ผิวแพ้ง่ายมากกก รบกวนแนะนําโฟมล้างหน้ากับหมอรักษาผิวหน้าหน่อยค่ะ

ผิวแพ้ง่ายมากค่ะ แปปๆก็แก้มแดง แบบน่ากลัวเลย ช่วงหลังๆหยุดทุกอย่าง

ยกเว้นครีมกันแดดที่ไม่แพ้ แต่ยังหาโฟมล้างหน้าที่ถูกใจไม่ได้เลยค่ะ 

ลองใช้ที่เพื่อนๆแนะนํามาแล้วก็ยังแพ้อยู่ดีทั้ง Smooth E Baby Face Gel ,

Physiogel ,Ance-aid gentle cleanser ลองbioderma นานๆไปก็รู้สึกแก้มแดงอยู่ค่ะ 

กําลังจะลองโฟมล้างหน้าของยูเซอรีนดีมั้ยค่ะ กลัวแพ้ค่ะเพราะมันแอบแพงพอตัว5555

ตอนนี้ล้างนํ้าเปล่าตอนเช้า ส่วนตอนเย็นล้างนํ้าเปล่าแล้วสิวขึ้นเลยใช้biodermaไปพลางๆก่อน

ใครผิวแพ้ง่ายช่วยแนะนําหน่อยนะค่ะ มีใครเคยไปหาหมอรักษามั้ยค่ะเพราะที่หน้าแพ้แดงง่ายเพราะ

ก่อนหน้านี้ใช้ครีมเยอะมั่วไปหมด กว่าจะรู้หน้าก็แทบพังแล้วค่ะ

เคยเป็นเหมือน จขกท เลยค่ะ เนื่องจากใช้ครีมเยอะจนทำให้หน้าบางและเป็นต้นเหตุของกานเกิดสิว ของเราก็ไปหาหมอนะค่ะหาหลายที่เหมือนกันส่วนมากเค้าจะแนะนำให้ใช้. Acne aid สีฟ้าค่ะ สูตรอ่อนโยนต่อผิว อยากให้ จขกท ลองอดทนใช้ไปสักพักนึงนะค่ะสามารถช่วยให้ผิวหน้าดีขึ้นเยอะเลยค่ะ ส่วนพวกครีมอยากแนะนำให้ใช้ อโลเวล่า เจล อ่ะค่ะจะทำให้หน้าชุ่มชื่น ตามด้วยครีมบำรุงพวกสมูทอี แล้วก็ทากันแดดทุกครั้งก่อนออกจากบ้าน ผิวหน้าแข็งแรงขึ้นจริงๆค่ะ

ลองลาโรส โพเช ดิครับ ไม่แพ้ชัวร์
เราต้องหาสาเหตุ ว่ามา อะไรกันแน่ๆ
1 อาจจะแพ้ สารบางตัว ในนั้นก็ได้
2 อาจจะแพ้ สารบำรุงบางตัว ก็ได้
3ลองหยุดใช้ แล้ว ใช้ที่ละตัวไปเลย เราจะได้ดู ว่าแพ้อะไร
4 การเช็ดหน้าแรง อาจจะทำผิวหน้าละคายเคือง

5 หาน้ำแร่ มาฉีดหน้าบาง เพราะมันลดการอักเสษ ของผิวได้

Smooth E Baby Face Gel ตัวนฃนี้ไม่มีใครแพ้ แน่ๆๆคับ  เพราะมันอ่อนจน ล้างตูดเด็กได้เลย
อาจจะแพ้ ครีมบำรุงมากกว่าคับ

ถ้าแพ้หนักมากๆก็ไปหาหมอเลยคะ ลองไปที่ลุมพินีคลีนิคดูคะ แถวๆตึกอื้อจือเหลี้ยงคะ เราเคยหาอยู่ที่นี่ ราคาไม่แพงคะ แต่คนจะเยอะมากๆๆ รอที 2-3 ชั่วโมงคะ ลองเลือกวันที่ว่างแล้วเข้าไปดูคะ เราว่าหมอเค้าน่าจะแก้ปัญหาได้ดีกว่านะคะ ส่วนพวกตัวล้างหน้าเนี่ย เราเองใช้ Smooth E แล้วสิวก็ไม่ยุบคะ เราว่ายูเซอรรีนก็เป็นทางเลือกที่ดีนะคะ ราคาแพงหน่อยแต่สำหรับเราใช้ได้ผลค่อนข้างดี อีกยี่ห้อที่แนะนำนะคะ สบู่หอยทากชินลาลา เราใช้แล้วสิวก็ยุบเร็วดีคะ ใช้สลับๆกับของยูเซอรีนคะ คหสต นะคะ เราว่า จขกท ลองหยุด Bioderma ดูคะ เพราะเราใช้แล้วสิวก็ขึ้นแบบผดแดงๆคะ

ผิวเราแพ้หนักมา แดงมาสี่ปีละคะ

แนะนำของลาโรชกับคลินิคละกัน เรารักสองแบรนด์นี้มาก ^_^

เราเป็นคนนึงที่ผิวแพ้ง่ายมากๆ ค่ะ

เราใช้ผลิตภัณฑ์ของ ฟิสิโอเจล Physiogel กับ sebamed ใช้ดีค่ะ มีขายตามโรงพยาบาล หรือพวกห้าง

เป็นเวชสำอางค์ คุณหมอแนะนำเรามาให้ใช้ ใช้แล้วดีมากค่ะ ลองเข้าไปเซิดข้อมูลดูในกูเกิ้ลนะค่ะ

พวกครีมบำรุงผิวหน้าเราใช้ของยูเซอลีนค่ะ ส่วนเรื่องหมอรักษา เรารักษาผิวที่ โรงพยาบาลเซนต์หลุยส์ค่ะ ถือว่าโอเคมากสำหรับเรานะค่ะ

ช่วงหน้าแพ้มากๆ ใช้ เซตาฟิล ค่ะ

แต่เคยแพ้น้ำแบบรุนแรงมาก หลังจากไปเที่ยวฮ่องกงกลับมา เลยไปรักษาที่ ธนพร คลีนิก ค่ะ

เซตาฟิลเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็แดงลอกแดดเหมือนกัน โอขึ้นเยอะ

แนะนำ la roche อีกเสียง ถ้าเรื่องแพ้ง่าย คงต้องลาโรชอย่างเดียวจริงๆ เคยแนะนำเพื่อนที่แพ้ง่ายก็ปลื้มเหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again