( Jeban's talk) อัศจรรย์สีสันของอายแชโดว์ กับ 7 วัน 7 ลุ๊ค

16 13

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวจีบัน

แนะนำตัวอีกครั้งค่ะ ชื่อ ยูค่ะ

เป็นกิจกรรมแรกเลยที่ร่วมเล่นกับจีบัน (เป็นกำลังใจให้ด้วยคร่าาาาา) 

อายแชโดว์

สำหรับยู อายแชโดว์  เป็นมากกว่าแค่ เครื่องสำอางค์  ค่ะ เพราะในแต่ละวันอายแชโดว์ได้เข้ามาเติมสีวันในชีวิต เปลี่ยนลุ๊ค เปลี่ยนสไตล์ ให้ชีวิตของยูไม่เคยรู้สึกเบื่อกับการแต่งหน้าเลย ยูสนุกมากที่จะได้ลองสีหลากหลายสีลงบนเปลือกตา ผสมไปมาให้เกิดลุ๊คใหม่ๆ ขึ้นในแต่ละวัน   อายแชโดว์จึงเป็นเครื่องสำอางค์ที่ยูมีมากที่สุดแล้วในบรรดาเมคอัพทั้งหมด  

ขอประเดิมกระทู้แรกในเรื่องของอายแชโดว์   ด้วยการรีวิวให้ดูถึงความอัศจรรย์ของ อายแชโดว์ ที่สามารถเปลี่ยนสไตล์การแต่งหน้าไปได้เรื่อยๆๆ  กับ 7 วัน 7 ลุ๊ค อายแชโดว์ที่สร้างสีสันบนเปลือกตาได้หลากหลายแนว

มาเริ่มกันเลยคร่าาาา

วันแรก   Hot Pink Eyes Look

ลุ๊คนี้ง่ายมากค่ะ ใช้ eyedust Make uo store No. fantasy brush สีจัดจ้าน เม็ดสีสวย ละเอียด ติดทน ลงไปเลยค่ะ สีเดียว เอาอยู่

วันที่สอง   Victoria eyes look

วันที่สองเริ่มผสมหลายสีดีกว่า เลยนำ microshadow make up store no. ballade ลงไปทั่วเปลือกตา แล้วนำ eye dust make up store No. Victoria ที่เป็นมากกว่าอายแชโดว์ค่ะ เพราะ เมื่อนำไปผสมกับ Mixing liquid  ก้อจะกลายเป็นอายไลน์เนอร์ ที่สีสดสุดๆๆ 

วันที่สาม  Casual look

Casual ลุ๊คของยู  ใช้ Shimmer eye shadow จากพาเลทสามสี ของ NYX  ทาลงบนทั่วเปลือกตา (แบรนด์นี้ราคาถูก แต่คุณภาพไม่เลวเลยน่ะค่ะ อาจจะเนิ้อสีไม่ดีมาก แต่ก้อติดทนค่ะ) แล้วก้อจัดการใส่ shimmer eyeshadow Shu uemura No. 11M002 (ยกให้เลย ชิมเมอร์สีขาวเนื้อละเอียดสุดๆๆ แน่นเว้อ  ) สร้างความระยับระยับลงบนหัวตา แล้วคัดเบ้าเบาๆๆ ด้วย eyeshadow สีน้ำตาล จากตลับรวมสีของ H&M ( ราคาถูก แต่คุณภาพโอเคมาก  สีติดทน สวย แต่เนื้อสีอาจจะไม่ดีมาก )

วันที่ 4 Orange & Chocolate Eyes Look

ลุ๊คนี้ ใช้ shimmer eyeshadow shuuemura no. me 270  ลงไปทั่วตา แล้วใช้อายแชโดว์เนื้อแมทสีส้ม ของ  H&M ลงไปตั้งแต่กลางตาจนถึงหางตาค่ะ และคัดเบ้าด้วย สีน้ำตาลจาก H&M เหมือนกัน (เห็นป่ะล่ะ H&M ราคาไม่แพงน่ะ แต่ว่าสีสดตามรูปเลยจ้าา)

วันที่5 Brown & PurPle Look

จากลุ๊ค  brown & purple น่ะค่ะ เรื่มต้นด้วย 1. pigment NYX CES- 18 ORO ยูซื้อมา 180 เอง แต่คุณภาพเกินราคา พิ๊คเมนท์เนื้อละเอียดมากก แล้วสีสวย ติดทน  หลังจากนั้นก้อลง สีม่วงเนื้อแมท โทน 2  และตามด้วยโทน 3 ของ  sephora  (ราคาไม่แพง แต่สีทาแล้วอาจจะไม่เหมือนกับที่เราเห็นในพาเลท  และก้อ ติดทนพอใช้ได้)

วันที่ 6  Violet eyes look

ตาม่วงแบบนี้ด้วย การลง  eye dust no. mercury make up store (ดังที่บอกว่าเนื้อละเอียด สีแน้นสุดๆๆ) ลงไปก่อน ช่วงหัวตัว แล้วกลางตาจนถึงหางตา ลง eyedust no. sassy make up store   แล้วก้อเล่นสนุกกับเบ้าตาและหางตาด้วยสีม่วงแมทสองสี จากsephora ตามรูปข้างบนเลยค่ะ

วันที่  7  Lavender Look

ลุ๊คนี้ ผสมหลายสีมาก เลยเอารูปอายแชโดว์ลงค่ะ คือ เริ่มจาก1.  silver shimmer  ลงหัวตา แล้วต่อด้วย 2.bright pink shu uemura no. 11L005  หลังจากนั้นก้อเล่นสนุกกับการผสมสีม่วงแมท 2 โทน ของsephora ตรงเบ้าตาเลยค่ะ

เป็นงัยค่ะ ว่าอายแชโดว์เป็นมากกว่าเครื่องสำอางคฺจริงๆๆ ทำให้การแต่งหน้าสนุกมากขึ้นเยอะเลย

นี่คือ อายแชโดว์ทั้งหมดที่ยูมีค่ะ  ติดตามกระทู้ที่ 2 เร็วๆๆนี้ ยูจะมาอัพเดทตัวเฉพาะที่คิดว่าเริศสุดๆๆ เพราะถ้าอัพทั้งหมด คงต้องทำเป็นหนังมหากาพย์แน่ๆๆๆ

ขอบคุณน่ะค่ะ

angelumi

angelumi

hi!everyone I am umi
I am just an ordinary girl who love in cosmetic and make up.

hope you enjoy my review and tutorial.

IG : umiw

FULL PROFILE