Review ก๊อก 2 >> พกอะไรไปทะเล ลั๊นลาาา สุขสุด 3 คืน 4 วัน เสม็ด

22 21

สวัสดีคร้าาา 

จั่วหัวมาก๊อก 2 ใช่แล้วจ้า  หนิงเคยรีวิวเกี่ยวกับนิมมารดีรีสอร์ท เกาะเสม็ดไปแล้วครั้งนึง

วันนี้จะมาต่อก๊อก 2 เป็นรูปไปเที่ยวที่รีสอร์ทนิมมานรดี เกาะเสม็ด ที่ถ่ายจากกล้อง Nikon J1 จ้า

รอบนี้ไม่เน้นวิวบรรยากาศเท่าไหร่ เน้นคนล้วนๆ 555+

แต่จะพิเศษคือ  พกไอเท็มอะไรไปเที่ยวทะเล  ฮั่นนแน่  หลายๆ คนกำลังมีแพลนจะไปทะเลล่ะซี้ เก๊ารู๊ววว

หนิงจะรีวิวเพิ่มเติมก็คือสิ่งของที่พกไปเที่ยวทะเลด้วย  สกินแคร์ เมคอัพ 

ซึ่งเวลาไปเที่ยวทะเลหนิงจะไม่เน้นเมคอัพ  เพราะจะไม่ชอบแต่งหน้าหนาหนักจัดเต็มเวลาอยู่ทะเล

เนื่องจากส่วนตัวเป็นคนผิวแพ้ง่าย  ลำพังตากแดดตากลมก็แพ้แดด แพ้น้ำทะเล แพ้ฝุ่น แมลง สารพัด

ก็ไม่อยากจะรบกวนผิวหน้ามากนักจ้า  เลยจะปลอดปล่อยผิวให้สูดกลิ่นไอทะเลให้สดชื่นชุ่มฉ่ำปอดไปเลย

จะเป็นอย่างไรไปชมเลยจ้า (วิวสวย ภาพก็ถ่ายออกมาใช้ได้เลยจ้า

)

ก่อนอื่นก็ต้องเรียกน้ำย่อยด้วยภาพวิวสวยๆ และคนเกือบสวย 

อัพโซเชียล ชีวิตไม่เคยขาดการติดต่อ 

ต่อไปนี้จะเป็นรูปที่ถ่ายจากกล้อง iPhone 4 ของหนิงนะคะ  ซึ่งรูปที่ได้บางรูปหนิงใช้แอพพลิเค่ชั่นเสริม

ในการแต่งรูปให้มีความสวยงามยิ่งขึ้นนะคะ บางรูปใช้ instragram บางรูปใช้ Line Camera

ภาพเปลยวนอันนี้หนิงใช้ แอพ Deluxe FX 

อาหารเช้าของทางรีสอร์ท  ข้าวต้มหมูจะมีทุกเช้า ประเภทผัดจะวนเวียนกันไปไม่ซ้ำกันในแต่ละวัน

ข้าวผัด ผัดมักกะโรนี ผัดสปาเก๊ตตี้ พาสต้า แล้วแต่ทางรีสอร์ทจะจัด 

แต่ขอบอกเลยว่ารสชาดไม่เก๊เลยทีเดียว  อร่อยใช้ได้เลยค่ะ  โดยเฉพาะข้าวต้มกุ้ง

นอกนั้นก็จะมีขนมปังแผ่น(พร้อมเครื่องปิ้งบริการ) นมสด น้ำฝรั่ง น้ำส้ม แพนเค๊ก เบคอน ไข่ดาว ไส้กรอก สลัดผัก

สังเกตว่าหนิงจะชอบถ่ายรูปย้อนแสง  เป็นความชอบส่วนตัวค่ะ  หนิงว่ารูปย้อนแสงมองแล้วมันลึกลับน่าค้นหาดีค่ะ

เป็นศิลปะ  หนิงเป็นคนชอบถ่ายรูป โดยส่วนมากเวลาไปเที่ยวจะถ่ายรูปทั้งวิวและคนเก็บไว้ให้มากที่สุด

ครั้งนี้ตอนแรกกะว่าจะใช้แทนนิ่งออยล์  อยากผิวแทนโกลว์ดูบ้าง แต่ไม่มีเพื่อนเล่นด้วย 555+ เลยอด

