[+ Review Chanel+] ความรู้สึกที่ใช้ CC CREAM SPF30/PA+++ & MAT LUMIERE EXTREME SPF20/PA+++

4 6
รีวิวความรู้สึกที่ได้ใช้ CC CREAM และแป้งผสมรองพื้น
MAT LUMIERE EXTREME แบรนด์ CHANEL

ตอนแรกเราคิดว่า CC Cream ไม่น่าจะเข้ากับผิวสีน้ำผึ้งแบบเรา
(สีน้ำผึ้งนี่โทนเหลืองไหมหว่า...ใครทราบช่วยแนะนำด้วยนะคะ^^)
ทาออกมาจะเข้ากันกับสีผิวไหม? ผิวขาว-ผิวโทนเหลือง
สภาพผิวน่าจะใช้ได้เข้ากว่า เพราะ CC Cream รุ่นนี้มีแค่โทนสีเดียว
ปรากฎว่าผ่านอยู่ระดับผิวเราน่าจะจัดอยู่โทนเหลืองนะ
เราใช้มีความรู้สึกว่าเนื้อครีมทาแล้ว
ซึมสู่ผิวได้ดีเลยทีเดียว ยิ่งใช้คู่กับแป้งผสมรองพื้นชาแนล
มันดูผ่องๆดูมีออร่าดี มีส่วนผสมของสารกันแดด SPF30 PA+++
มีคุณสมบัติเฉพาะตัวในการบำรุงผิวและปกป้องผิว

ส่วนแป้งผสมรองพื้น MAT LUMIERE EXTREME
มีส่วนผสมของสารกันแดด SPF20 PA+++ ปกปิดได้ดีทีเดียว
เมื่อใช้คู่กับ CC Cream ให้ความรู้สึกที่ผ่องเด้งขึ้นมาทันที
**การปกปิดเหมาะสำหรับผิวที่ไม่มีปัญหามากนัก
ผิวที่เป็นริ้วรอยเยอะๆก็อาจจะต้องมีตัวช่วยบ้าง
แล้วแต่สภาพผิวของแต่ละบุคคลด้วยจ้า..

อ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับรายละเอียดที่เคยอัพเดทไว้จ้า
**ดูคุณสมบัติ CC Cream Chanel จากที่นี่ได้เลยจ้า

สรุปแล้ว จากการที่ได้ใช้ CC CREAM
 ให้ความรู้สึกที่บางเบาและปกปิดเนียนเรียบ
ไม่เหนอะหน้า บางเบาสบายผิวดี
หลังทาแล้วดูเรียบเนียนขึ้นทันที
ผลลัพธ์ที่ได้คือสภาพผิวเนียนๆผ่องๆดี
ส่วนเรื่องคุมมันไหม คุมมันได้พอสมควร

เราลองเอากระดาษซับมันซับๆดูก็ยังติดทนนานยังเด้งได้ดีเลยเดียว

ข้อเสีย ราคาสูง เมื่อเทียบกับแบรนด์อื่นที่สามารถใช้ทดแทนกันได้

มีโทนสีผิวให้เลือกแค่สีเดียว อาจจะไม่เหมาะกับผิวคล้ำ

สำหรับเราที่มีสภาพผิวหน้ามัน คุมมันได้พอสมควร
แต่ระหว่างวันยังมีความรู้สึกหน้ามันๆอยู่

** สภาพผิวแต่ละบุคคลไม่เหมือนกันโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน
และหาข้อมูลอ้างอิงเพิ่มในการประกอบด้วยนะคะ ^^

kikujungna

kikujungna

Hi...จุ๊บุ๊ๆ คะสาวๆ

เราชื่อ มิ้งค์ เป็นสมาชิกเล่น Jeban 2009 ชอบเข้ามาชมสาวๆจีบันแต่งหน้าพร้อมเรียนรู้ ฝึกฝน ร่วมเล่นกิจกรรม ฯลฯ และอ่านเรื่องเล่าแชร์ประสบการณ์แลกเปลี่ยนเกี่ยวกับความงาม ณ วิถีชุมชนของเว็บจีบันจ้า..^^

โดยปกติแล้ว ชอบการแต่งหน้า แต่งตัว เปลี่ยนทรงผมสีผมตามอารมณ์ ว่างๆชอบเขียน Blog ชอบหางานอดิเรกทำ เป็นการฝึกไอเดียให้อาหารสมอง ผ่อนคลาย คลายเครียดและสนุกที่ได้คิดได้ทำ

บางเวลาก็ดูหนัง ตีแบต ท่องเที่ยว(เป็นไปได้อยากเที่ยวรอบโลก55+) ที่สำคัญ ต้องขอบคุณ เวบจีบันนะคะที่ทำให้ได้พัฒนาบุคลิคกภาพทั้งการแต่งหน้าและรวมไปถึงข้อมูลแบ่งปันดีๆจากสมาชิกทุกคนค่ะ

ทักทายพูดคุยหรือสอบถามเพิ่มเติมกันได้ที่

Facebook :-)
https://www.facebook.com/Kikujungnacom
Mail:-)kikujungna.com@gmail.com
Blog:-) http://kikujungna.bloggang.com

FULL PROFILE