Jeban's talk : อายแชโดว์ที่มีในครอบครอง

8 12

สวัสดีค่ะ

วันนี้จะมารีวิวอายแชโดว์ที่มีไว้ในครอบครอง ขอเกริ่นถึงสภาพหนังตาของเจ้าของกระทู้ก่อน

เนื่องจากหนังตาของเจ้าของกระทู้มันมาก ๆ เวลาทาอะไรก็ตามจะไม่ค่อยติดทน จึงมารีวิวผลิตภัณฑ์      อายแชโดว์ที่มีในครอบครองให้เพื่อน ๆ ได้ดูกัน ทั้งนี้ผลิตภัณฑ์บางตัวอาจจะเหมาะกับท่านอื่นมากกว่าเจ้าของกระทู้ เพราะสภาพหนังตาของคนเราไม่เหมือนกัน อันนี้ก็แล้วแต่พิจารณาของแต่ละท่านนะคะ 

v

v

v

v

ตัวแรกขอแนะนำ

17 eyes --- nude smoke

ขนาด = ?

บรรจุภัณฑ์ = ไม่ค่อยสะดวกในเรื่องของการเปิดใช้ เนื่องจากต้องหมุนฝา บางทีวางไม่ดีฝาก็มีกระเด็น ตกหล่น

เนื้อผลิตภัณฑ์ =  เป็นเนื้อฝุ่น ไม่เป็นผงมาเลอะใต้ตาเวลาทา เม็ดสีแน่น และสีสันชัดเจน เป็นเนื้อแมท 2 สีคือสีน้ำตาลเข้ม และน้ำตาลอ่อน และสีประกายอีก 1 สีคือ น้ำตาลแดงประกาย

ความทนทาน = ถือว่าติดทนนาน ทาตั้งแต่ 7.00 น. - 16.30 น. ก็ยังคงทนจ๊ะ

ราคา = 250 บาท (ถ้ามีโปรจะเหลือราคา 125 บาท ซื้อจากร้าน boots)

คะแนน 

/5

..................................................................................................

in2it --- eye colour palette (ESC02 ponk alert)

ขนาด = 4.5 กรัม

บรรจุภัณฑ์ = เป็นฝาเปิดปิด มีกระจกในตัว แต่ว่าไม่มีฟองน้ำ

เนื้อผลิตภัณฑ์ =  เป็นเนื้อฝุ่น แบบนุ่ม ๆ นะคะ ไม่เป็นผงเลอะใต้ตาเวลาทา เม็ดสีชัดเจน เป็นประกายมุก มีกากเพชรเม็ดใหญ่หน่อยนึง (ใช้มือทาจะได้สีที่ชัดเจนกว่าการใช้แปรงหรือฟองน้ำ)

ความทนทาน = ทนเป็นบางสี สีดำ สีเทา ทนมาก ๆ ทาตั้งแต่เช้าอยู่ยันเย็นและดึกเลยจ๊ะ แต่สีอื่น ๆ ไม่ค่อยทนนะ ตกบ่ายก็สีหายหมดแล้ว

ราคา = 199 บาท

คะแนน 

/5

.................................................................................................. 

in2it --- sheer eye colour (EY02 lime)

ขนาด = 1.5 กรัม

บรรจุภัณฑ์ = เป็นฝาเปิดปิด มีกระจกในตัว มีฟองน้ำแถมมาให้ ตัวฟองน้ำดูแข็งแรง หัวฟองน้ำไม่หลุดง่าย 

เนื้อผลิตภัณฑ์ =  เป็นเนื้อเชียร์ค่ะ นุ่มมาก ทาแล้วให้เม็ดสีชัดเจน เป็นประกายมุก ไม่มีกากเพชรเหมือนตัวบน    เนื้อละเอียดกว่า

ความทนทาน = ตัวนี้ทนมากค่ะ ทาตั้งแต่เช้า เย็นเย็นก็ยังอยู่

ราคา = 179 บาท

คะแนน 

/5

cute press --- color fantasy eye shadow (baked eye shadow)

ขนาด = 2.28 กรัม

บรรจุภัณฑ์ = เป็นฝาเปิดปิด ไม่มีกระจก มีฟองน้ำแถมมาให้ แต่ว่าต้องใช้อย่างระมัดระวังเพราะว่าจะขาดเอาง่าย ๆ

เนื้อผลิตภัณฑ์ =  เป็นเนื้อฝุ่น ทาแล้วไม่เป็นผงที่ใต้ตาค่ะ แต่ว่าใช้มือทาจะให้สีที่ชัดเจนมากกว่าใช้แปรงและฟองน้ำ

ความทนทาน = ตัวนี้ไม่ค่อยทนเลยจ๊ะ ทาตอนเช้าไม่ถึงบ่ายก็หายหมดแล้ว แต่ว่าสีสวย ชอบมาก ๆ โดยเฉพาะสีส้ม

ราคา = จำไม่ได้แน่นอนค่ะ

คะแนน 

/5

sweet princess --- eyeshadow cream (white)

ขนาด = ?

บรรจุภัณฑ์ = เป็นแท่งดินสอหมุน ๆ ใช้งานง่าย ไม่เลอะเทอะ

เนื้อผลิตภัณฑ์ =  เป็นเนื้อครีมมีประกาย กากเพชรเม็ดใหญ่ ทำให้ต้องเกลี่ยดี ๆ 

ความทนทาน = ใช้เป็นเบส สำหรับทาอายแชโดว์เนื้อฝุ่นทับ ถือว่าเพิ่มความทนและความชัดเจนของอายแชโดว์ค่ะ ดีในระดับหนึ่ง แต่ว่าอยากลองที่ดีกว่านี้

ราคา = จำไม่ได้แน่นอนค่ะ

คะแนน 

/5

แถม ๆ ตาที่แต่งเล่นในวันนี้จ๊ะ 

ยังแต่ไม่ค่อยเก่ง แต่จะฝึกฝนไปเรื่อย ๆ นะจ๊ะ 

min_mylove11290

min_mylove11290

รักงานศิลปะทุกอย่าง และรักการแต่งหน้า เพราะคิดว่าการแต่งหน้าเป็นศิลปะอีกอย่างที่เราสามารถสร้างสรรค์ผลงานได้ตามจินตนาการของเรา

FULL PROFILE