แต่คราวหน้าคิดว่าจะติดไปให้ผิวแทนให้ได้ค่ะ  

เวลาที่เราไปเที่ยวทะเลเมื่อกลับมาแน่นอนค่ะ  สิ่งที่ตามมาคือผิวแห้ง ผดผื่น หรืออาจจะมีของแถมก็คือสิว 

สิ่งที่หนิงจะพกไปด้วยเวลาไปเที่ยวทะเลคือสิ่งต่อไปนี้ค่ะ

หมวดแรกสกินแคร์

จากภาพเรียงจากซ้ายไปขวาเลยนะคะ

1.L'oreal white perfect eye ครีมรอบดวงตา

2.Pandermacare Acne cream ครีมทาสิว(ทาได้ทั่วหน้า) สูตรอ่อนโยนสำหรับคนแพ้ง่าย

3.Pandermacare Sunscreen SPF 60 PA+++ ครีมกันแดดผิวหน้าสำหรับผิวแพ้ง่าย ตัวนี้หนิงใช้ทุกทริป 

แดดแรงแค่ไหนก็เอาอยู่ค่ะ ไม่เคยไหม้ เกรียม หรือดำเลย ใช้ดีจริงๆ อย่าให้นับหลอดเลยเพราะนับไม่ได้แล้ว

4.Pandermacare Herbal Reliv Moisturiser for Dry and Normal Skin มอยเจอร์บำรุงผิวหน้าเข้มข้น สำหรับผิวแพ้ง่าย (อีกแล้ว)

5.AloeGel องค์การเภสัช ใช้ทาหน้าก่อนนอนเพราะเวลาไปเที่ยวกลางวันเจอแดดจัด กลางคืนนอนห้องแอร์ 

ผิวถูกทำร้ายอ่อนแอ ตัวนี้ช่วยได้เยอะ ฟื้นฟูผิว ลดการอักเสบ

h2o+ face Oasis ตัวนี้คงไม่ต้องพูดอะไรมาก นอกจากจะใช้เป็นครีมบำรุงได้แล้ว ยังสามารถใช้มาส์กหน้าตอนนอน

ได้อีกด้วย  วันไหนที่รู้สึกว่าผิวแห้งขาดน้ำ ไม่ไหวจริงๆ จะใช้ตัวนี้ช่วย  กลิ่นหอมสดชื่นเย็นๆ ดีด้วยค่ะ

ออฟชั่นเสริมสำหรับผิวหน้า h2o+ Sea mineral Mud Mask มาส์กสาหร่ายทะเลน้ำลึก เนื้อมาส์กสีฟ้า 

ให้ความรู้สึกเย็นสดชื่นขณะมาส์ก ตอนมาส์กจะยิบๆ หน้าทำให้รู้สึกเหมือนแสบ แต่จริงๆ ไม่ใช่นะคะ 

เป็นปฏิกิริยาของส่วนผสมที่อยู่ข้างในเนื้อมาส์กค่ะ  ตัวนี้ตอบโจทย์สำหรับหนิงได้เป็นอย่างดี

เพราะผดผื่นทั้งหลายแหล่ ยุบ และลดการอักเสบได้ด้วย รู้สึกได้เลยว่าผิวหน้าสะอาดล้ำลึกจริงๆ 

Cleansing Bioderma Sensibio H2O ตัวนี้คงไม่ต้องพูดถึงคุณสมบัติ เพราะโด่งดังด้วยตัวเองอยู่แล้ว

เป็นนางเอกในการเช็ดทำความสะอาดหน้าของหนิงเลยค่ะ เช็ดสะอาดมาก ทั้งเมคอัพและกันแดด 

คุณสมบัติอีกตัวที่เขาว่าดีแล้วเจอกับตัวแล้วดีจริงๆ สิวอุดตันลดลง  ก่อนหน้านี้หนิงเคยรีวิวเลเซอร์สิวอุดตัน

บอกเลยว่าตอนนี้สิวหนิงหายแล้ว  เป็นการรักษาสิวแบบประยุกต์  รอรอยดำหายอีกซักหน่อยหนิงจะมารีวิวแน่นอนค่ะ

เห็นจำนวนขวดแล้ว แสดงถึงความชอบจริง ใช้จริง ที่เห็นเขียนว่า Crealine เพราะว่าหนิงซื้อจากร้านพรีในเฟซบุคค่ะ

