พาน้องสาวมายืดผม แบบเมจิกวอลลุ่ม ที่ Kudos By Tarakorn

2 4

หลังจากที่มารีวิวไปก่อนหน้านี้ตัวเองได้มาดัดผมดิจิตอลไปจากที่นี่แล้วชอบมากมาย แต่น้องสาวฝาแฝดของเราอยากทำบ้าง แต่คุณเธอไม่ชอบหยิกมาก เมื่อโทรปรึกษากับทาง อ.ต่อ แห่งร้าน kudos แล้วได้ความว่าก็ควรจะยืดผมแบบ วอลลุ่มเมจิก โดยโคนผมจะไม่เรียบแบบเหมือนยืดรีบอนดิ้งสมัยก่อน และปลายผมจะงุ้มเล็กน้อย ซึ่งน้องสาวเราเป็นคนผมหยักศกมาก พอพามาส่งก็ต้องนั่งรอคอยส่งข้าวส่งน้ำน้องสาวเพราะใช้เวลาถึง 4 ชั่วโมงเลยทีเดียวค่ะ

มาเริ่มกันเลยมาถึงเริ่มจัดการเลยค่ะ ส่วนเราเตรียมหลับรอเลย

นี่แหละค่ะสภาพก่อนทำ แต่เท่าที่เรานั่งดูขั้นตอนการทำยืดวอลลุ่มจะคล้ายๆ กับการดัดผมเลยค่ะ แต่ออกมาไม่หยิกเท่าแค่นั้นเองอ่ะ แต่จะมีขั้นตอนการยืดอยู่ด้วยเลยนานกว่าตอนที่เรามาดัด

หลังจากที่รอมานานทั้ง ตัด ยืด และทรีทเมนต์ รวมเวลาแล้วราวสี่ชั่วโมงกว่าๆ ด้วย ผลออกมาก็เป็นดังภาพค่ะ

แจ่มค่ะ เราก็หมายตาไว้แล้วเผื่อคราวหน้าจะเปลี่ยนใจจากดัดมายืดดูบ้างค่ะ

lukkana

lukkana

FULL PROFILE