::::{✿Review✿}Hada Labo Arbutin Whitening Lotion ::::

3 12

ครั้งแรกของการรีวิวค่ะ ต้องขอเกริ่นก่อนว่าได้มีโอกาสร่วมกิจกรรมทาง Facebook กับทาง Hada Labo และได้รับเจ้าตัวนี้มานั่นก็คือ เจ้า Hada Labo Arbutin Whitening Lotion ขวดสีน้ำเงิน ขนาด 100 มล. เห็นทางวัตสันก็จะมีขาย ราคาประมาณ 320 บาท(ไม่แน่ใจค่ะ ถ้าจำไม่ผิดนะ อิอิ)

ส่วนผสมของเจ้าตัวนี้ก็จะมี

Water, Dipropylene Glycol, Glycerin, Arbutin, Betaine, PPG-10Methyl Glucose Ether, 

Styrene/VP Copolymer, Disodium Succinate, Methylparaben,Tremella Fuciformis 

Polysaccharide, Succinic Acid, Sodium Hyaluronate,Magnesium Ascorbyl Phosphate.

และผลิตภัณฑ์ตัวนี้มีส่วนผสมของ Arbutin ด้วย สาวๆคงทราบกันแล้วว่าเจ้า อัลฟ่าอาบูตินเนี่ยจะช่วยทำให้ผิวขาวกระจ่างใส ช่วยในเรื่องของจุดด่างดำที่เกิดจากสิวได้ดี

เนื้อผลิตภัณฑ์ : เป็นน้ำใสๆขุ่นๆนิดๆถ้าเทียบกับเจ้าขวดสีขาวเพราะขวดสีขาว จะเป็นน้ำใสๆ

วิธีใช้ : หยดใส่มือสัก 1-2 หยด และก็เอาฝ่ามือมาถูๆกันแล้วตบเบาๆทั่วหน้า หลังตบไปสักพักจะรู้สึกได้ว่าหน้าจะหยุ่นๆ ดึ๋งๆ เหมือนโฆษณาจริงๆนะค่ะ (ก็อธิบายไม่ค่อยถูก 555) อ่านแล้วอาจจะรู้สึก งง ต้องซื้อมาลองใช้ค่ะ ฮ่าๆ

ผลลัพธ์ : หลังการใช้มาได้สักระยะนึง รู้สึกว่าผิวหน้ามีความชุ่มชื้นมากขึ้น รู้สึกเหมือนเวลาทาแป้งหรือแต่งหน้าได้ง่ายขึ้น ความขาวกระจ่างใสและรอยดำของสิว ยังไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ คงต้องลองใช้ไปอีกสักพัก เพราะว่าพวก Skin care ทั่วไป คงต้องให้เวลาในการทำงานของเค้าหน่อย มันคงจะไม่ได้เห็นผลชัดเจนภายใน ครั้ง สองครั้งแรกที่ใช้หรอกเนอะ 

อันนี้จะเป็นรูปของการทำงานของเนื้อผลิตภัณฑ์ค่ะ 

baifern912

baifern912

FULL PROFILE