[Review ครั้งแรก]>> Sleek make up & OP cleansing milk

12 23

สวัสดีจ้า ^/^ 

ชื่อ ไอ นะคะ นี่เป็นกระทู้รีวิวแรกของเรานะคะ : )

ตื่นเต้นแล้วก็ตั้งใจทำมากๆเลยจ้า มีอะไรติชมได้เลยนะคะ

สิ่งที่จะนำมารีวิวในวันนี้ก็คือ......??

รูปรวมก่อนน๊า

1.Sleek make up -- oh so special palette

เนื่องจากได้ยินชื่อเสียงความสวยงามของเมคอัพของแบรนด์นี้มาสักพัก จึงตัดสินใจไปลองหามาเล่นดูบ้าง ซึ่งก็ไม่ผิดหวังเลยค่ะ เม็ดสีสวย ติดทน แต่เวลาใช้อาจจะฟุ้งกระจายบ้างเล็กน้อย  ใช้ได้หลายลุคนะคะ โทนนี้ จะมีแบบชิมเมอร์และแมทค่ะ สวยงามมากๆ

สวอชสีให้ดูจ้า ถ่ายตอนกลางคืน ใช้แสงไฟนะคะ ><

ไล่สีจากแถวบน ซ้ายไปขวา ตามด้วยแถวล่าง ซ้ายไปขวา นะคะ

2.Sleek make up --  blush palette โทนสี lace

พาเลตนี้สีจริงกับในรูปจะเพี้ยนหน่อยค่ะ เพี้ยนตั้งแต่ตอนซื้อมาแล้ว TT โดยเฉพาะสีขวาสุด ในรูปจะออกชมพู

มาก แต่สีจริงจะออกแดงเลยค่ะ แต่ลองใช้ดูก็โอเคนะ แต่อย่าหนักมือมากค่ะ : )

สวอชสีให้ดูจ้า เรียงจากซ้ายไปขวานะคะ

ใกล้ๆนะคะ

3.Oriental princess - Make off gentle cleansing milk

ตัวนี้โดยส่วนตัวแล้วชอบค่ะ  ^^ โดยเฉพาะราคา ที่ค่อนข้างถูก แถมคุณภาพยังดีด้วยค่ะ ปลื้มมมม : ))

มาดูการทดสอบในการใช้ลบอายแชโดว์ที่เพิ่งสวอชไปนะคะ 

ผลที่ออกมา จะพบว่ายังเหลือรอยดำจางๆ ของสีดำ อยู่นะคะ

เนื่องจาก พิกเมนต์ของ sleek แน่นมากค่ะ แต่สีอื่นลบสะอาดหมดจดค่ะ (ใช้รอบเดียวนะคะ)

ต่อไปมาดูการลบ sleek brush กันค่ะ พบว่าสามารถลบได้สะอาดหมดจดทุกสีเลยค่าา ^^

* ขอจบการ รีวิว ไว้เพียงเท่านี้นะคะ สวัสดีค่าา ^/^

* ขอบคุณทุกเม้นที่เม้นให้กำลังใจด้วยน๊า 

* มีอะไรสงสัยสอบถามได้จ้า

Airada

Airada

><

ชื่อ ไอ นะคะ

อายุ 21 ปีแล้ววค่ะ ^^

สนใจเรื่องการแต่งหน้า เครื่องสำอางค์ ช้อปปิ้ง (โดยเฉพาะอันนี้ ชอบมาก 55)

: )

FULL PROFILE