review : Mac Archie's Girls collection

7 19

ฝากเนื้อฝากตัวกับการรีวิวครั้งแรกนะค่ะ 

วันนี้เอา Mac คอลเลคชั่นใหม่มาฝากสาวๆจีบันค่ะ :) 

Mac Archie's Girls ต้อนรับช่วงซัมเมอร์นี้เลย แพคเก็ตเป็นลายการ์ตูนน่ารักมากเลยจ้า

ไปสอยมาได้ 3 สิ่ง ได้ส่วนลด 10 % 

ไปดูกันเลยนะค่ะว่ามีไรบ้าง

• Face Powder # FLATTER ME  : pearlmatte สีสวยมากค่ะ พี่ BA บอกว่าตัวนี้ใช้เป็นไฮไลท์ แล้วก็ปัดแก้มได้ด้วย สีเข้มที่เป็นรูปหัวใจ ใช้แปรงวนๆ แล้วมาปัดแก้ม ส่วนสีรอบๆก็มาปัดทับได้ค่ะ แล้วก็มาไฮไล์ได้ด้วย ปัดรวมๆกันสีสวยดีค่ะ จะออกส้มพีชๆหน่อย ดูสุขภาพดี

• Powder Blush # CREAM SODA สีนี้จะให้สีไม่ค่อยเข้มมากนะค่ะ จะเป็นสีพีชเบาๆ มีวิ้งๆเล็กน้อย ไม่มากค่ะ เป็นอีกสีที่สวยเหมือนกัน เค้าชอบมากเลย ถ้าคนไหนแต่งตาเข้ม สโมกกี้อายแล้ว ปัดแก้มสีนี้เบาๆ ส้มนู๊ดๆหน่อย สวยเลยค่ะ 

Lipstick # BETTY BRIGHT เนื้อสีที่ดูจากกแท่งจะเป็นสีส้มๆหน่อยค่ะ แต่พอทาจริงๆแล้วเค้าว่ามันออกชมพู (คล้ายๆชมพูบานเย็น ประมาณนั้น) ทาแล้วทำให้หน้าดูสว่างดีค่ะ                                                                ** สำหรับลิปสติกของคอลเลคชั่นนี้จะแบ่งออกเป็น 2 เซตหลักๆค่ะ ก็คือ เซตตัวการ์ตูน Betty สาวหวานผมบรอนด์ แล้วก็ Veronica สามเปรี้ยวผมดำ นะค่ะ สีที่เค้าเลือกมาจะอยู่ในเซต น้อง Betty ^^

สุดท้ายกับการ Swatch สีนะค่ะ 

Tip เล็กๆฝากสาวๆ นะค่ะ เวลาที่เราซ์้อเครื่องสำอางค์มา พอเปิดใช้เราจะตัดสติ๊กเกอร์แปะไว้ด้านหลัง คสอ.แต่ละชิ้น แล้วก็เขียนวันที่เราเริ่มใช้เอาไว้ กันลืมว่าเราเปิดใช้ไปแล้วเมื่อไหร่ เพราะ คสอ.แต่ละอย่างก็จะมีวันหมดอายุของเค้าน๊าาา 

ขอบคุณพื้นที่จากจีบันในการรีวิวครั้งนี้นะค่ะ แล้วก็สามๆทุกคนที่แวะเข้ามาชมด้วยค่ะ

delight_lucky

delight_lucky

FULL PROFILE