อายครีม ทาจากหัวไปหาง หรือหางไปหัวคะ

สับสน ในชีวิตคะ ทุกวันนี้ เวลาจะทา แตะมานิดนึง แล้วจิ้มไว้ ตรงใต้ตา

แล้วก็ปาดๆ ไม่คิดชีวิต และ เหมือน จะมี รอยถามหา T^T

เลยอยากทราบ วิธี ทา ที่ถูกวิธี คะ ว่า ต้องปาดจากหัวตาไปหางตา หรือจากหางตาเข้ามาหัวตา

แล้วเวลาทา ทา ใต้ตา เปลือกตา หางตา เลย ใช่ป่าวคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
อย่าลากคะ ค่อยๆ เอานิ้วนาง แตะๆ กดๆ เบามือ
วิธีทา อายครีม ที่ถูกต้อง คือ ต้องทาจากหัวตาไปหางตาครับผม
เพราะมันจะช่วยทำให้ลดริ้วรอย
ส่วนความกว้างที่จะต้องทา ให้ทาเท่าฟองไข่ไก่อะครับ
คิดซะว่าเอาไข่ไก่มาวางที่ตา แล้วทาครีมตามนั้นเลย ใต้ตา เปลืองตา บนตา (ใต้คิ้ว) ไปถึงหางตา
ที่ตัวเองทำอยู่ จะทำได้ทั้ง 2 วิธีนะค่ะ

คือถ้าใช้นิ้วนางกด ๆ จากหางตา มาหัวตา จะช่วยเรื่องลดริ้วรอย

โดยต้องกดเบา ๆ หางตา กลางตา หัวตา 3 ครั้ง ทำไปเรื่อย ๆ จากหางตา

จนครีมซึมค่ะ  ก่อนนี้เป็นรอย 2 รอยชัด ๆ ที่ใต้ตา แต่หายแล้วค่ะ  (หลังจากผ่านมา 2 เดือนกว่า)

อีกวิธีคือ การใช้นิ้วนางกดเบา จากหัวตา กลางตา มาหางตา

วิธีนี้จะช่วยเรื่องลดรอยดำ ค่ะ 

แต่....มีข้อห้ามคือ จะทำวิธีไหน ให้เลือกวิธีเดียวก่อนคะ

ไม่ใช่หัวไปหาง หางไปหัว  อันนั้นตาจะเหี่ยว

ถ้าริ้วรอยหายแล้ว  จะเปลี่ยนมาเป็นหัวตา ไปหางตา ก็ค่อยเปลี่ยนค่ะ
จิงๆๆๆเคยทาแบบหัวไปหาง แต่ตอนไปเรียนนวดหน้า เค้าบอกว่าเราต้องไม่ทวนกล้ามเนื้อค่ะ เลยกลายเป็น จาก หางตาวนเข้าหัวตาหมุนวนขึ้นเบ้าตาค่ะ ตามเข็มนาฬิกาค่ะ
Confirm เหมือน คุณ lovepomeranian
จากหางตาทาไปทางด้านหัวตา (ด้านล่าง) หมุนวนขึ้นไปเบ้าตา (เปลือกตาด้านบน) แล้วทาไปทางด้านหางตา แล้วก็ทำตามสเต็ปเดิมนะ
เพื่อผิวเราจะไม่ถูกซ้ำเติมให้เป็นรอยมากขึ้น ถ้าเราทาจากหัวตามาทางหางตา จะยิ่งทำให้มีริ้วรอยใต้ตามากขึ้นนะ
ขอบคุณทุกๆ คนค่ะ เด๋วจะเริ่ม ทาให้ถูกละ อิอิ
หลายสูตรเหลือเกิน กูละปวดหัวเชื่อตัวเองดีฝ่า
คุณsaton ยิ้มค่ะ ทา2เดือนหายจิงเหรอคะ ใช้ยี่ห้ออะไรคะ คือปกติเป็นคนที่ใช้เครื่องสำอางค์ที่ดีๆอยู่แล้วอะค่ะ แต่ขี้เกียจจะทาอายครีมมากๆจึงไม่เคยใช้เลย ของแถมที่ได้อย่างดีก้อไม่คิดจะใช้เลย แต่ตอนนี้อยากจะทำแล้วค่ะ รบกวนบอกหน่อยนะคะว่าใช้ยี่ห้ออะไรดี ขอบคุณค่ะ
เเนะนำร้าน บีบิวตี้ฟอรยูนะคะ่ เเอนตี้เอจจิงของเธอเเจ่ม ค่ะ ตาสว่างใสดีคะ่
ควรใช้นิ้วนางแตะครีมแต้ม 3 จุดจากหัวตาไปหางตาแล้วค่อยๆแตะๆซ้ำไปมาให้ครีมซึมนะคะ แล้วควรทาอายครีมที่เปลือกตาด้วยนะคะ ลองอ่านที่นี่ดูล่ะกันนะคะ
http://xn--42c6azbcddcapw2dj9c9ak93a.blogspot.com/2014/09/howtouseeyecream.html

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again