เวลาเพื่อนๆเครียดมากๆ มักจะทำอะไรคะ

ทุกคนก็ต้องมีบางเวลาที่สุขใจ บางครั้งก็ทุกข์ เครียด เศร้าบ้างไรบ้าง...เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มักจะชอบทำอะไรคะที่ให้หายเครียด (ตอบได้หมด ไม่ว่าจะดีหรือไม่ค่ะ)

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ ^^'

Running Man ช่วยเราได้ทุกครั้งหรือไม่ก็ We got married หรือบรรดาหนังเกาหลีทั้งหลาย

ทำให้เราหายเครียดมาแล้วหลายครั้ง ลองดูนะคะ ออกแนวบันเทิงเล็กน้อยหรือไม่ก็ฟังเพลง ร้องเพลง เราจะทำประมาณนี้อ่าา สู้ๆค่ะ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้น้าา

ฟังเพลงแนวdubstep ค่ะ 

5555 จะมาตอบว่าดูrunning man เหมือนกันเลยค่าาา หายจิตตก อารมณ์ไม่ดี เครียด ช่วยได้จริงๆน้าเราเป็นพวกวิตกจริต กังวลล่วงหน้าซะเยอะ อีกวิธีคือการปล่อยวาง อะไรจะเกิดมันก็อต็องเกิด เฮ้อออพูดไปก็ปลอบใจตัวเอง

เด๋วจะลองตามไปดูมั่งนะคะ ช่วงนี้จิตตก เจอเรื่องเครียดๆเยอะค่ะ ขนาดปลงไปบ้างแล้ว ยังไงก็สู้ๆ ค่ะ 

คิดว่าชีวิตมีพรุ่งนี้ค่ะ เดี๋ยวมันจะผ่านไป นอนหลับตื่นมาในทีสุดเรื่องมันก็จบ ประมาณนี้ค่ะ
เราไป Shopping เครื่องสำอาง เสื้อผ้า หรือไม่ก็ดู you tube เกี่ยวกับเรื่องแต่งหน้า (พอดีเป็นเรื่องที่เราชอบมันจะทำให้เราลืมทุกเรื่องค่ะ) จขกท ต้องทำในสิ่งที่เราชอบ เราทำแล้วมีความสุข จะทำให้หายเครียดได้ค่ะ แล้วเวลาจะเป็นตัวช่วยเยียวยาเราเองค่ะ

เข้าร้านหนังสือ หาหนังสือดีๆอ่าน

แถวโหมดจิตวิทยา พวกหนังสือคิดบวกอ่ะ

อัพรูปผ่านโทรศัพท์ไม่ได้เสียดายจัง อยากอัพหนังสือดีๆให้ดู

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ดูยูทูป ร้องเพลง

ถ้าเป็นช่วงไม่มีเวลาหรือไม่สะดวกไปที่ไหน (= จำต้องอยู่บ้านหรืออยู้ออฟฟิศ) เปิด youtube ดู "จำอวดหน้าม่าน" ย้อนหลัง หรือไม่ก็ดูคลิปการท่องเที่ยวที่ต่างๆ อะไรประมาณนี้ 

แต่ถ้าพอจะหาเวลาได้นิดๆ หน่อยๆ  ก็แก้เครียดด้วยการ "กินดีๆ" ค่ะ เช่น ไปกินบุฟเฟ่ต์ตามโรงแรม หรือ เบเกอรี่ของเค้าก็ได้ค่ะ อย่างน้อยก็ได้เห็นบรรยากาศใหม่ๆ ผู้คนใหม่ๆ ที่หน้าตาแปลกไปจากสังคมเดิม อย่างต่างชาติอะไรอย่างนี้น่ะ แล้วก็ได้รับการบริการที่ดีด้วย

แต่ถ้ามีเวลามากพอจะไปไหนไกลหรือนานได้ ก็ไปเที่ยวค่ะ อาจจะไปเที่ยวคนเดียว หรือ ซื้อทัวร์ก็ได้ แล้วไปหาเพื่อนเอาข้างหน้าค่ะ

เราขับรถไปเรื่อยๆ ขับไปแถวธรรมชาติ เปิดกระจกสุดอากาศตอนเย็นๆ

โอ้ย สบายใจลืมมมมม ทำบ่อยมากก เวลาเครียดเวลาเบื่อ

เรายังอยากย้ายบ้านไปอยู่ในที่ธรรมชาติๆเลย น่าจะผ่อนคลาย

อากาศบริสุททำให้จิตใจสงบคะ

แต่ละความคิดเห็นน่าสนใจทั้งนั้นเลยค่ะ ยังไงจะลองเอาไปปรับเข้ากับตนเองนะคะ ตอนนี้ก็เริ่มรู้สึกดีขึ้นมากแล้ว พยายามคิดบวกเข้าไว้ เพราะเวลาเครียดทีไร ผิวแย่ ร่างกายแย่ลงทันตาเห็นเลยค่ะ (แอบห่วงสวยตลอดๆๆ) 5555+

ช็อปปิ้งจ่ายเงินแล้วสบายใจทุกที

รันนิ่งแมน!! จริงๆนะ ><

จำได้ว่าตอนนั้นเครียดเรื่องอะไรอยู่ไม่รู้ แต่อยากดูรันนิ่งแมนมาก (ซับออกครบ 55555)

ก็เลยนั่งดู ลืมเรื่องเครียดๆไปเลยค่ะ !!

แล้วเราก็ชอบหาดูแฟนแคมนักร้องเกาหลีอ่ะ เอาแฟนแคมที่มันน่ารักๆ ดูแล้วยิ้มมีความสุข ^^

@ploycheez ตอนช๊อปสนุกค่ะ แต่พอเงินจะหมด เครียดแทน 5555

@yokkk รันนิ่งแมนมาแรงจังค่ะ คงพลาดมิได้ละล่ะ ^_^ (หลายโหวตละค่ะ)

นอนค่ะ

K. PleAPP ถ้ากวางเครียดก็นอนไม่ค่อยหลับอ่าค่ะ ^^' แต่ไม่เคยกินยานอนหลับเลยนะคะ กลัวอันตรายอ่า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น