รีวิว เปรียบเทียบ มาสคาร่า 3ชิ้น 3ยี่ห้อ 3ระดับราคา ที่ใช้ค่ะ

12 13

สวัสดีค่ะ ทัชชี่ค่ะ แต่ก่อนเป็นคนที่ไม่ได้ใช้มาสคาร่าเลย  แต่ในช่วง2เดือนที่ผ่านมา เกิดอาการ

อยากลอง ! !

เลยซื้อมาเอง 2ชิ้น และอีก 1ชิ้นได้มาจากคุณแม่ค่ะ  ยิ่งใช้ ยิ่งรู้สึกชอบมาสคาร่ามากกกกกกก

จนตอนนี้ ซื้อตุนไว้อีก 2ยี่ห้อ และได้ฟรีมาอีก1ยี่ห้อ ซึ่งยังไม่ได้แกะลองใช้เลย

สรุปตอนนี้อยู่ในตัว 6ชิ้น 6ยี่ห้อ 6รุ่น ที่ไม่ซ้ำกันเลย  555555  อ้ออ  มีมาสคาร่าสีอีกด้วย 1แท่งค่ะ

สิ่งที่ยังไม่ได้แกะใช้  เมื่อแกะลองใช้แล้ว สัญญาค่ะว่า จะเอามารีวิวให้ได้อ่านกันอีกแน่น้อนนนนนนนนนนนน 

ครั้งนี้เริ่มเลยแล้วกันนะคะ  3ยี่ห้อ 3ระดับราคา เปรียบเทียบกันคะ

รูปรวมก่อนเลยนะคะ

เป็นไงคะ  ตื่นเต้นกันไหมเอ่ยยยยย

ก่อนอื่นต้องบอกว่า  นี่คือความเห็นส่วนตัว หลังจากใช้ แต่ละสิ่งประมาณ

2สัปดาห์ขึ้นไปก่อนรีวิวในทุกชิ้นนะคะ  ไม่ได้ครั้งแรกแล้วเอามาบอกเลยว่าดีหรือไม่ ชอบหรือไม่ เพื่อความยุติธรรมค่ะ

และใช้หลังจากดัดขนตาแล้วนะคะ  โดยเราจะดัดจนเกือบหักเลยค่ะ  แต่เราจะดัดได้แค่ระดับเดียว

เราไม่สามารถ ดัดโคน มากลาง และมาปลายได้ค่ะ  เนื่องจากขนตาเราสั้นนะคะ  และในรูป เราจะปัด 2 coats เท่ากัน

นะคะ  อิอิ

ชิ้นแรกค่ะ  Maybelline Hypercurl Volum' Express (easy wash)

อันนี้เป็นอันแรกที่ซื้อเลยค่ะ เลือกแบบไม่กันน้ำ เนื่องจากตอนแรก กลัวคะ  กลัวจะล้างยาก 555 ขี้เกียดใช้ eye

remover ด้วค่ะตอนนั้น  เลยเลือกอันนี้มา  ราคาถูกสุดเลยค่ะ 199บาทมั้งค่ะ ราคาเต็ม  แต่เหมือนได้มาตอนลดเหลือ

179มั้งค่ะ  รุ่นนี้ของกันน้ำ เห็นว่าราคาเท่ากันเดะเลยนะคะ  สำหรับอันนี้ เราถือว่าโอเคนะคะ ปัดง่าย หัวแปรงอาจจะ

ใหญ่นิดนึง แต่ก็โอเคค่ะ  ปัดแล้ว ไม่จับตัวเป็นก้อนเลยยยยยยยยยยย  แม่ปัก 2 coats ขนตาแผ่ดีมากค่ะ  งอน ยาว

ดำ เป็นธรรมชาติมากๆๆๆ  แต่  อย่าว่า มันธรรมชาติไงคะ  ความยาว ความหนา และความดำที่ได้ เลยไม่มาก  ไม่ทำ

ให้ตาเรา pop ดั่งที่เราหวังไว้อ่ะคะ  ระหว่างวัน มีเยิ้มบ้าง แต่นิดเดียวนะคะ  แต่เราเป็นคนตามัน และหน้ามันมากกก

กกกกกก  ทา eye shadow โดยลงeye primer ไม่ว่ายี่ห้อไรก็ตาม ระหว่างวันมันจะไหล มันจะเลอะ ทุกยี่ห้อจริงๆ 

สำหรับเรา อันนี้ เราเลยว่า ไหลถือว่าน้อยกว่าที่คิดไว้มากค่ะ  สรุป วันไหนที่อยากธรรมชาติ  ต้องยกให้อันนี้เลย

ค่ะ

ชิ้นที่ 2 ค่ะ L'oreal False Lash Architect 4D waterproof

เราไม่มั่นใจว่า เราคาดหวังกับสิ่งนี้มากเกินไปหรือเปล่า หลังจากที่อ่านรีวิวของหลายๆคน แล้วบอกว่า มันดีมาก

มาย  หลังจากที่ใช้แล้ว เรารู้สึกผิดหวังค่ะ  ต้องตั้งใจปัดมากๆ มันจับตัวกันเป็นก้อนมากกกกกกก  ทำให้ขนตาติดกัน

