♥ REVIEW BB White อาหารเสริมจากเกาหลี ขาวจริงหรือ มีรีวิวจ้า

3 91

สวัสดีสาวๆ เว็บ Jeban ทุกท่านนะคะ ก่อนอื่นขอชี้แจงก่อนเลย ภาพทุกภาพ เป็นภาพที่ดีมถ่ายเองนะคะ อาจมีลายน้ำติดมา เพราะโดยส่วนตัวเป็นแม่ค้าค่ะ แต่ชอบเรื่องสวยๆงามๆ เลยอยากเล่าสุ่กันฟังค่ะ **ไม่มีจุดประสงค์ที่จะขายของนะคะ ^_^ (เป็นครั้งแรกที่ รีวิว แอบตื่นเต้น อิอิ)

วันนี้ดีมจะมาแชร์อาหารเสริม แบรนที่2ที่ลองทานในชีวิตค่ะ 

จริงๆ ดีมเคยทานอาหารเสริมผิวขาวตัวนึง ไอวอ... กับAHA ผลที่ได้แย่มากๆ ซื้อมา2พันกว่า

แต่พอกินแล้วมีผลกระทบ แสบท้อง มึนหัว ดีมเลยหยุดกินค่ะ ทั้งๆ ที่กินไปได้ไม่ถึงเดือน

แต่พอเรามาเจออาหารเสริมตัวนี้ BB White เลยอยากลองดู เพราะทานได้นาน ที่สำคัญราคาไม่แพงมากค่ะ

วันนี้ดีมจะมาขอแชร์อาหารเสริม แบรนที่2ที่ลองทานในชีวิต ^_^

ตัวนี้ตอนที่ดีมซื้อมากินยังไม่ได้รับอย จากไทยนะคะ แต่ตอนนี้ได้รับอยเเล้วจ่ะ

เป็นของบริษัท yuyu บริษัทนี้ดังเรื่องอาหารเสริมค่ะ ดาราเกาหลีนิยมทาน

คำโฆษณาแค่นี้ ดีมก็ปักใจซื้อไปครึ่งเเล้วจ้า..

ในกล่องจะแพ๊คแบบนี้เลยค่ะ ซื้อมา4ร้อยกว่าบาท ทานได้2เดือน คุ้มนะคะ พกไปไหนมาไหนก็สะดวกค่ะ

ถึงเวลารีวิว จากความรู้สึก ของคนที่ทานมา2เดือนจ้า!!!

ตอนที่ดีมกิน ดีมกินวันละเม็ดค่ะ ตอนตื่นนอน ยังไม่ได้ทานอะไร ท้องว่างๆเลยจ่ะ 

กินกี่วันเห็นผล ประมาณ 4 วันนี่เริ่มเห็นผลเเล้วนะคะ คือหน้าจะเนียนขึ้นมานิส เวลาออกแดดจะเห็นความเปลี่ยนแปลงเลยค่ะ แบบไม่ได้ทาบีบี ทาผิว

- เม็ดยา จะไม่มีกลิ่น กินแล้วไม่ขม ลื่นๆค่ะ ดีมเป็นคนกินยาเม็ดยากมาก แต่ตัวนี้กินง่าย ปลื้ดเดียวลงคอค่ะ

- กินตอนเช้าตอนท้องว่าง ไม่มีผลข้างเคียง ไม่แสบท้อง ไม่มึนหัว กินได้ทุกวันไม่มีเบื่อค่ะ 

- ที่สำคัญอาหารเสริมตัวนี้ จะช่วยเรื่องฝ้า กระด้วยค่ะ แต่ดีมไม่มีปัญหาเรื่องนี้ เลยอาศัยอยากได้ขาวค่ะ แต่ตอนที่ทาน ผิวหน้าก็โอเคนะคะ แต่งหน้าได้แบบสบายใจค่ะ เพราะหน้าจะดูเนียนขึ้น 

***สิ่งที่ต้องทำขณะที่กินอาหารเสริมตัวนี้ คือกันแดดค่ะ พยายามหลีกเลี่ยงการโดนแดดให้น้อยที่สุดจะดีมาก เพราะดีไป รร ก็นั่งมอไซร์ โดนแดดกระจายเลยจ้า มันจะทำให้ปสิทธิภาพลดลงค่ะ  

***แนะนำลองหา วิทซี มากินคู่ รับรงเลิศค่ะ

โดยส่วนตัว พอใจ และชอบมาก

ราคาประหยัด ดีมให้ 10/10 เลยค่ะ ราคานี้ได้ดีแบบนี้ สุดยอดเลย

เห็นผล ดีมให้ 9/10 ค่ะ เพราะช่วงที่กิน คือกินครั้งแรกยังลองผิดลองถูกค่ะ

***ดีมกำลังจะลอง ทานอีกกล่อง คราวนี้จะลอง ทานวันละ2เม็ดนะคะ เห็นผลยังไจะมารีวิวจ้า***

(รอบนี้รูปน้อยไปหน่อยนะคะ เพราะรูปอื่นดีมใส่ลายน้ำเมลหมดเลย เอามาโชว์ไม่ได้ ขอโทษด้วยน้า)

เอารูปรีวิว มาให้ดูเเล้วจ้า รูปแรกตอนดีมอยู่ประมาณ ม.5ค่ะ จะค่อนข้างคล้ำนะคะ

รูปสอง พึ่งถ่ายเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ค่ะ ตอนไปเที่ยวแพร่จ้า

** 2 รุปนี้ไม่ได้ตกแต่ง อะไรเพิ่มนะคะ ทำรีวิวไม่ค่อยดีต้องขออภัยด้วยน้า

NavyBlue

NavyBlue

FULL PROFILE