รบกวนสาวๆ ขอถามเรื่องตรวจภายในค่ะ

0 6

เมื่อเดือนก่อนตอนเราไปหาหมอสิว

เค้าก็ถามเรื่องประจำเดือนเราว่าเวลามามันจะปวดมากใช่มั้ย

เราก็เลยบอกว่าใช่

เค้าก็บอกว่าดูเหมือนสิวเราจะเป็นที่ฮอร์โมน อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

แบบว่าเราเป็นคนขนเยอะ สิวขึ้นบ่อย
เค้าเลยบอกว่าเราน่าจะลองตรวจภายใน (หรือตรวจมะเร็งปากมดลูกก็ไม่แ่น่ใจอ่ะค่ะ)

คือเวลาประจำเดือนมา เรามักจะปวดท้องมากน่ะค่ะ

ปวดแบบ ต้องกินพอนสแตนตลอดเวลา ซึ่งบางครั้งกินแล้วก็ไม่หาย

แล้วพอเดือนนี้ก็ปวดหน่วงตลอด

เลือดก็ไม่่ค่อยไหล ทั้งที่กินยาแล้ว T-T

ขอรบกวนถามหน่อยค่ะ

ตรวจภายในนี่ ถ้ายังไ่ม่เคยมีอะไร จะเจ็บมั้ยอ่ะคะ

แล้วไม่ทราบว่าสาวๆตรวจกันที่ไหนยังไง

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

>_<

flrwnx

flrwnx

baby I got nothing to say.

FULL PROFILE