มากกกกกกกกก ต้องปัดดีๆ  ดัดดีๆ  ยิ่งปัดรอบ 2ยิ่งแล้วใหญ่เลยคะ  แล้วมันทำให้ขนตาตกด้วย  คือมันหนักมากหรอ 

หรืออะไร ๕๕๕๕๕๕  ขนตาเส้นที่ไม่ติดกับเส้นอื่น  มีตกลงอ่ะค่ะ  ถ้ายิ่งปัดขนตาล่างด้วยแล้ว  เวลากระพริบตา รู้สึก

เลยอ่ะคะ ว่ามันติดๆกัน  = =แถมเราว่า มันแอบล้างออกยากนะ  เช็ดหลายทีมากกว่าจะเอี่ยมอ่ะคะ  แต่ อันนี้ ไม่ไหล

เลยยยยยยยยย  ไม่เยิ้มเลย เหงื่อออกมากแค่ไหนก็เอาอยู่จริงๆ  แถมเนื่องจากมันทำให้ขนตาติดกัน  เลยดูขนตาเยอะ

ขึ้น หนาขึ้น และดำได้ใจจริงๆ   แต่ถ้าปัดดีๆ ก็โอเคนะคะ

สรุป วันไหนที่มีเวลาแต่งหน้า วันที่ไม่แคร์ว่าขนตาต้องเรียงตัวกันสวย  เน้นดำ หนา และวันที่ลุยมากๆ จะใช้อันนี้ค่ะ

ราคาอันนี้ 490กว่าบาทมั้งค่ะ  ซื้อตอนลดราคา10% ที่เคาท์เตอร์ค่ะ เหลือ 450กว่าบาทมั้งค่ะ

ชิ้นที่ 3   Lancome Virtuose

อันนี้เป็นขนาดทนลองนะคะ  เราได้มาจากแม่ค่ะ  พอดีแม่ไปซื้อ voyage palette ของ Lancome มาจากสนามบิน

ค่ะ  เหมือนvoyage paletteแบบนี้ จะไม่มีตามเคาท์เตอร์ปกตินะคะ  จะมีแค่ที่ duty freeเท่านั้นมั้งค่ะ  ก็ ในพาเลตมี

อันนี้ มีแป้ง มีปัดแก้ม eye shadow  ลิป ดินสอเขียนขอบปาก ดินสอเขียนขอบตา และแปรงตาeye shadow ด้วยคะ

เราไม่มั่นใจว่าอันนี้กันน้ำหรือเปล่านะคะ

แต่ เราชอบอันนี้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  มากที่สุดใน 3ชิ้นที่รีวิวครั้ง

นี้เลยยยยยย ปัดง่าย ไม่เป็นก้อนเลยยย  แม่ปัด2 รอบก็ตาม  ขนตางอนได้ใจมากกกกกกก  ยาวขึ้นนนนนนน แต่ยังคง

ความธรรมชาติอยู่  ขนตาแผ่กระจายยยยยยยย  และระหว่างวัน  ไม่ไหล ไม่เยอ้มแม้แต่นิดเดียว  แถมล้างง่ายกว่า

L'oreal ด้วย  ล้างง่ายเหมือน Maybelline เลยค่ะ 

แต่

เราว่ามันยังไม่ดำ ไม่ดูหนา เท่ากับ L'oreal นะ เพราะมันไม่จับกันเป็นก้อนนั่นเอง (สรุป ด่า L'oreal อีกแล้ว)

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

แต่เราก็ไม่ได้ให้อันนี้คะแนนเต็มนะคะ (แต่มากกว่า 2อันที่ผ่านมามาก)

สรุป อันนี้ ใช้ในวัน.... ทุกวันเลยยยยย ชอบมากกกกก  แต่ตอนนี้หมดแล้ว เพราะมันไม่ได้ขนาดปกติอ่ะคะ  และใช้

บ่อยมาก จนหมดเลยค่ะ

จบแล้วค่ะ เป็นอย่างไรบ้างคะ  ขอบพระคุณที่อ่านมาจนจบค่ะ  สำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มีมาสคาร่าที่ชอบ

ก็แชร์กันได้นะคะ  หรือใครที่ ใช้เหมือนเรา แล้ว เอ้ย คิดไม่เห็นเหมือนเราเลย ก็บอกกันได้ค่ะ

ย้ำอีกทีนะคะว่า  เรายุติธรรมกับทุกชิ้น และทุกวันค่ะ  เราดัดก่อน  แล้วปัด 2รอบ ตลอดเลยค่ะ

ครั้งนี้ไปแล้วค่ะ  บายค่ะ

เจอกับเราได้ที่ instagram นะคะ

instagram : tatchii_tachi

ขอบพระคุณคะ

TATCHII

TATCHII

My instagram : tatchii_tachi //
facebook : tatchii.tachi //
see me there. :))

Hi guys ! I'm not an professional makeup artist but I love to share
my makeup look and product reviews on my instagram.

However, in my real life I always wear a natural look not a extreme look for going out.
I'm not need to be "too woman

FULL PROFILE