ของฝากจากโตเกียว

เฮอะ เฮอะ เห่อ เห่อ....เพื่อนสาวกลับจากญี่ปุ่นมาหลายวันแล้ว

เพิ่งจะมาเห่อกะเขาหน่อยเหอะ
ฝากซื้อโดยปริ้นท์รูป+จดรายละเอียดสินค้าไปหลายรายการ
จนก่อนเพื่อนเดินทางแอบเกรงใจว่าจะเยอะไปป่าวเนี่ย
เพราะชีไปเที่ยว ไม่ได้ไปรับจ้างแบกหาม(คสอ.)ซักกะหน่อย
กลับมามีแอบบ่นเล็กน้อย ว่า "เดินหาของจนแม่บ่นมามาเล่นเกมส์เก็บไอเท็มรึไงยะ"
แต่ก็ได้มาครบทุกรายการและจำนวน
มีการสับสนเล็กน้อย จนได้ของเกินจำนวนมานิดหน่อย
(ฝากซื้อเบสคิสไป 4 ขวด หนูสับสนเลยเอามาซะครึ่งโหล
เหอ ๆๆ ไม่เป็นไร ของชอบ ๆ ใช้ดี แบบนี้ตุนได้ อิอิ)

มาดูกันดีกว่าว่านี่อะไร
ถุงใส่ผ้าซักใบใหญ่มิใช่เล่น

เปิดออก เทของข้างในมาดูกันซิ

รวมน้ำหนักมิใช้น้อย อุตส่าห์แบกมาให้ ซึ้งใจจริง ๆ ค่า

ซูม ซู้ม ซูม ...ดุกันดีกว่ามีอิหยังมั่งนี่

เริ่มจากสีย้อมหัว ซื้อเพราะกล่องมันน่ารัก+ราคาถูกมากมาย(ใช้แล้วจะหาเวลามารีวิวนะจ๊ะ)

เบสคิส ช้อบ ชอบจริง ๆ คุมมันได้สนิท ที่เห็นครึ่งโหลนี่ เบอร์ 2 ล้วน ๆ จ้า
(เปล่าเอามาขายเด้อ มีคนอยากได้ 4 คน + กักตุนอีก 2 ขวดค่า)

ที่ดัดขนตาไฟฟ้า อันที่แล้วใช้ถ่าน AAA แล้วมันกินไฟมาก แป๊บ ๆ ไฟหมด
คราวนี้เลยเจาะจงเอาที่เป็นถ่าน AA ได้ของเนชั่นแนล สวยไฮโซมั่ก...

ยาทาสิว เอามางั้น ๆ เพราะมันถูกดี (200 เยน)
ไว้รอเป็นสิวแล้วจะมาบอกว่าได้ผลป่าว
(แต่ถ้าไม่ได้ลองใช้จะดีมาก เพราะแปลว่าสิวไม่ขึ้น อิอิ)

ต่อมา รวมมิตรวิตามินDHC ยังไม่เคยกินซักอัน แต่จะลองอ่ะ
วิตามินซีคงกินได้เลย แต่ไอ้ไฮยาลูลอนนี่ ชักไม่แน่ใจ
พอดียังให้นมลูกอยู่อ่า ไม่กล้าซี้ซั้ว   (ใครมีข้อมูลตรงนี้บอกด้วยนะคะ)
แต่สั่งไฮยาลูลอนมานี่ เพื่อนที่กะลังจะเป็นเจ้าสาวเป็นคนรีเควสท์อ่ะค่า อยากหน้าเด้งก่อนวันงาน

ปิดท้ายด้วย เค้กกล้วย โตเกียวบานาน่า

ไม่ได้ฝากซื้อ แต่สาวเจ้าช่างมีน้ำใจซื้อมาฝาก
อร่อยดี แต่ไม่ค่อยอิ่ม(ชิ้นเล็ก) 
เอาของเล็ก ๆ มาฝากปอบ (กินช้างทั้งตัวยังได้เรยยยย อิอิ)

หวังว่าคงกระตุ้นต่อมอยากช้อปได้บ้างนะคะ

ขอให้มีความสุขกะความสวยค่า จุ๊บ...จุ๊บ...
 เค้กกล้วยน่าทานจังเลยค่ะ 
จ้องไอ้เค้กกล้วยก่อนเลย เห็นมาจากหลายแหล่งแล้วอยากหม่ำมั่ง กิ๊ดดดด
เพียบเลยค่ะ เค้กกล้วยน่าหม่ำจริงๆ

ขอโทษนะคะ อยากทราบราคา เบสคิสว่าเท่าไรอ่ะคะ (เงินเยนค่ะ) พอดี มีคนจะไปญี่ปุ่นว่าจะฝากเค้าซื้ออะคะ ขอบคุณมากนะคะ

เบสคิส ราคา 1680 เยน รวมภาษีค่า
เพื่อนเราบอกว่าหายากเหมือนกัน ลองดูที่ลอฟท์สาขาชิบุยะนะคะ
อีกที่ก็ร้านมัตสึโมโตะ คิโยชิ สาขาตึกอิออนค่ะ

อยากกินเค้กกล้วยโตเกียวบานาน่า อ่า

ขอบคุณมากค่ะ

โหหหหหห ใช้ไม่ไหวก็ แบ่งมาก็ได้นะคะ อิอิอิอิ
เอิ๊กๆๆๆ
โอ๊ย อยากกินโตเกียวบานาน่า คิดถึงรสชาติตอนกินกล้วยหน้าหนาวที่ญี่ปุ่น 55
ละลานตามากมายจริงๆเลยค่า แบ่งมาบ้างจิ อิอิ

