REVIEW : รองพื้น Armani vs Dior :D

2 6

สวัสดีสาวๆทุกคนน :) พอดีวันนี้ว่าง แล้วก็ได้ฤกษ์ซื้อรองพื้นขวดใหม่มาใช้ ตัวแรกก็คือ

Giorgio armani luminous silk foundation เบอร์ 4.5 ในใจอยากได้เบอร์ 4 มากกว่า

แต่ของหมด เลยลองเอามาใช้ดู (4 โทนเหลือง/ 4.5 โทนชมพู) เคยใช้ Lunasol Oc02

(โทนชมพู คิดว่าคงแทนกันได้อะ)

อีกตัวก็คือออ... Diorskin Forever - Teint Haute Perfection Tenue Fusionnelle SPF 25 เบอร์ 010

(เห็น BA เค้าบอกว่า เป็นเบอร์ขาวสุดของโทนเหลือง)

ก่อนซื้อก็ลังเลว่าจะ chanel/ dior ดี เพราะใช้แป้งของชาแนลอยู่ แต่ดั๊นบีเอดิออร์(เซ็นเวิล)

บริการ+ต้อนรับดี เหมือนต้องมนตรา ราคาเต็ม 1950.- บังเอิ๊ญวันนั้นลด 10% เลยต้องสอยมา แหะๆ

อย่างแรกเลยคือชอบกลิ่นมากกกกก ถึงจะใส่น้ำหอมมาก็เหอะ ชอบอะ หอมแนวๆชาแนลเลย

เนื้อของดิออร์ จะเกลี่ยค่อนข้างยากนะคะ เพราะมันจะแห้งเร็วววววว ให้ลุคแมทๆ แต่ปกปิดระดับนึงเลย

โดยรวมก็ชอบนะ แต่เหมือนจะขาวแบบชมพูไปมั้ย (ไหนบีเอบอกนี่โทนเหลือง) 

คะแนน 8/10 (หักตรงเกลี่ยยากไปนิด และ บางคนอาจแพ้น้ำหอมได้นะคะ แต่เราชอบบบ)

มาถึงรองพื้นที่เขาว่าเทพนักเทพหนา ไปด้อมๆเดินในดิวตี้ฟรีรางน้ำ

ป้ายแปะไว้ 1800.- ส่วนตัวชอบเนื้อของ อาม่า มากกว่า เพราะเกลี่ยง่ายดี

ให้ลุคไม่แมท แต่ก็ไม่ฉ่ำเกินไป ปกปิดได้ระดับนึงแต่ไม่มาก ทาออกมาจะดู

ธรรมชาติเหมือนไม่ได้แต่งหน้า แต่เสียอย่างเดียว ไม่น่าเลือกโทนชมพูมาเล้ยยยยยยย

เพราะมันเข้มกว่าผิวววว ทาแล้วดูหน้าหมองๆ แต่ชอบเนื้อผลิตภัณฑ์ค่ะ

ตอนแรกบีเอในดิวตี้ฟรี เค้าก็บอกว่า เบอร์ 3 ดูมั้ยคะ? แต่ด้วยความอ่านรีวิวมาเยอะ

เห็นผิวคนไทยใช้แต่ เบอร์ 4 กัน ก็เลย 4.5 คงได้มั้ง กลัวเบอร์ 3 ขาวเกิ๊น

คราวหน้าคงต้องหาหาซื้อเบอร์ 4 มาใช้ให้ได้ TT

เอาเป็นว่า โดยรวมเต็ม 10 ให้ 9 เลย (หักตรงเบอร์4ของหมดไวมาก) ถ้าได้ใช้เบอร์ 4 คงปลื้มกว่านี้ค่ะ

อันนี้เกลี่ยและเปิดแฟลชให้ดู จะเห็นว่าดิออร์จะขาวกว่าและออกชมพูกว่าอาม่า ทั้งๆที่เป็นโทนเหลือง

หวังว่าจะเป็นทางเลือกนึงสำหรับคนจะหารองพื้นดีๆสักตัวมาใช้นะคะ ขอบคุณที่แวะมาอ่านค่ะ :)

libimseti

libimseti

Jane ;-D

FULL PROFILE