✿✿REVIEW ::Maybelline Color tattoo 24 hr ตื่นเต้นมากกก :P✿✿

18 17

สวัสดีค่า สาวๆจีบันทุกคน 

วันนี้มีของเล่นใหม่สุดแสนที่จะฮิต และได้ครอบครองหัวใจสาวๆหลายๆคนไปเรียบร้อยแล้ว  

คิดว่าคงไม่มีใครไม่อยากได้เป็นแน่ เพราะ ของเล่นใหม่ชิ้นนนี้ มันช่างน่าฟัด 

และเหมาะกับ Summer ที่จะมาถึงเร็วๆนี้ ซะนี่กระไร 

ไม่รอช้าค่ะ เล็กจะมารีวิว  Maybelline Color tattoo 24 hr 

ทั้ง 3สี ที่ทาง Maybelline ส่งมาให้ 

เพราะว่าไปร่วมละทะเบียน 100 คนผู้โชคดีที่จะได้ทดลองใช้ ทั้ง3 สีโดยการสุ่มเลือกให้ค่ะ 

มาดูกันเลยย

แพกเกจและซองน่ารักมากเลยค่ะ ดูดีมีระดับมากๆ แบบว่ามาเป็นหลุมๆเลย

ชอบมากๆค่ะ ดีใจมากๆ ><  

สวยมากเลยค่ะ อยากเก็บไว้นานๆ ><

นี่คือหน้าตาของทั้ง3 สหายที่ได้รับมากค่ะ 

สวยมากๆๆ แต่แอบอยากได้สีฟ้าง่าา 

มีสี ดังนี้ เรียงจากซ้ายไปขวาเลยนะคะ 

สีแดง 30 Pomegranate Punk

สีบรอนซ์ 15 Audacious Asphalt,  

สีทอง , 45 Bold Gold

ลองมาเปิดฝาดูค่ะ อร่ามตามากๆ โดดเด่นทั้ง3 สีเลยค่ะ กินกันไม่ลง ชอบอ๊าาา >//<

ลองมาดูที่เนื้อชาโดวนะคะ เป็นแบบชิมเมอร์เล็กๆละเอียดมากค่ะ

ที่นี้ลอง สว๊อชให้ดูค่ะ เม็ดสีแน่นมากก จริงๆนะ คือมันค่อนข้างเนื้อละเอียดเลยแหละ

มาให้คะแนนมั่ง 

แพกเกจ ; 9/10  แพกเกจดูโอเคเลยค่ะ แต่หักตรงที่ว่ามันหนักไปนิดนึง เวลาพกพาอาจไม่ค่อยสะดวก

แล้ว ฝามันเป็นสีดำเหมือนกันหมดเลยค่ะ ดูยาก

น่าจะเป็นไปตามสีของเนื้ออายแชโดว เพราะจะได้หยิบไม่พลาดค่ะ

คุณภาพ 10/10 ; ให้เต็มเลยนะคะ เพราะอะไรน่ะเหรอ คือเอาตรงๆนะ เจ้า3ตัวเนี๊ย มันเป็น

แบรนด์ที่ราคากลางๆแต่คุณภาพเหลือล้นค่ะ เนื้อมันละเอียดมากเลย ปาดมาแค่นิดหน่อยก็ติดแปรงแล้วค่ะ

คือไม่ต้องใช้เยอะ ไม่ต้องทาซ้ำๆ เพราะว่าเม็ดสีแน่นมาก อาจเป็นเพราะว่ามันเป็นแบบครีม ดูจากรูป

นั่นคือไม่ได้ลงไพรเมอร์นะ จะเห็นว่าเนื้อติดมาดูมากค่ะ แล้วไอ่ตรงชิมเมอรมันเก่งมาก

ที่สามารถเกาะกันมาอย่างเหนียวแน่น เราไม่ค่อยชอบซื้ออายชาโดวเนื้อชิมเมอร์เท่าไหร่นะ

เพราะเหตุผลว่าเวลาปาดออกมา มันมักจะมาแต่สีอ่ะค่ะ ชิมเมอรหรือกลิตเตอร์ไรเนี่ย มันไม่ค่อยเก่ง

แทบไม่ติดเลย แถมบางวันขี้เกียจทาไพรเมอร มันติดแบบว่าเบาบางมากเลยค่ะ 

ความทน 9/10 ;  ค่อนข้างเกาะแน่นค่ะ แต่หักเพราะว่าอาจะต้องรอให้มันเซ็ตตัวซักพัก 

แต่ถ้าทิ้งไว้นานๆหลุดยากพอควรค่ะ ตามที่ทางผลิตภัณฑ์เคลมไว้เลยค่ะ 24 ชั่วโมง

แบบว่าไม่ปาดไพรเมอรมันก็ติดค่ะ  สวดยอดดด :P

สรุปว่า  ยอมค่ะ สำหรับตัวนี้ เก่ง เริ่ด คุ้ม ถูก สีสวย  แนะนำเลยจ้า

ลากันไปด้วยภาพนี้ค่ะ

ขอขอบคุณทางmaybelline มากเลยจ้า ที่ส่งมาให้สาวๆได้ลองกัน รวมทั้งเล็กด้วย

ชอบมากเลยค่ะ :)

คำเตือน (รีวิวผลิตภัณฑ์นี้ไม่ได้เป็นโฆษณาชวนเชื่อหรือหลอกลวง แต่มาจาก  ผู้รับชมควรใช้วิจรณญาณ)

leklovedog

leklovedog

lek_35469@hotmail.com

FULL PROFILE