว

Beauty Cottage , Petal Blend Blusher ค่ะ 

ทางแบรนด์นี้ จะเอาใจสาวๆที่รักวินเทจกันสุดริด ^^

มาพบกับทางผลิตภัณฑ์กันเลย 

เริ่มจาก

กล่องด้านหน้ากันค่ะ 

กล่องด้านหลังค่ะ

สำหรับบรัชออนตัวนี้ เค้าเครมเรื่อง มีวิตามินที่หลายหลายและรวมถึงสมุนไพรด้วย ^^

ตัวตลับค่ะ 

คะแนน แพคเกจ 5/5

ซายให้เต็ม 5 ค่ะ ดีไซน์ สีสันสวย กล่องก็แข็งแรงดีค่ะ ทั้งในส่วนของตลับบรัชออนสีและดีไซน์สวยดีค่ะ 

ซายรู้สึกเหมือนเป็นเจ้าหญิงเลย ฮ่าๆๆ 

ในกล่องก็จะมีการสอนใช้ด้วยนะ

ความคุ้มค่า 5/5 

เปิดตลับออกมา มีหลายสีสวยงามค่ะ ให้ความรู้สึกแพงดี ฮิฮิ แล้วนอกจากนี้ นอกจจากจะเป็นบรัชอย่างเดียวแล้ว  สามารถ ใช้เฉพาะสี เพื่อ ทำเป็น เฉดดิ้ง ไฮไลท์ได้ด้วยนะ  เหมือนกับซื้อหนึ่งได้สองเลยค่ะ

อันนี้คือการแนะนำการใช้งานที่เค้าให้มาด้วยในกล่องค่ะ ด้านหลังก็จะเป็นภาษาอังกฤษค่ะ 

ต่อไปเป็นการรีวิวใช้กับใบหน้านะค่ะ

ด้านซ้ายจะไม่ได้ใช้  ด้านขวาจะปัดแก้มเรียบร้อยแล้วรวมถึงไล้ดั้งแล้วค่ะ 

สีสัน  4/5

สีสวยค่ะ ปัดแล้วสุขภาพดี ไม่ว่าจะวนๆบรัชออน ก่อนปัด หรือจะเลือกแต่สีชมพูกับพีช สองสีผสมกัน ก็สวยค่ะ หลังจากปัดแล้วจะดู โกลว์ๆ ออกบรอนๆทองๆด้วย ไม่ได้แค่สีชมพุพีช อย่างเดียวนะ ^^ ฟิวประมาณเจนนี่ เทียน เลย  ให้ความรู้สึกเป็นธรรมชาตินะ แต่ขอหักหน่อย ที่อยากให้สีที่ปัดออกมาเข้มกว่านี้นิสสนึงค่ะ เพราะต้องปัดหลายๆทีเลย  (ที่จริงซายปัดเยอะมากเลยนะค่ะ แต่ว่าด้วยกล้องที่ไม่เป๊ะพอ เลยไม่สามารถแสดงภาพให้เพื่อนๆเห็นได้เต็มที่เท่าที่ควรค่ะ ขออภัยนะ )

ชัดเจนนะค่ะ ^^ ดูมีสุขภาพดี หน้าไม่จืดไม่ป่วยนะ ^^ แถมดั้งพุ่งด้วยย 

ขอบคุณ Beauty Cottage ที่ให้ซายรีวิวนะค่ะ 

ภาพเมื่อเจอแสงจริงค่ะ 

ก็จะให้ความรู้สึกที่สุขภาพดี ^^ 

คะแนนความทนทาน 4/5 

สีสวย ให้ความเป็นธรรมชาตินะ แต่สำหรับซาย ต้องปัดเรื่อยๆค่ะ 3-4 ชั่วโมงก็จะเติ่มแล้ว

สรุปความพึงพอใจ

ซายให้ 4ครึ่ง/5 เลยค่ะ 

สีสวยย ดูเป็นธรรมชาติ โกล์ๆด้วย ตลับและบรัชด้านในดูแพง เลอค่า ค่ะ

ยินดีหยิบใช้ขึ้นมาและอวดเเพื่อนๆคนรอบข้าง เวลาซายใช้เพื่อนๆก็จะให้ความสนใจกันมากเลยนะ 

ซื้อที่ไหน ใช้ไง แพงมั๊ย บราๆๆ ปลื้มมม ฮิฮิ ส่วนที่หักคือ ต้องปัดหลายๆรอบหน่อยค่ะ เพื่อให้ความเข้มของสีตามที่ซายต้องการ รวมๆแล้วโอเคเลยนะ 

ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจ สามารถไปดูที่shop ของBeauty Cottage ทั่วไปได้เลยค่ะ 

หาซื้อง่าย ไปลองกันก่อนได้นะ ^^ 

-ขอบคุณค่าา

Zaiy_MdZ

Zaiy_MdZ

Hi I'm Zaiy. ซาน์ยนะคะ อยู่ฝรั่งเศส
เรียนจบเกี่ยวกับด้านความงามมา ชื่นชอบเรื่องความสวยความงามมากค่ะ
มีอะไรดีๆจะมารีวิวให้เพื่อนๆแน่นอนค่ะ

❤️ นอกจากนี้ก็ชอบร้องเพลง ชอบน้องหมาน้องแมว ชอบกิน ชอบของถูกและดี 555

ซาน์ยมีช่อง youtube และเพจ facebook ฝากติดตามเป็นกำลังใจให้กันด้วยนะคะ

Contact Me
IG : Zaiy_MdZ
YOUTUBE : Zaiy MdZ official (รีวิวความงาม ชีวิตที่ฝรั่งเศส)
Zaiy MdZ Music (ร้องเพลง แต่งเพลง Cover)
Pony is a Cat (ช่องแมวเค้าเอง น้องโพนี่555)
FACEBOOK PAGE : Zaiy_MdZ official

คิดต่องาน Bussiness Inquiries
Line: malee_artwork
FACEBOOK PAGE : Zaiy_MdZ official

FULL PROFILE