Q: วิธีผสมสีผม ชมพูพาสเทล

0 4

ตอนนี้ทำสีผมแค่ตรงปลาย หรือ ombre กำลังเป็นที่นิยม ยิ่งช่วงนี้ใกล้จะปิดเทอมแล้ว ยิ่งเฟ้นหาสีผมมาทำให้ปิดเทอมนี้มีสีสันขึ้นใหญ่เลยค่ะ พอดีเป็นคนผิวขาว หน้าหมวยๆ ตอนแรกบอกเพื่อนว่าจะทำสีบลอนเขียวแล้วกัดตรงปลายด้วยสีเทาของเบอรีน่า แต่เพื่อนบอกว่าหน้าเราเข้ากับผมสีเข้มมากกว่า เลยคิดว่าจะคงสีน้ำตาลเข้มมมมม ที่เป็นการหลุดของสีดำที่เคลือบไว้เมื่อตอนเปิดเทอมค่ะ ทีนี้ก็ยังไม่หายคันไม้คันมือสิน่า ยังอยากทำอะไรกับผมต้อนรับปิดเทอมซะหน่อย เลยคิดว่าจะทำสีผมส่วนปลาย (ผมต่อ) เป็นสีชมพูพาสเทล อยากซื้อสีมาผสมเองด้วยค่ะ เพื่อความประหยัด

หากใครทราบวิธีผสมสีผมให้ออกมาเป็นสีชมพูพาสเทล รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ 

bamta

bamta

FULL PROFILE