ผิวแพ้ง่ายมากกก รบกวนแนะนําโฟมล้างหน้ากับหมอรักษาผิวหน้าหน่อยค่ะ

0 10

ผิวแพ้ง่ายมากค่ะ แปปๆก็แก้มแดง แบบน่ากลัวเลย ช่วงหลังๆหยุดทุกอย่าง

ยกเว้นครีมกันแดดที่ไม่แพ้ แต่ยังหาโฟมล้างหน้าที่ถูกใจไม่ได้เลยค่ะ 

ลองใช้ที่เพื่อนๆแนะนํามาแล้วก็ยังแพ้อยู่ดีทั้ง Smooth E Baby Face Gel ,

Physiogel ,Ance-aid gentle cleanser ลองbioderma นานๆไปก็รู้สึกแก้มแดงอยู่ค่ะ 

กําลังจะลองโฟมล้างหน้าของยูเซอรีนดีมั้ยค่ะ กลัวแพ้ค่ะเพราะมันแอบแพงพอตัว5555

ตอนนี้ล้างนํ้าเปล่าตอนเช้า ส่วนตอนเย็นล้างนํ้าเปล่าแล้วสิวขึ้นเลยใช้biodermaไปพลางๆก่อน

ใครผิวแพ้ง่ายช่วยแนะนําหน่อยนะค่ะ มีใครเคยไปหาหมอรักษามั้ยค่ะเพราะที่หน้าแพ้แดงง่ายเพราะ

ก่อนหน้านี้ใช้ครีมเยอะมั่วไปหมด กว่าจะรู้หน้าก็แทบพังแล้วค่ะ

Bumb_Pei

Bumb_Pei

FULL PROFILE