ทั่งน่ากินน่าใช้..อิอิ

เค้กกล้วย น่ากินจัง อิอิ
แบ่งมาเถอะ เบสคิสอ่ะ

เห็นแล้ว ถ้าจะใช้กันจริงๆกี่ปีกันเนี่ย

ถ้าสนใจให้ฟรี ป๊อปยินดีรับนะคะ

555+
ไฮยาลูรอนอ่ะ เค้าก็เคยกินนะ.. หน้าเด้งดีเชียว
เพิ่งลองไปซองนึ่ง..
ตอนนี้หยุดกินรอดูผลอยู่ว่าถ้าหยุดกินจะเป็นยังไง

หยุดมาได้2สัปดาห์แล้วก็ไม่มีไรนะ
อ๊า  เบสคิสสสสส

อยากล่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

>_______<

เยอะมากเลยค่ะ
ตอนแรกคิดว่า ซื้อมาขาย

แต่หนูสนใจ โตเกียวบานาน่ามากกว่า ฮิฮิ

เค้กกล้วยอีกแล้วอ่าาาาาาาาาาาาาาาาาา คราวที่แล้วมองต่เยิ้ม ไปทีนึงแล้ว งืมมมมม อยากกินๆๆๆๆๆ
**ว่าแต่ ของเยอะจริงๆค่ะ ^ ^ คุณเพื่อน ใจดี๊ ใจดี

อิอิ กลายเป็นว่า ได้เค้กกล้วยมาช่วยเรียกเรตติ้งกระทู้ได้แฮะ
(กินหมดไปแล้วอย่างรวดเร็ว ดีที่ถ่ายรูปเก็บไว้นะเนี่ย)

เบสคิสไม่ใช่ของเราคนเดียวหรอกจ้า แบ่งกันสี่คน คนละขวดน่ะ
แต่ที่งอกเกินมา 2 ขวด เราเห็นว่ามิเสียหายอะไร ก็เลยเอาไว้กักตุนส่วนตัวอ่า

ถามคุณRaniBow นิดนึงค่า ว่าให้นมลูกอยู่กินไอ้เจ้าไฮยาลูรอนได้ป่าวค้า?
อยากสวย แต่ก็ห่วงลูกด้วยง่า จะเอาไปถามหมอ แต่หมอก็อ่านภาษาญี่ปุ่นบ่ออกสินั่น

จขกท.เองจ้า

โอ้วว โตเกียวบานาน่า อิๆ palty สีอะไรคะ
Hyaluronan เป็นสารธรรมชาติที่อยู่ในชั้นผิวหนังของเรา จึงไม่ใช่สารแปลกปลอมที่จะเป็นอันตราย และจะสลายตัวไปตามธรรมชาติเมื่อเวลาผ่านไป จึงมีความปลอดภัยไม่เป็นอัตราย(http://www.doctorcosmetics.com/read_content.php?id=1642&pagetype=search)

ปล.
ลองพยายามหาข้อมูลเพิ่มเติมดูแล้วนะคะ แต่ก็ไม่พบว่าสาร Hyaluronan จะมีผลต่อหญิงตั้งครรค์ เพราะสารตัวนี้ถูกผลิตขึ้นมาจากร่างกายของเราทุกวันอยู่แล้วเพียงแต่มันจะผลิตน้อยลงตามวัยของคนเรา
ดังนั้นผลของมันคือคืผิวกระชับ เต่งตึงขึ้น ริ้วรอยตื้นขึ้น รอยแผลเป็นบุ๋มตื้นขึ้น ริ้วรอยที่หางตาและมุมปากลดลง

*** ยังไงก็ควรปรึกษาผู้รู้ หรือผู้เชี่ยวชาญเฉพะทางเป็นดีที่สุดนะคะ ***
หากมีข้อมูลผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี่นะคะ และทางที่ดีก็ช้วยแก้ข้อผิดพลาดให้เข้าใจโดยทั่วกันด้วยคะ
** จะไม่มีผลต่อหญิงตั้งครรค์คะ (พิมพ์ขาดไป)

ให้นมลูกอยู่เหมือนกันค่ะ กินวิตามินบีกับอีค่ะ กินได้สองวันแพ้สิวขึ้นเต็มเลย ไปหาหมอ หมอบอกว่าแพ้วิตามินบีอะ
ส่วนHyaluronan ซื้อให้แม่กินค่ะ แม่บอกว่ากินแล้วผมร่วง

เลยไม่ได้กินต่ออีกเลย แง่กๆๆ

เค้ก กล้วยนี่ อร่อย โฮก  ของ otop เลย มีขายมันทุกที 
เขาจะเอาเบสคิท

ยังไม่เคยกินโตเกียวบานาน่าเลยค่ะ เคยกินแต่โตเกียวสตรอเบอรี่อร่อยมากๆ

เห็นแล้วยั่วจริง ๆ

ถ้าลองทำสีผมแล้วอย่าลืมมารีวิวให้ดูด้วยนะค่ะ อยากเห็นของ palty สีนี้ค่ะ

ชอบกล้วยนี่จริงๆ น้ำลายไหล

เบสคิสเยอะอ่ะ แบ่งมาบ้างซิจ๊ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again