โฟมเปลี่ยนสีผม

ช่วยแนะนำโฟมเปลี่ยนสีผมหน่อยค่ะ ยี่ห้อไหนดีค่ะ

เราเคยใช้ลิเซ่ ค่ะ แต่ผมเราเส้นใหญ่และดำมากๆ มันเลยติดไม่ชัด เห็นแค่ประกายๆ น่าจะต้องทำอีกซักรอบ

แต่ทำง่ายดีค่ะ พี่ที่ออฟฟิสเราทำ นะ สีติดสวยมากเลย เดี๋ยวลองดูเืพื่อนๆคนอื่นแนะนำนะคะ

เราใช้ลิเซ่ค่ะ ผมเราติดสีง่ายอ่ะ สีเลยแจ่ม แต่ว่าสระไม่กี่ทีก็หลุด เราเลยซื้อน้องบลายด์มาซ้ำ ปรากฏว่ามันไม่ติดเลยซักนิดเสียตังฟรีค่ะ ถ้ามีเพื่อนหรือใครที่ย้อมแบบครีมเป็น ใช้แบบครีมไปเลยดีกว่าค่ะ ถูกกว่า ติดทนกว่าด้วย

เราใช้ที่มันเขย่าๆอ่า สีติดดีมากๆๆๆๆ เราย้อมน้ำตาลทอง พื้นผมก็เข้มน่ะ ติดออกมา ทองกระจายเลย เก๋มากๆๆ 

ลิเซ่ค่ะ ติดง่ายดีนะ เราใช้มาสองสีละ ^^

ขอบคุณค่ะ

น้องบลาย เลยค่ะใช้ดีมาก ผมไม่เสียเลยค่ะ

ส่วนตัวเลยนะคะ

๑. น้องบลายธ์ อันนี้ชอบตรงหอมแล้วผมไม่เสีย สีเข้มก็สวยดี แต่ไม่เคยย้อมสีอ่อนติดเลย

๒. ลิเซ่ สีสวยดี แต่ผมเสียมาก ถ้าให้ใช้อีกอาจลังเล

๓. จำชื่อไม่ได้ ที่แพ็คเกจเป็นถ้วยกาแฟใหญ่ๆ มีฝาปิดเหมือนใส่ วิปครีม น่ะค่ะ (มีขายตามวัตสัน) อันนี้สีติดแรงมาก จริงๆ เลือกมาคล้ายสีของลิเซ่เลย (ประมาณน้ำตาลประกายทอง อะไรนี่แหละค่ะ) แต่เฉดทองออกเยอะกว่าสองตัวบนมากๆ ตัวนี้ให้ทรีตเมนท์บำรุงมาน้อยอ่ะ ลงไม่ทั่วหัว เลยใช้โลแลนสูตรยอดฮิตบำรุงแทน ผมไม่เสียเหมือนกัน แต่ไม่กล้าฟันธงว่าเพราะของเค้าดี หรือโลแลนเราช่วยไว้ ๕๕๕

สรุป: กล่องหน้าเราปักธงที่บลายธ์ค่ะ (แต่ใจก็อยากลองลิเซ่ แล้วเอาโลแลนโปะแทนอยู่เหมือนกัน จะได้สีสวย ผมไม่เสีย >>>ชนะเลิศ!!!<<< ๕๕๕๕)

ขอบคุณทุกคน มากนะคะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again