ถ้าย้อมผมดำแล้วอยากเปลี่ยนสีอื่นทำไงให้ติดอ่ะคะ

คือย้อมผมดำมา ได้ 1 อาทิตย์ แล้วรู้สึกว่ามันไม่เหมาะกับหน้าอ่ะค่ะ ถ้าอยากเปลี่ยนสีผม จะย้อมติดไหมค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เหมือนเราเลย ถ้าจะย้อมสีอื่นจะไม่ติดค่ะ มันจะด่าง ต้องฟอกก่อน เราใช้ ตัวฟอกสีผมของpalty ฟอกก่อน ทาโคนผมที่หลังนะค่ะย้อมปลายก่อน แล้วหลังจากฟอกเสร็จก็ย้อมสีที่อยากได้ ย้อมโคนที่หลังนะค่ะ เเดี๋ยวด่าง. ผมเราฟอกแล้วไม่เสียนะ แค่แห้งขึ้นนิดหน่อยไปบำรุงเอาทีหลัง

คุณ kritsane  ฟอกเอง หรือปล่าวค่ะ

ฟอกเองค่ะ ทำเองหมดเลย^^

ฟอกก่อน  ทำเองก็ได้

หรือไม่ก็ไปล้างสีที่ร้านเอาค่ะ 

เหมือนกันเลยค่ะ แต่ผมเราติดสีง่ายอ่ะ เราเลยไม่ได้กัด ข้างนอกอ่ะสีแจ่ม แต่ข้างในดำสนิท แต่เพื่อนเรานี่ไม่ติดเลยค่ะ มันกัดรอบนึงอ่ะค่ะ แล้วก็ย้มก็ติดค่ะ

อันนี้ไม่เคยลองเหมือนกันนะคะ ช่างผมบอกว่าล้างสีผมด้วยสีดำน้ำเงิน แล้วค่อยลงสีใหม่อะคะ 

เหมือนเราเลยค่ะ ช่างบอกว่าต้องล้างสีเก่าออกก่อน เพราะถ้สย้อมสีเข้มแล้วจะกลับมาย้อมสีอ่อน มันคนยากค่ะ

สีฟอกหาได้จากไหนค่ะ ซื้อที่หนหรอค่ะ???

เราย้อมดำ พอกลับไปย้อมสี ผมด่างมากตอนนี้ ทำไงดี

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again