★ First Review กับผลิตภัณฑ์ Kissu Kissu ของคุณกัสจังทั้งสองตัว

8 16

.

.

สวัสดีค่าสาวๆชาวจีบันทุกคน 

ชื่อ มีมี่ นะค่า

กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวแรกเลยที่มี่โพสลงจีบัน (ตื่นเต้นจัง >.<)

สิงอยู่ในจีบันมานานแล้วตั้งแต่มอสาม จนตอนนี้ปี2แล้วค่ะ ได้ความรู้จากจีบันเยอะมากกกกกก (กอไก่เยอะๆเลย)

แต่วันนี้มี่จะเป็นฝ่ายมารีวิวให้ความรู้กับชาวจีบันมั่งแล้ว ! ไชโย

ผลิตภัณฑ์ที่มี่จะมารีวิวให้ชมในวันนี้นะค่าก็คือ Kissu Kissu

ของคุณกัสจังที่กำลังบูมมากใน Social Network นะคะขายดีมากเลยทีเดียว

ตอนที่สั่งครีมไปก็หมด ต้องรอเกือบอาทิตย์แหนะ TT_TT

ส่วนตัวมี่ก็ได้ฟอโล่ว instagram ของคุณกัสจังเลยได้รู้จักผลิตภัณฑ์ตัวนี้

และเผอิญช่วงนี้หนังหน้าไม่ค่อยจะน่าอภิรมย์ซักเท่าไหร่ TT_TT บวกกับดูรีวิวจากทาง ig เยอะๆ

เลยสอยมาลองใช้สนองกิเลสตัวเองซะเลย 

ดูซิ๊ว่ามันจะดีเหมือนที่เขารีวิวไว้มั้ย

.

.

.

สอยมาใช้ทั้งสองตัวเลยค่ะ มี

Kissu Kissu Aura Shining Cream 15g. เป็นตัวซีรั่ม (ราคา 800บ.)

Kissu Kissu Acne Control 12m. เป็นตัวแต้มสิว (ราคา 650บ.)

(ชอบแพกเกจมากเลยทั้งกล่องทั้งตัวบรรจุเจ้าหญิงมาก)

ตัวมี่เป็นคนผิวหน้าแห้ง (มาก) ลอกเป็นขุยเลยค่ะ จับแล้วก็สากๆ

และรู้สึกว่าผิวหน้าเริ่มบางแสบแพ้ง่าย มีกระฝ้าประปราย มีสิวอุดตันที่แข็งเป็นไต แต่ไม่ได้มีปัญหาสิวรุนแรง

รีวิวผลิตภัณฑ์หลังจากทาลงบนใบหน้าในครั้งแรกนะคะ

Kissu Kissu Aura Shining Cream

เนื้อครีมสีน้ำตาลอ่อนๆ เนื้อครีมจะลื่นๆ แต่แน่นค่ะ เกลี่ยง่ายซึมเร็ว ไม่เหนียวเหนอะน่ะ

ส่วนกลิ่น ส่วนตัวเฉยๆค่ะ จะหอมแนวผลไม้ส่วนผสมที่เขาเอามาใช้ทำครีม

ผิวแพ้ง่ายก็น่าจะใช้ได้เพราะไม่ผสมหัวน้ำหอม คิดว่าใช้ได้กับทุกสภาพผิวเลยค่ะ 

Kissu Kissu Acne Control

เนื้อครีมสีขาว เนื้อแน่น แต่ไม่เหนียวเหนอะน่ะเลย

หลอดที่ใช้บรรจุก็บีบตัวครีมออกง่าย แต้มเนื้อครีมแล้วซึมไปเร็วมาก ตัวนี้ก็ไม่ผสมหัวน้ำหอมเช่นกัน

ส่วนตัวรู้สึกว่ากลิ่นหอมแบบยา ชอบนะคะ แต่บางคนก็บอกว่าไม่หอม ไม่ชอบกลิ่น แล้วแต่ความชอบส่วนตัวค่ะ

.

.

.

วันนี้มารีวิวไว้เท่านี้ก่อน ไว้ประกอบการตัดสินใจก่อนซื้อค่ะ

อีก 7 วันจะมารีวิวผิวหน้าหลังการใช้ครีมทั้งสองตัวนี้แล้วจะเป็นยังไง 

คิดว่าจะมาลงรีวิวเรื่อยๆเกี่ยวกับครีมตัวนี้ เพราะว่าเห็นเขาบอกว่าสามารถลบเลือนกระฝ้าได้ด้วย

เผอิ๊ญเผอิญเป็นคนมีกระฝ้าและหน้าแห้งขุยอยู่แล้ว (เสร็จเรา 

)

ดูซิ๊ ~ ว่าผลลัพธ์จะเป็นยังไงหว่า รอชมกันอีก 7 วันนะคะสาวๆ

memimime

memimime

สวัสดีค่า ชื่อมีมี่นะคะ
สาวไซด์ xxs หน้าเท่าแผ่น CD
ชอบสีพาสเทล ^____^

FULL PROFILE