Return Lipstick !! ลิปสติกแท่งเก่า โดนใจสุดๆ ><

7 10

สวัสดีจ้า ชาวจีบันที่น่ารักทั้งหลาย ตื่นเต้นๆ ><' (เพิ่งตั้งกระทู้ครั้งแรกผิดๆถูกๆยังไงขออภัยด้วยนะคะ)

เอาละ ขออนุญาติเกริ่นนำเล็กว่าติดตามดระทู้ของจีบันมานานแต่ไม่ได้เป็นสมาชิกสักที 

เพราะไม่ได้สมัคร 555+ ตอนนี้ทนไม่ไหวแล้วต้องสมัคร เพราะติดตามกันทุกวันทุกกระทู้ของหลายๆท่านในนี้

จึงมาขอเป็นหนึ่งในสาวกจีบันด้วยละกันนะค้า 

กระทู้แรกวันนี้ของเราพูดถึงเมคอัพที่ซื้อมาใช้เมื่อนานมาแล้ว แต่ตอนนั้นรู้สึกเฉยๆกับมันเลยใช้บ้างไม่ใช้บ้าง

แล้วก็ไม่ได้ใช้อีกเลย เพราะมัวแต่วี้ดว้าย กับของใหม่ที่ใช้ไม่ค่อยทัน 55555

ตัวแรกเป็นลิปสติก แบบ 2 in 1 ซึ่งหลายคนคงรู้จักแบรนด์นี้กันดี นั่นก็คือ Bisous Bisous 

แบรนด์น่ารักๆที่ขายดิบขายดีกันอยู่ตอนนี้และมีคอลเลคชัั่นออกมามากมายหลายเซ็ท

แต่ตัวที่จะพูดถึง นั่นก็คือ 

Bisous Bisous Duo Chic Lipgloss & Lip Stick

เป็นลิปสติกรุ่นเก่านะคะ มี 2 ด้านด้านนึงเป็นกลอส อีกด้านเป็นลิปสติก

มีให้เลือกด้วยกัน 3 สี 

No.1 – Pink Nude tone

No.2 – Beige Nude tone

No.3 – Peach Nude tone

สีที่ ซื้อมาคือ เบอร์ 02 นะค่ะ Beige Nude tone

กลอสสีนมๆทาแล้วจะดูใสๆเพิ่มความน่ารักให้กับตัวลิปสติกที่เราทา

สีสันอันสดใสของมัน 

แท่น แทน แท้น

ปล.อายจังแขนแอบใหญ่ 555555+ 

หวังว่าเพื่อนๆทั้งหลายที่มีเครื่องสำอางค์อยู่เยอะแยะ จะได้แนวคิดการนำเหล่าเครื่องสำอางค์เก่าๆ

มาลองเล่นดู อาจจะชอบมากกว่าตอนแรกที่ซื้อมาก็ได้นะ

แต่เครื่องสำอางค์นั้นต้องไม่หมดอายุแล้วนะจ้ะ 

ไปล่ะ ...

Mangporz

Mangporz

สวัสดีค่ะ ...ชาวจีบันทั้งหลายขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ:)

FULL PROFILE