ยิ่งแก่ ยิ่งต้องตัด

12 22

ยิ่งแก่ ยิ่งสั้น

สาวๆเคยได้ยินคำนี้มั้ยคะ ที่ว่า **ตัดผมสั้นทำให้ดูเด็กลง**

เราก็เป็นหนึ่งในนั้นที่คิดแบบนี้ ฮ่าๆ  ก็เลยนำภาพการตัดผมสั้นมาฝาก

รูปแรก  สมัยเรียนมหาลัยค่ะ อายุ 20 มั้ง

รูปสอง ตอนอายุ 21 หน้าแก่กว่า 20 เยอะเลย 55 ไว้ทรงนี้นานมาก

รูปสาม ตอนอายุ 22  เข้าสู่วัยทำงาน

รูปสี่ ตัดสินใจตัด เพราะทำงานไม่มีเวลาดูแลตัวเอง โทรม หน้าขี้เกียจแต่ง ผมขี้เกียจสระ เลยลองตัดออกนิดๆ

รูปห้า  ตัดทรงนี้ประมาณ 3 เดือน คิดในหัว ไหนๆก็ตัดแล้ว ขอลองสั้นๆไปเลยแล้วกัน สั้นจนแทบรับตัวเองไม่ได้ ฮือๆ

รูปที่หก หลังจากผิดพลาดกับการตัดสั้นก็ได้แต่ภาวนาให้มันยาวเร็ว ก็ได้แค่เนี้ย

แล้วนี่ คือทรงปัจจุบัน

ถ่ายเมื่อเช้าสดๆ

บ๊าย  บาย ค่ะ

หลับปุ๋ย

หลับปุ๋ย

ชื่อ ปุ๋ย นะคะ แอบเข้ามาส่องอยู่บ่อยๆ อิอิ

FULL PROFILE