มาร์คหน้าใสกับ Shiseido กันคะ

6 6

มาร์คหน้าใสกับ Shiseido White Lucent

สวัสดีค่ะ เมย์นะค่ะ วันนี้มีมาร์คของแบรนด์ชิเชโดตัวใหม่มาฝากกันค่ะเมย์เพิ่งได้ลองครั้งนี้เป็นครั้งที่ 2 แล้วใช้แล้วเวิร์คมากค่ะ ผ่อนคลายสบายหน้าหลังใช้หน้าสว่างขึ้นไบร์ทขึ้นเล็กน้อยค่ะแต่สิ่งที่ได้คือผ่อนคลายสุดๆไม่แพ้ด้วยคะ ก่อนใช้เอามาร์คแช่ตู้เย็นก่อนนะคะ

วิธีใช้ง่ายมากๆค่ะ

1.แกะซองมาร์คออก

2.ค่อยแผ่แผ่นมาร์คออกจากกันระวังด้วยนะค่ะเนื้อครีมเข้มข้นมาก(เสียดาย)คิคิ

3.แปะหน้าโล็ดคะ.....แปะจากกึ่งกลางค่อยๆขยายออกด้านข้างคะ

4.รอ 15-20นาทีแล้วแกะมาร์ออก

5.นวดให้เนื้อครีมซึมเข้าหน้าอย่างเบามือคะ........เรียบร้อย

ข้อดี.....ผ่อนคลาย สดชื่น หน้าไบร์ทขึ้นเล็กน้อย ประหยัดเวลาไม่ต้องไปร้านนวดหน้า

ข้อเสีย...เนื้อครีมเข้มข้นมากแห้งค่อนข้างช้า

โดยรวมให้ 8/10 คะ แอบแพงเล็กน้อยตกแผ่นละ 400กว่าบาทมั้ง แอบจำไม่ได้แย้วววว .........บะบายคะ

mayjikiss may

mayjikiss may

ชอบแต่งหน้าค่ะ

FULL PROFILE