เลยจะเขียนไม่เหมือนในเมืองไทย

หนิงเป็นคนผิวแพ้ง่ายมาก ๆ ก่อนหน้านี้ก็แพ้มาส์กหน้ายับเยิน หมดเงินรักษาไปหลายตัง ตอนนี้สิวหายแล้ว

ก็ไม่อยากกลับไปเป็นเหมือนเดิมอีก เปลี่ยนพฤติกรรมตัวเอง เลิกลองสิ่งแปลกปลอมทั้งหลายแหล่

เวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดหนิงจะซื้อน้ำดื่มไว้ล้างหน้าหลังอาบน้ำด้วย  ใครจะว่าบ้าข้าไม่สน  เพราะถ้าเห่อมาแล้ว

ชีวิตมันเศร้าเลยค่ะ  ก็จะป้องกันไว้ดีกว่าแก้  ใช้ Bioderma เช็ดทำความสะอาดก่อน อาบน้ำล้างหน้าปกติ

แล้วตามด้วยน้ำดื่มเลยค่ะ รับรองอยู่รอดปลอดภัยชัวร์ 

จอส์นสันเบบี้โลชั่น ใช้ชโลมผิวกายหลังอาบน้ำ(ทั้งเปียกๆ) แล้วใช้ผ้าขนหนูเช็ดออกตามปกติ ผิวจะเนียนนุ่ม 

ไม่แห้งกร้าน ลดการอักเสบจากแสงแดด  ใช้เช็ดเมคอัพ ตา และปากด้วย

Banaboat SPF 50/110 พกไปเลยค่ะ เพื่อน ๆ หลอดสีส้ม รับรองเลยว่าไม่ไหม้ ไม่แสบ แน่นอน ใช้ดีจริงๆ เฟิร์ม

จะให้ดียิ่งขึ้นทาซ้ำทุกสองชั่วโมง 

ผิวหน้าดี ผิวกายดี อย่าลืมบำรุงผิวมือด้วยนะคะ  กลิ่นหอมอ่อนๆ หลังอาบน้ำ ทำให้มีเสน่ห์ยิ่งขึ้น 

นอกจากครีมบำรุงผิวหน้า หนิงยังใช้ตัวช่วยอื่น  ขาดไม่ได้เลยสำหรับวิตามินซีของ Vistra และน้ำมันปลาโอเมก้า3

ส่วนตัวทานเองแล้วเห็นผลมากค่ะ ผิวใส ไม่หมองคล้ำ แถมน้ำมันปลาช่วยทำให้ผิวชุ่มชื้นด้วย อันนี้ชอบมากๆ 

สุดท้าย หมวดเมคอัพ เบาๆ เลยค่ะ พกแค่นี้จริงๆ เพราะเวลาไปทะเล เราเล่นน้ำ เครื่องสำอางก็ไม่อยู่ทน

หลุดออกหมด  หนิงจะเน้นเปลือยผิวมากกว่า ถือว่าพักผ่อนทั้งคนทั้งผิว เริ่ดมากค่ะ 

จริงๆ หนิงมีเพิ่มเติมคือครีมบำรุงผิวกายของวาสลีนเฮลที้ไวต์สีชมพูด้วย  ตัวนี้ช่วยเรื่องความขาวจริงๆ ไม่หมอง

บำรุงชุ่มชื้นด้วย ถ้าผิวกายไหม้แดดมากๆ หนิงก็จะใช้เจลว่านหางจระเข้ Banaboat ช่วยด้วยหลังออกแดด  

กรณีที่เล่นกีฬากลางแจ้งมากเกินไป เช่น ว่ายน้ำ ดำน้ำดูปะการัง 

เป็นยังไงกันบ้างคะ เยอะมาก เยอะเว่อร์ หวังว่ารีวิวนี้คงจะมีประโยชน์กับใครหลายๆ คน ไม่มากก็น้อยนะคะ

แล้วพบกันใหม่รีวิวหน้า(ผลหลังการทำเลเซอร์สิวอุดตัน)

สำหรับวันนี้ขอบคุณทุกๆ คอมเม้นท์ และทุกๆ คนที่เข้ามาชมนะคะ 

ไปละจ้า บ๊ายยบายยยย 

nlng3y

nlng3y

Be yourself ^___^
follow me on Instragram nlngnlng
www.facebook.com/nlng3y

FULL PROFILE