:::แต่งหน้าแล้วหน้ามันช่วงT-Zone ทำไงดีค่ะ?:::

แนะนำ Primer ที่ช่วยควบคุมความมันหน่อยค่ะ

เป็นคนผิวหน้าแห้งนะค่ะ แต่งหน้าได้2ชม. นั่งอยู่ห้องแอร์ ตรงช่วง จมูกก็มันแล้วค่ะ

แต่ตรงแก้มแห้งค่ะ จะทำไงดีค่ะ ?

:(

ลองทำแบบนี้ดูน่ะ ใช้สเปย์น้ำแร่ฉีดหน้า แล้วใช้สำลีที่เป็นแผ่นกดทับเหมือนเวลาโบ้ะเครื่องสำอาง แล้วหน้าเราก็สดชื่นเหมือนเวลาแต่งหน้าเสร็จใหม่ๆ แล้วเค้าบอกว่าเวลาเราทำแบบนี้น่ะ เหมือนเราได้ล้างหน้าเลยแหละ หน้าเราจะไม่รู้สึกหนัก หรือ หนา เลย

อาจเป็นเพราะผิวขาดน้ำนะคะ ยิ่งใช้ไพร์มเมอร์อาจจะไม่ได้ผลดีลองวิธีฉีดสเปรย์ก็โอนะคะ แล้วซับมัน

ใช้ทิชชู่ค่อยๆซับดีกว่าใช้ซับมันน้่า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again