ขัดผิวด้วยมะขามเปียก (ผิวสวยราคาประหยัด)

12 18

สวัสดีเพื่อนชาวจีบันทุกคนนะคะ เนื่องจากวันนี้หยุดงาน มีเวลาว่างเยอะเป็นพิเศษ ก่อนอาบน้ำจึงหามะขามเปียกมาขัดผิวสักหน่อย จึงกลายมาเป็นรีวิวการขัดผิวในราคาประหยัด ด้วยมะขามเปียก สมุนไพรยอดฮิตนั่นเอง!! อุปกรณ์มีไม่มาก ส่วนตัวใช้มะขามเปียก 1 ก้อน (ประมาณ 1 กำมือ) นมสดประมาณ 1 แก้ว ตามภาพเลยค่า

ขั้นตอนแรก นำมะขามเปียก 1 ก้อน (ประมาณ 1 กำมือ) ใส่ถ้วย หรือภาชนะอื่น ตามสะดวก แล้วตามด้วย นมสดประมาณ 1 แก้ว หรือเพื่อนคนไหนชอบแบบข้นๆ ก็ไม่ต้องใส่มากนะคะ ^^ 

แช่มะขามเปียกกับนมสดไว้ ประมาณ 1 ชั่วโมง หรือน้อยกว่า เพื่อให้มะขามเปียกกับนมสด กลายเป็นเนื้อเดียวกัน ตามภาพจะได้ครีมมะขามเปียกนมสด กลิ่นหอมอ่อนๆ 

หลังจากขัดเสร็จแล้ว ส่วนตัว รู้สึกได้ถึงผิวเนียนนุ่ม และใสขึ้น จากภาพไม่ได้มีการตกแต่งใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ ขดแอบดกไปหน่อย ช่วงนี้ไม่ได้แว๊กออกเลย แหะๆ >///<

Nunnunii

Nunnunii

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนจีบันทุกคนนะคะ นันท์เป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากตัวด้วยค่ะ หากผิดพลาดประการใด ขอโทษด้วยนะคะ ^^

FULL PROFILE