เบื่อตัวเองรายได้ต่ำรสนิยมสูง

0 21

เรามีแท็บเล็บซัมซุงp1000 ซื้อมาตอนน้ำท่วมปี54  ใช้ถนอมมาก  เล่นก็น้อย  สติ๊กเกอร์ข้างหลังยังไม่หลุดเลย  ไม่เคยใช้โทรเลย  เล่นเน็ตอย่างเดียว

ปัญหามันอยู่ที่ว่า   .........  เราอยากได้ซัมซุงโน๊ต2 .............มาก ๆ ...

ปัญหาต่อมาคือ ......ถ้าจะซื้อเครื่อง2หมื่น   เรามีเงินไม่ถึง   ต้องหาเงินอีก 1 หมืน

ก็เลยว่าจะขายแท็บเล็บ  แต่ดูราคาแล้ว  ราคามือสองหล่นมาอยู่ที่ 6900-8000 พันบาท  เราเสียดายแท็บเล็บมากกกกก

เราควรทนใช้แท็บเล็บไปจนกว่าเครื่องจะพังใช่ไหม...แล้วค่อยซื้อใหม่....

มีโทรศัพท์รุ่นไหนแนะนำไหม  

ที่ราคาไม่แพงมาก หมื่นนิด ๆ  หน้าจอใหญ่ ๆ เท่าโน๊ต2  ก็ok เครื่องเบา ๆ (แท็บเล็บหนักมาก)

ความต้องการคือ  ขอเป็นแอนดรอย เราเล่นFB   เล่นไลน์  เปิดเว็บจีบัน  ใช้งานอินเตอร์เน๊ต  ใช้3Gได้ wifi ได้ 

ถ่ายรูป  ถ่ายวีโอ เล่นเกมส์เบา ๆ ไม่บ่อย   ไม่ค่อยเน้นโทรค่ะ  เพราะเรามีมือถือ พันกว่าบาทไว้โทรอยู่แล้ว 

รู้สึกเราจะใช้งานเท่าที่ผ่านมาแค่นี้เองอ่ะค่ะ    เอาเครื่องใหม่  รุ่นไหนดี  แนะนำหน่อยน่ะ  ขอบคุณค่ะ  

หยก

หยก

ชอบ หลากหลายแนวคิด เกี่ยวกับความสวยงาม ค่ะ

FULL PROFILE