เห่อสีผม สามวันสามสี! ทอง ม่วง น้ำเงิน!

6 10

วันนี้จะมาอัพเดทสีผมที่ทำเองกันครับ 

หลังจากที่สอบเสร็จแล้ว วันต่อมากลับบ้านก็รีบพุ่งตัวออกไปซื้อน้ำยากัดสีผม

เลือกใช้ของ Schwarzkopf ราคา ห้าสิบบาท 

ตอนแรกซื้อมาสองเดียว สุดท้าย ไม่พอโคนผม ออกไปซื้อสองที่สองมาทำที่โคนผมเพิ่ม

จากผมสีไม่ดำนะครับแต่จะออกน้ำตาลแดงๆ เป็นคนผมสีนี้โดยธรรมชาติอยู่แล้ว/ เอ๊ะหรือผมเสีย? งง

หลังจากกัดสีผมแล้วก็ได้เป็นแบบนี้  >O<

สีของจริงจะสว่างกว่านี้นะครับ โดยเฉพาะโคนผมแล้วก็ด้านใน เพราะพอรอบสองเน้นที่โคน ปลายผมก็เลยกลายเป็นเข้มกว่า เหมือนไล่สีจากโคนสว่างมาเข้มเป็นน้ำตาลทองที่ปลาย// ก็สวยดีนะ --- ปลอบตัวเอง

และด้วยข้อมูลการทำสีผมด้วยยาม่วงหรือ Gentian violet ใช้กวาดปากเด็กน้อยต้อยติ่ง ในการย้อมสีผมจากบอร์ดจีบันนี้แหละ เลยอยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเล่นให้ได้ ราคาก็แค่ 12 บาทแถวบ้าน

เลยซื้อทรีทเม้นต์ของ Berina ราคา 59 บาทมา เพราะกะจะใช้หมักผมที่เสียจากการกัดสีแล้วก็เอามาผสมสีม่วงแว๊กผมด้วยเลย 

ผสมแบบเอาให้พอกได้ทั่วหัวเลยนะครับ จนสองวันต่อมาหัวกลายเป็นสีนี้ สระผมก็หลุดบ้าง แต่สีก็ยังส๊ดสดอยู่ดีนะครับ

ในรูปมันอาจจะดูน้ำเงินมาก เพราะตอนถ่ายมันหลังฝนตก แสงน้อย 

แต่โดนแสงแดดแล้วหัวจะม่วงแบบว่า ...... ม่วงม๊ากกกกกกกกกกกก ม่วงเบสน้ำเงิน แบบจี๊ดโดนใจ

วินมอไซค์มองแบบเหลียวหลัง/ แอบกลัวโดนเอาขวดน้ำปาเหมือนกันฮะ ฮ่าๆ

หัวสีนี้อยู่ได้วันเดียว เพราะคิดว่ามันแรงไปนิด เลยกะจะดรอปมันลงด้วยสีน้ำเงิน

เลยใช้สีฟ้าครามน้ำเงินของ just modern WOW ราคา 89 บาทมาลงทับ

ผลปรากฎว่าาาา

สีม่วงหายหมดเลยกลายเป็นสีน้ำเงินประกายเขียวเหลือบม่วงนิดเดียว

แล้วแต่แสงนะครับ

อวดรูปคู่พี่ตูนนี่แปดสิบสามสาวติสท์สุดสวยยยยยยยย 

สีผมเวลาไม่โดนแดดก็จะเป็นน้ำเงินเหลือบๆ สวยดีมากๆ ฮะ รู้สึกมันมีความเทาอยู่หน่อยๆ ด้วย ไม่งงเนอะ

เวลาทำต้องค่อยๆ แบ่งผมแล้วก็ทำไล่ไปเรื่อยๆ ซ้ายขวาหน้าหลังนะฮะ พอเสร็จแล้วให้เอาพลาสติกคลุมหัวไว้ อาจจะเอาผ้าพันอีกให้เกิดความร้อน สีจะได้ติดดีมากขึ้นๆ 

ทำร้ายผมแล้วก็อย่าลืมบำรุงผมเยอะๆ ด้วยนะครับ ตอนนี้ต้องทรีทเม้นต์หนักๆ เลย/ ใช้น้ำมันมะพร้าวใส่ผมก่อนนอนด้วยครับ ลองไปทำกันดูนะ 

หวังว่าจะมีประโยชน์ครับ/ ขอบคุณน้า จุ๊บ <3

edited - เพิ่มรูปให้เห็นสีปัจจุบันฮะ

moopop44

moopop44

an ordinary boy who loves make-up
instagram : popsicle13

FULL PROFILE